ผู้เขียน หัวข้อ: // 10 อันดับ รถที่มียอดขายสูงที่สุดในประเทศไทย ประจำปี 2016 - 2559 //  (อ่าน 9393 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
10 อันดับ รถที่มียอดขายสูงที่สุดในประเทศไทย ประจำปี 2016 / 2559

หลังจากที่เราได้รายงานยอดขายเดือน ธันวาคม 59 และ สรุปยอดรวม
ทั้งปี 2016 / 2559 กันไปแล้ว ตามรายละเอียดใน link นี้
>> http://www.headlightmag.com/sales-report-december-2016/
เชื่อว่าคุณผู้อ่านหลายท่าน คงอยากจะทราบว่า 10 อันดับ รถที่มี
ยอดขายสูงที่สุดในประเทศไทย ประจำปี 2016 / 2559 จะเป็นใครบ้าง ?

โดย Headlightmag ได้รวบรวมเอาสเป็คเครื่องยนต์ และ ข้อมูลเบื้องต้น
รวมถึงราคาจำหน่ายของรถทั้ง 10 รุ่น มาเสริมเป็นข้อมูลเพิ่มเติมให้คุณผู้อ่าน
ได้ชมกันอีกด้วยครับ

http://www.headlightmag.com/10-best-selling-in-thailand-2016/

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
คิดว่ายังไงก็ได้ เป็นเรื่องปกติ 8 รุ่น แต่ที่ตกใจคือ Mazda 2 กับ FTN

อีกเรื่องคือตกใจวีอสตกไปขนาดนั้น

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

มาสด้าสอง ยอดขาย 2 รูปแบบ ยอดดีพอควร ไม่แปลงใจเลยคับ

แต่ไม่คิดว่า จูน จะติดกับเขาด้วย

ออฟไลน์ Auto Messe

• Sr. Member
น่าตื่นตาตื่นใจดีครับ รถคันละล้านสี่ล้านห้า ขายปีละเกือบสามหมื่นคัน  ???

ออฟไลน์ tsubasa

ไม่อยากเชื่อเลยว่า ford ranger ขายดีมากขนาดนี้
แต่ที่แปลกใจสุดๆคือ mitsubishi triton นี่นะ ขายดี เห็นบนท้องถนนก็ไม่มาก ไม่บ่อยนะ หรือรวมยอดส่งออกเข้ามาด้วย?

ISUZU มีรุ่นเดียว แต่ขายดีจริงๆ ขอปรบมือให้ครับ แข็งแกร่งมาก

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

ขอบคุณครับ ยังไง TOYOTA ก็นำเสมอ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ทำไมไม่มีกระบะค่ายไหนเจาะตลาดปิกอัพหรูแข่งกับ WT เลย??

ออฟไลน์ Saul Goodman

• Full Member
ไม่อยากเชื่อเลยว่า ford ranger ขายดีมากขนาดนี้
แต่ที่แปลกใจสุดๆคือ mitsubishi triton นี่นะ ขายดี เห็นบนท้องถนนก็ไม่มาก ไม่บ่อยนะ หรือรวมยอดส่งออกเข้ามาด้วย?

ISUZU มีรุ่นเดียว แต่ขายดีจริงๆ ขอปรบมือให้ครับ แข็งแกร่งมาก

รู้สึกยอดขายที่พี่หมูเอามาให้ดูน่าจะเป็นยอดในประเทศหมดเลยนะครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

VIOS ขายได้น้อยกว่า Mazda 2 เฉยเลย

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
Fortuner ขายได้มากกว่า B-Segment แม่เจ้าโว้ยยยยยย  ??? ??? ??? ???
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ทำไมไม่มีกระบะค่ายไหนเจาะตลาดปิกอัพหรูแข่งกับ WT เลย??
มีครับแต่เจาะไม่เข้าครับ ไม่ว่าเชฟเอย นิสสันเอย อีซูซุเอย ตัวพิเศษยังไงก็สู้ WT ไม่ได้จริงๆ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออนไลน์ rtong

แปลกใจ altis ไม่ติดอันดับ  ทั้งที่ taxi ช่วยดันยอดอยู่
ไม่น่าถึงจัดเต็มกับ option ขนาดนั้น
   ranger , 2 พอจะเรียกได้ว่าเป็นรถตลาดได้หรือยังครับ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ  ข้อมูลนี้ถ้าคนที่เกี่ยวข้องนำไปใช้จะเกิดประโยชน์  เช่นร้านอะไหล่  ร้านแต่งรถ  จะได้เตรียมสั่งสินค้ารอลูกค้าได้ถูกต้อง  ไม่สต็อคผิดตัว

ออฟไลน์ deathsheep

ผมมาทำงานที่โรจนะชลบุรี  ละแวกนี้เห็นtriton พี่ติ๊กบ่อยมากครับ

ออฟไลน์ masuoka

กำไรครับ ลงทุนออปชั่นขนาดนั้น ต่อคันจะได้ซักเท่าไหร่ ถ้าขายในราคาบ้านเรา

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
VIOS ขายได้น้อยกว่า Mazda 2 เฉยเลย
แผ่วต้น แผ่วปลายครับ
ต้นปีเปลี่ยนเครื่องใหม่ ไม่มียอดหลายเดือน(มค 2016=65คัน, กพ-เมย= 0 คัน)
ปลายปีก็เปลี่ยนไลน์เตรียม mc2017 ยอดตกอีก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ mamaman

JAZZ นี่ ความนิยมไม่มีตกเลยนะครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ไม่มีนิสสันติดอันดับเลยช่างมืดหม่น

มิตซูน่าจะขายไทรทันได้มากกว่านี้ถ้าเพียงเปลี่ยนกันชนหน้า...

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
มีครับแต่เจาะไม่เข้าครับ ไม่ว่าเชฟเอย นิสสันเอย อีซูซุเอย ตัวพิเศษยังไงก็สู้ WT ไม่ได้จริงๆ
ออ ใช่ๆครับ แต่อิซูสุผมว่าไม่เข้าพวกน่ะ การตกแต่งภายนอกได้อยู่ แต่ภายใน+ออฟชั่นก็รถกระบะธรรมดานี่เอง(ถุงลม2ใบด้วย?)
กำไรครับ ลงทุนออปชั่นขนาดนั้น ต่อคันจะได้ซักเท่าไหร่ ถ้าขายในราคาบ้านเรา
น่าคิดครับ รถแบบนี้ได้ภาพลักษณ์ที่หรู กระบะราคาเกิน 1.1mผมว่าไอ้นี่สมราคาที่สุด แต่กลุ่มลูกค้าคงเป็นส่วนน้อยมากๆของผู้ใช้กระบะ อาจไม่คุ้มที่จะแย่งตลาดตรงนี้

ออฟไลน์ ps000000

ใครใช้ 10 รุ่นนี้ น่าจะเบาใจ เรื่องการหาของแต่ง 555

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ใครใช้ 10 รุ่นนี้ น่าจะเบาใจ เรื่องการหาของแต่ง 555
Triton หาของแต่งยากนะครับ โดยเฉพาะของสวยงาม -..-
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ O_o"

ผมมองเรื่องออปชั่น การตกแต่งทั้งภายนอกภายใน มันทำออกมาดูดีสมราคากว่าจริงๆครับ

ค่ายอื่นๆนั้น งานตกแต่งภายนอกอาจสู่สี แต่พอเปิดมาดูภายในแล้ว สู้ไม่ได้เลย

WT วัสดุงานตกแต่งต่างๆ ต่างกันพอสมควรครับ อีกทั้งการขับขี่ต่างๆดีกว่าด้วย

พูดง่ายๆ WT เค้าทำมาจบกว่าครบเครื่องกว่านะครับ

ออฟไลน์ SLuang

อันดับ 1 ,2 จะเป็นเช่นนี้ไปอีก 10 ปี จากนั้นว่ากันใหม่

ไม่น่าเชื่อ เรนเจอร์ครองอันดับ 4

ออฟไลน์ Pegasus7700

1,2,3,4 ผมไม่แปลกใจเลย

1,2. นี้ชัดมานาน
3. โตต้าทำฟอจุนเนอตัวนี้ออกมาได้ดีมากๆครับ. ออกแบบดีขับขี่ก้อใช้ได้ (แต่คนขับไม่ค่อยจะดี)
4. ก้อเกิดมาเแกร่ง กำลังจะเป็นรถตลาด โหลไปละ. ร้านแต่งเยอะพอๆกับร้านก้วยเตี๋ยว

แล้วโฟกัสกับเฟียสต้าผมไปไหนละนี่🤣
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
PPVบางค่าย ขายดีกว่าEcocar Bsegment ทุกค่ายยกเว้นค่ายตัวเอง 55+

JONNY

• บุคคลทั่วไป
แปลกใจ ไทรทัน เข้ามาได้ ตำแหน่งนี้ ควรจะเป็น นาวารา นะ

ออฟไลน์ Slow But Sure

1,2,3,4 ผมไม่แปลกใจเลย

1,2. นี้ชัดมานาน
3. โตต้าทำฟอจุนเนอตัวนี้ออกมาได้ดีมากๆครับ. ออกแบบดีขับขี่ก้อใช้ได้ (แต่คนขับไม่ค่อยจะดี)
4. ก้อเกิดมาเแกร่ง กำลังจะเป็นรถตลาด โหลไปละ. ร้านแต่งเยอะพอๆกับร้านก้วยเตี๋ยว

แล้วโฟกัสกับเฟียสต้าผมไปไหนละนี่🤣

มาโดนใจตรงข้อ 3. เนี่ยหล่ะ ยิ่งมาเจอไฟแยงตาอีก

ออฟไลน์ golf8023

Fortuner ขายดีจริงๆ แถวบ้านเห็นเต็มไปหมด วิ่งกันเกลื่อนถนน
แต่ต้องยอมรับว่าพี่โตทำการบ้านมาดีมากๆกับFortunerตัวนี้ ภายนอกสวย หรู มีราคา ภายในก็หรูหรา ดูดี สมราคา ถูกจริตคนไทยอย่างมาก

ออฟไลน์ J_Serie5

20 อันดับ รถที่มียอดขายสูงที่สุดในประเทศไทย ประจำปี 2016 / 2559

อันดับ 1  Toyota Hilux Revo : 120,444 คัน
อันดับ 2  Isuzu D-max : 120,009 คัน
อันดับ 3  Toyota Yaris : 36,684 คัน
อันดับ 4  Ford Ranger : 30,869 คัน
อันดับ 5  Toyota Fortuner : 28,050 คัน
อันดับ 6  Honda City : 26,463 คัน
อันดับ 7  Mitsubishi Triton : 23,584 คัน
อันดับ 8  Mazda 2 : 23,223 คัน
อันดับ 9  Honda Civic : 22,385 คัน
อันดับ 10  Toyota Vios : 21,180 คัน
อันดับ 11  Honda Jazz : 20,922 คัน
อันดับ 12  Toyota Corolla Altis : 18,052 คัน
อันดับ 13  Nissan Navara : 17,762 คัน
อันดับ 14  Mitsubishi Pajero Sport : 15,592 คัน
อันดับ 15  Honda HR-V : 15,590 คัน
อันดับ 16  Nissan Almera : 12,946 คัน
อันดับ 17  Chevrolet Colorado : 12,844 คัน
อันดับ 18  Honda BR-V : 10,153 คัน
อันดับ 19  Suzuki Ciaz : 9,566 คัน
อันดับ 20  Mitsubishi Attrage : 9,005 คัน

อันดับ 1 กับ 2 ถ้ามีคนไปเช็คกับกรมขนส่งเรื่องยอดจดทะเบียนจริง ผมเชื่อว่าอันดับน่าจะสลับกันแบบทิ้งห่าง (ไปจอดคาอยู่ตาม dealer เยอะ)
อันดับ 7 Mitsubishi Triton โซนกรุงเทพและปริมณฑลทำไมผมแทบไม่เคยเจอเลย สงสัยคน ตจว ซื้อกันเยอะ 
อันดับ 19 Suzuki Ciaz รถหายากมาก เคยเห็นวิ่งบนถนนนับคันได้ แต่เจอได้ง่ายกว่า Triton

ออฟไลน์ SM.

Ranger ขายดีกว่า FTN อีกหรอเนี่ยย  ??? ??? ???