ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ FORD FIESTA MT  (อ่าน 4000 ครั้ง)

ออฟไลน์ SauceNR

• Jr. Member
  • **
ขอคำแนะนำครับ FORD FIESTA MT
« เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 23:54:58 »
คือผมกะเอาไปแต่งซิ่ง แต่ว่าติดตรงที่ผมไม่ชอบดีไซน์ตัว4ประตูเลยครับ  เลยอยากรู้ว่ามันมีข้อดีต่างกับ5ประตูบ้างไหม  แล้วคิดว่าคุ้มไหมถ้าเทียบกับมาสด้า 2 MT

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำครับ FORD FIESTA MT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 00:25:22 »
ไปเอาแจ๊สดีกว่าครับ ^^   ตอบว่าดีมั้ยดี แต่ก็นั่นแหละ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 6162002

Re: ขอคำแนะนำครับ FORD FIESTA MT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 02:06:15 »
เฟียสต้าโฉมนี้จะ MC แล้วนี่ครับ รุ่น 4 ประตู ไฟท้ายก็ไม่สวย
ถ้าจะเล่น MT มาสด้าแรงกว่า เพราะเฟียสต้าเป็นตัว 1.5   

แต่ Jazz น่าจะแรงที่สุด อเนกประสงค์ที่สุด แต่ก็ใกล้ตกรุ่นที่สุดนะครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 02:14:07 »
ถ้าเน้นเอาไปแต่งซิ่ง..

แนะนำแจ๊ซครับ.. ของแต่งซิ่งเยอะกว่าชัดเจน..
การดูแลรักษาเมื่อเกิดการเสื่อมของเครื่องยนต์หรืออะไหล่
หาของหาอะไหล่ได้ง่ายครับ..
ยิ่งเป็นตัว MT แรงกว่าหลายๆเจ้าครับ..

MZ2 ก็น่าเล่นครับ.. แต่สำนักแต่งยังไม่เยอะเท่าฮอนด้าครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 03:33:17 »
คือใจก้ชอบแจ้สครับแต่ไปเกิดแรงบันดาลใจจากเจ้าเฟียสต้าของ Ken Block เข้า :o

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 05:49:22 »
คือใจก้ชอบแจ้สครับแต่ไปเกิดแรงบันดาลใจจากเจ้าเฟียสต้าของ Ken Block เข้า :o
คือของพี่เคนเป็นเฟียร์สต้าแค่ข้างนอกครับ ข้างในไม่รู้อะไรแต่แรงกว่ารถทั่วไปเยอะแหละครับ

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 08:08:00 »

ถ้าชอบของ Ken Block ,,, ก็จัด 5 ประตูไปเถอะคับ
....เน้นโชว์ภายนอก,,, แต่งเอาหล่อๆ เกียร์ไม่ต้องสับเองหรอก

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 20:54:45 »
ขอบคุณพี่ทุกคนคับ. ถามอีกนิด ตัว ออโต้ เพาเว่อชิพ มี + - ให้เล่นไหมครับ ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 21:48:47 »
ขอบคุณพี่ทุกคนคับ. ถามอีกนิด ตัว ออโต้ เพาเว่อชิพ มี + - ให้เล่นไหมครับ ;D

บอกตรงๆ เพิ่มตังอีกนิดไปเอาโฟกัสก็ได้ครับ ได้ 5 ประตู ได้เกียร์ธรรมดา มันคล้ายเฟียสต้ามากๆด้วย วินๆ 2 ฝ่ายครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 23:02:29 »

ตัว Powershift ,,, ไม่มี +/- ให้ชิพเองคับ
....ถ้า 1.4 ,,, มี +/- ครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 03:09:47 »
แต่โฟกัส 1.6 ดันมี ชิพ +- ให้

แต่ที่กดเหมือนของเชฟ โซนิคเลย..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..