ผู้เขียน หัวข้อ: -+ Clip Isuzu 1.9 Blue Power บรรทุกหนัก ไล่เกียร์ โดยไม่ต้องเหยียบคันเร่ง +-  (อ่าน 7928 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
Isuzu 1.9 Blue Power แบบ walking speed แจ๋วดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2016, 21:44:27 โดย Darkart »
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
โหสุดยอดมาก เป็นbt5oproของผม ดับตั้งแต่เกียร์2แล้ว 555+

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

สุดยอด นี้ขนาดโบ ทำงานที่รอบสูงนะ

แต่ isuzu ทำให้รถสามารถสับเกียร์ที่รอบเดินเบาได้ เทพมากคับ

ออฟไลน์ O_o"

สถานการณ์คล้ายๆ เหมือนอีกเจ้าที่ ลากน้ำหนัก 170 ตัน  :D :D :D

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
สถานการณ์คล้ายๆ เหมือนอีกเจ้าที่ ลากน้ำหนัก 170 ตัน  :D :D :D

คิดเหมือนผม

ดูแล้วเหมือนแบบ ไม่ใช่ชาวบ้านทำ  เหมือนถูกจ้าง

ออฟไลน์ carenaruk

ดูแล้วเหมือนแบบ ไม่ใช่ชาวบ้านทำ  เหมือนถูกจ้าง
ไม่น่าใช่นะครับ ดูเหมือนถ่ายเล่นกันเองมากกว่า

promt

• บุคคลทั่วไป
แรงบิด เกียร์ ไปได้สบาย

ไม่น่าใช่นะครับ ดูเหมือนถ่ายเล่นกันเองมากกว่า

ความรู้สึกผมว่ามันไม่ใช่

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
คุ้นๆเหมือนเคยเห็นแบบนี้มาก่อน
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ toonze

เลี้ยงครัชดีมาก อยู่ที่เท้าคนครับ เลย 555 แต่ เกียร์ 6 ขึ้นสะพาน รอบเดินเบา  สุดยอดอะ

ออฟไลน์ O_o"

ความรู้สึกผมว่ามันไม่ใช่

แปลกๆ เหมือนมีการวางแผนถ่ายทำมาก่อน ทั้งมุมกล้อง การตัดต่อช่วงแรกๆ ตั้งใจขึ้นชั่งน้ำหนักให้ดูก่อนเลย

การพูดจาเหมือนซ้อมบทกันมาแล้ว ไหลลื่นดีเหลือเกิน ขาดไปอย่างเดียว ไม่เปิดประตูรถลงไปเดิน แล้วกลับเข้ามาใหม่  :D :D :D :D

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
@ngel gunman

ออฟไลน์ kan.kom

น่าจะโฆษณานะ

ออฟไลน์ kan.kom

เหมือนมีออปชั่น cruise control เลยนะ 555

ออฟไลน์ Alcatraz

แปลกยังไง ก็ใช้ความเร็วส่ง มันก็เปลี่ยนเกียร์ได้ ขึ้นเนินได้

บอกรอบไม่สั่น เปลี่ยนนุ่มๆ ก็ค่อยๆเลี้ยงคลัท มันก็นุ่มหมดหล่ะ แน่จริง ทำไมไม่ลองใส่เกียร์ 4 ที่ความเร็วซัก 20 ดู เครื่องจะสั่นไหมอยากรู้

*** จับผิดเพิ่ม ช่วง 2.41 นาที และ 3.00 นาที เกียร์ 5 และ 6 ทำไมตอนจะซูมไปความเร็วต้องมีตัด ทำไมไปแบบ uncut ไม่ได้ ดูๆในคลิปก็ไม่ได้มีอะไรผิดพลาด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2016, 00:37:33 โดย Alcatraz »

ออฟไลน์ Fly to dream

มีตัดตั้งหลายช่วงตอนขับ และยังไม่เคยเห็นใครเอาไปบรรทุกแบบนั้นเลย ข้าวสารแบบนั้นเหมือนกระสอบไว้ส่งขึ้นเรือ เค้าไม่น่าเอาคนใช้จริงมาขนทีละกระสอบหรอก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ps000000

คลิปของคนรี้ผมดูประจำเหมือน SR.

ออฟไลน์ unsignedint16

• Jr. Member
  • **
ชาวบ้านจริงๆ ไม่ค่อยคาดเข็มขัดหรอกครับ

scrip แน่นอน

ออฟไลน์ Teera

ลองเพื่อ ???

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ฮาหน้า driver 
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Focuszaa

แปลกๆนะ ตั้งแต่ต้นวีดีโอ ดูจะเป็นโปร ไปหน่อยในการถ่ายทำ ถ้าเป็นชาวบ้านจริงๆ คงไม่เป็นแบบนี้

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
มันอยู่ที่การเซ็ตรถและความแสนรู้ของกล่อง

สมัยเครื่อง Commonrail ออกใหม่ เพื่อนผมเอามาวางใน Cameo คันเก่าพ่อมัน ใส่ของเต็มท้าย
ขึ้นลานจอดรถฟอร์จูนชันๆ ขอให้ออกตัวให้ได้เถอะพอรอบเครื่องเลยพันสองมา ขึ้นทางชัน
ปล่อยคันเร่ง รถมันพยายามเลี้ยงรอบกับความเร็วไว้ได้เอง ซึ่งไม่ใช่เรื่องปาฏิหารย์ มันคืออิเล็กทรอนิกส์
กับเซ็นเซอร์และวิธีการคิดของทีมเซ็ตกล่องที่ชาญฉลาดแค่นั้น

ใครใช้ Isuzu Commonrail เกียร์ธรรมดายุคแรกๆลองทำดูดิครับ ขึ้นเนิน ปล่อยคันเร่ง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ johnlee

มันอยู่ที่การเซ็ตรถและความแสนรู้ของกล่อง

สมัยเครื่อง Commonrail ออกใหม่ เพื่อนผมเอามาวางใน Cameo คันเก่าพ่อมัน ใส่ของเต็มท้าย
ขึ้นลานจอดรถฟอร์จูนชันๆ ขอให้ออกตัวให้ได้เถอะพอรอบเครื่องเลยพันสองมา ขึ้นทางชัน
ปล่อยคันเร่ง รถมันพยายามเลี้ยงรอบกับความเร็วไว้ได้เอง ซึ่งไม่ใช่เรื่องปาฏิหารย์ มันคืออิเล็กทรอนิกส์
กับเซ็นเซอร์และวิธีการคิดของทีมเซ็ตกล่องที่ชาญฉลาดแค่นั้น

ใครใช้ Isuzu Commonrail เกียร์ธรรมดายุคแรกๆลองทำดูดิครับ ขึ้นเนิน ปล่อยคันเร่ง

ใช่ครับตั้งแต่สมัย 2500  แรง116ม้าละ พอรอบต่ำกว่า900 ECU มันจะเร่งเองให้นิดนึง ผมขับประจำ จับอาการได้
ตัว 1.9 นี้ก็น่าจะเช่นกัน

ปล.จัดฉากไม่เนียน
1.คนขับรถ ดูสำอางค์เกินไป ไม่เหมือนนักส่งข้าวสารอาชีพ
2. ถุงบิ๊กแบ๊ก หาไม่ได้ง่ายๆ นอกจากโรงสีใหญ่ๆ และโรงสีใหญ่ๆ ไม่มีใครเอาปิคอัพขนบิ๊กแบ๊กทีละ 1 ถุง นอกจากพ่วง 22 ล้อ-360แรงม้า
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ unjina

• Newbie
  • *
ผมขอ  แชร์ด้วยนะครับ
อีซูสุ น้ำหนักตามคลิป 2650 - ข้าวสาร 1000 = น้ำหนักรถ 1650 ตอนเดียวทดจัด

รูปนี้ น้ำหนักรถผม เปล่าๆ

รูปนี้ แบกของ1100 กิโลกรัม  ออกตัวเลี้ยงครัช ไม่ต้องแตะคันเร่งยังไปสบายๆ

รูปนี้แถม อีซูสุ ในรูป เป็นหน้าแหลมตัวแรก คอมมอลเรลตัวที่สอง  แบกแค่400โล ออกตัวต้องเติมคันเร่งตลอด
ฉนั้นผมคิดว่าในคลิป(น่าจะแปลกๆ) ความคิดส่วนตัวนะครับ