ผู้เขียน หัวข้อ: lamborghini ชนขาด 2 ท่อน รอดตายปราฏิหาริย์ (ขับรถ ระวังกันด้วยน่ะครับ)  (อ่าน 15345 ครั้ง)

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
อยู่แถวๆบ้านผมพอดีเลยครับ   ห่างกันประมาณ 20 กิโล จากที่เกิดเหตุ

ช่วงนี้หน้าฝนขับรถ ระวังกันด้วยน่ะครับ

ภาพแชร์มาจาก facebook น่ะครับ

รายละเอียดข่าวสาร คร่าวๆ -----> http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRRd016WXhOVFkxTlE9PQ%3D%3D&subcatid

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
เฮ่อ ยังป้ายแดงอยู่แท้ๆ

ออฟไลน์ mikhail

• Newbie
  • *
คนขับปลอดภัยก็ดีแล้วครับ

เห็นแล้วไม่กล้าขับเร็วถ้าไม่จำเป็นจริงๆ
BMW 535i '16
BMW 528i '14
Honda Accord V6 3.5 L VCM '10

ตามข่าว จาก ข่าวสด รายงาน คนขับปลอดภัย โชคดีมากๆครับ

ออฟไลน์ balliblue

• Hero Member
เสียดายรถมากก ขับกันแบบประมาทแบบนี้ อย่าขับเลย ดีไม่ไปชนคนอื่นแล้วเค้าตาย แต่รอดมาได้ก็ถือว่าโชคดีมากแล้ว จำไว้เป็นบทเรียน

ออฟไลน์ Thor.1

รู้สึกซุปเปอร์คาร์รุ่นใหม่ๆนี้เขาออกแบบห้องโดยสารกับด้านหลังที่เป็นที่อยู่เครื่องยนต์แยก/ไม่เป็นชุดเดียวกันนะครับ

ตอนชนที่ความแรงระดับนึงจะขาดออกจากกันแบบนี้

ออฟไลน์ trumpetx

คันนี้มี ESC,ABS,EBD มีทุกอย่างครับ แต่เอาไม่อยู่ ด้วยความแรงสูง + ถนนลื่น

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
ถ้าเป็นสมัยก่อน ต้องถามละครับ ว่าห้อยหลวงพ่ออะไร?

ดูสภาพถ้าเป็นรถตลาดบ้านๆ คงรอดยาก
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ redsun

ไม่มีใครเจ็บ หรือเสียชีิวิต ก็ดีมากแล้วครับ

ปล.ประกันเศร้าแน่ๆ ::)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
หลังเกิดเหตุ เจ้าของรถคุยโทรศัพท์ยิ้มร่าเลย แค่นี้ชิวๆ

ออฟไลน์ Alcatraz

ขนาดขับ 4 ยังเอาไม่อยู่

ขอเดาว่าต้นเหตุส่วนนึงเกิดจากยางไม่เหมาะกับสภาพถนนลื่นมีน้ำขัง

ออฟไลน์ เกมส์'พิดโลก

• อยากทำอะไรรีบทำ เมื่ออิสระยังอยู่กับเรา ก่อนที่จะไม่เหลือเวลา...
    • Facebook
วันนี่ช่วงเย็น ผมกำลังขับรถจาก พิจิตร ไป ปทุมธานี ช่วงที่ยังไม่ถึงนครสวรรค์ ผมกำลังขับอยู่เลนขวา ฝนก็กำลังพรำๆเลยครับ สักพักเห็นรถคันนึง ขับมาค่อนข้างเร็ว เตี้ยๆ แบนๆ เปิดไฟหน้า ในใจก็คิดว่า เฮ้ย! รถอะไรหว่า? พอใกล้เข้าไปเรื่อยๆ ก็แอบตกใจมาก เฮ้ย นี่มันแลมโบนี่ ช่วงที่กำลังตกใจ แลมโบคันนั้น ก็กำลังดริฟไฟสูง ไล่ อีซูซุ Dmax ที่กำลังวิ่งอยู่เลนขวา ขวางทางแลมโบอยู่
ผมก็พูดกับเพื่อนในรถทันที เอาแลมโบมาขับเส้น นครสวรรค์-พิจิตร เนี่ยนะ ! หูยยยยยย  |#{%^]^}$€!! สงสัยขับเล่นๆเอารถไปเคลือบแกัวแถวพิดโลกมั้ง(เพราะเห็นบ่อย)
แค่ผมขับ G9 Camry2.5 F30 ไส้ก็จะแตกอยู่แล้ว นี่แลมโบ... เอิ่ม สุดจริงๆ สุดยอด นับถือเลยครับ
และก็คิดกันต่อว่า เมิงลองคิดสิ(คุยกับเพื่อน) เมิงว่าจะมีคนด่าตามหลังมั้งมั้ย ตบไล่มากี่คัน...? กรูว่าไม่มั้ง รถเค้าเท่ห์ ใครๆก็หลบอยู่ละ นานๆจะเจอที มีแต่คนอยากดู อยากให้แซง... เหรอ
พอผมมาถึงจุดหมายได้ไม่ถึง 2 นาที เพื่อนที่อยู่พิดโลก ส่งรูปแลมโบคันนี้มาให้ดูทางไลน์ ผมกับเพื่อนขนลุกวาบบบบ เห้ย! มันคันนั้นนี่หว่า กรูว่าแล๊ว.....! พูดอะไรไม่ออก ได้แค่มองหน้ากัน แล้วก็ขนลุกแข่งกัน -.-"
C-Class C300 AMG W205 - Now
Pajero GT 2WD 2016 - Now
Camry HB Top ACV50 2012 - Now
Triton 2.5 - Now
Wish MC - Now
City V 09 - Now
Z4 s20i Pure balance - Sold
F30 320d - Sold
Accord G9 2.4 -Sold
Jazz SV 08 - Sold
CRV G4 2.0 4WD, FD 08 , Camry 2.5 , Vigo 3.0 , Tiger D4D 2.5

ออฟไลน์ AMG GT

วันนี่ช่วงเย็น ผมกำลังขับรถจาก พิจิตร ไป ปทุมธานี ช่วงที่ยังไม่ถึงนครสวรรค์ ผมกำลังขับอยู่เลนขวา ฝนก็กำลังพรำๆเลยครับ สักพักเห็นรถคันนึง ขับมาค่อนข้างเร็ว เตี้ยๆ แบนๆ เปิดไฟหน้า ในใจก็คิดว่า เฮ้ย! รถอะไรหว่า? พอใกล้เข้าไปเรื่อยๆ ก็แอบตกใจมาก เฮ้ย นี่มันแลมโบนี่ ช่วงที่กำลังตกใจ แลมโบคันนั้น ก็กำลังดริฟไฟสูง ไล่ อีซูซุ Dmax ที่กำลังวิ่งอยู่เลนขวา ขวางทางแลมโบอยู่
ผมก็พูดกับเพื่อนในรถทันที เอาแลมโบมาขับเส้น นครสวรรค์-พิจิตร เนี่ยนะ ! หูยยยยยย  |#{%^]^}$€!! สงสัยขับเล่นๆเอารถไปเคลือบแกัวแถวพิดโลกมั้ง(เพราะเห็นบ่อย)
แค่ผมขับ G9 Camry2.5 F30 ไส้ก็จะแตกอยู่แล้ว นี่แลมโบ... เอิ่ม สุดจริงๆ สุดยอด นับถือเลยครับ
และก็คิดกันต่อว่า เมิงลองคิดสิ(คุยกับเพื่อน) เมิงว่าจะมีคนด่าตามหลังมั้งมั้ย ตบไล่มากี่คัน...? กรูว่าไม่มั้ง รถเค้าเท่ห์ ใครๆก็หลบอยู่ละ นานๆจะเจอที มีแต่คนอยากดู อยากให้แซง... เหรอ
พอผมมาถึงจุดหมายได้ไม่ถึง 2 นาที เพื่อนที่อยู่พิดโลก ส่งรูปแลมโบคันนี้มาให้ดูทางไลน์ ผมกับเพื่อนขนลุกวาบบบบ เห้ย! มันคันนั้นนี่หว่า กรูว่าแล๊ว.....! พูดอะไรไม่ออก ได้แค่มองหน้ากัน แล้วก็ขนลุกแข่งกัน -.-"
ถ้าตามที่พูดมาจริง  อยากบอกว่า  สมน้ำหน้า   ไปไล่คนอื่นเป็นไงละ หึๆ  สงสัยจะลองรถใหม่หละมั้งครับ

ออฟไลน์ udis

ขนาดขับ 4 ยังเอาไม่อยู่

ขอเดาว่าต้นเหตุส่วนนึงเกิดจากยางไม่เหมาะกับสภาพถนนลื่นมีน้ำขัง

ยางติดรถน่าจะเป็น P Zero
อ่านจากรีวิวเทียบกับ S001 ล่ะกันครับ ถ้าถนนแห้ง P Zero ดีกว่า S001 ในแง่การบังครับเลี้ยว การเข้าโค้ง การตอบสนองพวงมาลัย จะด้อยกว่าหน่อยในแง่ของการเบรก
แต่ถ้าถนนเปียก S001 ดีกว่า P zero ในทุกๆด้าน ทั้งการเกาะถนน การเข้าโค้ง การเลี้ยวปาดซ้ายขวาและการเบรก
ซึ่งถ้ารวมคะแนนทั้งถนนเปียกและแห้ง S001 ดีกว่าครับ รวมทั้งราคาที่ถูกกว่าหน่อย (นิดเดียวจริงๆ)

ซึ่งยาง P zero อยู่ในเกณฑ์ดีมากเมื่อเทียบกับยางที่คนส่วนใหญ่ใช้ลุยฝนกันครับ

ออฟไลน์ John Cena

ในข่าวทีวี บอกขับมา 150 ไม่แปลกเลยที่จะคว่ำกับถนนลื่นๆ ฝนตกแบบนี้

ออฟไลน์ joe560-4

รถพวกนี้ผมว่าตอนที่มีฝนตก แล้วถนนลื่น ถ้ายังคิดว่ารถตัวเองแน่ ยังกล้าซิ่ง ผมว่าคิดผิด

ในความรู้สึกของผม ถ้าฝนตกเมื่อไร แล้วถนนลื่น รถแรงม้าเยอะพวกนี้จะไม่ค่อยน่าขับเลย

ออฟไลน์ superden

สงสัยไม่ชอบน้ำ คราวก่อนก้มีข่าวลัมโบลุยน้ำขังแฉลบข้างทางนิครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

เรื่องปกตินี่นาไล่รถเลนขวา ไปสมน้ำหน้าเค้า  เจอรถแช่ขวานี่ไม่เคยเคยขับยาวๆไม่รู้หรอกว่ามันน่ารำคาญแค่ไหน

เดี๋ยวคงได้ Huracan มา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2014, 14:24:21 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ty ESC

ใจเยนๆกันครับ อย่าดราม่ากัน

น่าเสียดายรถครับ แต่คนปลอดภัยก็ดีแล้ว
คิดซะว่าเปนพี่เปนเพื่อนร่วมถนนครับถึงอย่างไรอย่าให้ใครเปนอะไรก็ดีแล้วครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

ผมก็ใช้เส้นนี้เดือนละสองครั้ง ขับได้แค่ไม่เกิน110   80ได้ยิ่งดี  ถนนเส้นนี้แหละทำให้ผม ต้องเลือกใช้รถช่วงล่างนุ่มนวลเท่านั้น ยางก็ต้องซีรียส์55ขึ้นไป

ออฟไลน์ hellbz

• Jr. Member
  • **
ผมขำตรงที่บอกคนบอกว่า "ปกติไม่ห้อยพระนะ แต่พอห้อยวันเดียวรถคว่ำเลย"  ;D

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ประกัน ร้องไห้ T_T

ออฟไลน์ romeo2011

ที่มันขาดเป็นสองท่อนเพราะเขาออกแบบมาให้เป็นแบบนี้ครับตัดส่วนเครื่องออกไปป้องกันการไฟใหม้  ชนขนาดนี้ไฟหน้ายังติด สุดยอดจริง

ออฟไลน์ MUK

ควรขับให้ระมัดระวังมากกว่านี้ มากๆ ครับ ประเด็นไม่ได้สนใจว่ารถจะขับได้เร็วขนาดไหน รถยี่ห้ออะไรในท้องตลาดทุกวันนี้ 150 เรื่องเล็กไปแล้ว eco car ยังทำได้ แต่ลองนึกดูว่า ถ้า ชิ้นส่วนที่มันปลิวไป ไปโดนคนอื่นๆ  ไปโดนรถคันอื่นแล้วเกิดอุบัติเหตุ ใครจะรับผิดชอบ ท่านไม่ได้เป็นอะไร แต่คนอื่นหละ ท่านเงินเยอะ แล้วซื้อชีวิตได้ไหม
แต่ก็ดีที่ไม่มีใครเป็นอะไร ข่าวบอกว่าเป็นเจ้าของบริษัทขายตรง เงินแค่นี้เขาหาได้อยู่แล้วเดือนเดียวก็ได้เกินนี้แล้ว

ขับรถระวังกันครับ ถนนไม่ใช่ของคุณ  :)

ออฟไลน์ cuptea

• **
คู่กรณีละครับ

ออฟไลน์ issa

• **
ควรขับให้ระมัดระวังมากกว่านี้ มากๆ ครับ ประเด็นไม่ได้สนใจว่ารถจะขับได้เร็วขนาดไหน รถยี่ห้ออะไรในท้องตลาดทุกวันนี้ 150 เรื่องเล็กไปแล้ว eco car ยังทำได้ แต่ลองนึกดูว่า ถ้า ชิ้นส่วนที่มันปลิวไป ไปโดนคนอื่นๆ  ไปโดนรถคันอื่นแล้วเกิดอุบัติเหตุ ใครจะรับผิดชอบ ท่านไม่ได้เป็นอะไร แต่คนอื่นหละ ท่านเงินเยอะ แล้วซื้อชีวิตได้ไหม
แต่ก็ดีที่ไม่มีใครเป็นอะไร ข่าวบอกว่าเป็นเจ้าของบริษัทขายตรง เงินแค่นี้เขาหาได้อยู่แล้วเดือนเดียวก็ได้เกินนี้แล้ว

ขับรถระวังกันครับ ถนนไม่ใช่ของคุณ  :)
เห็นด้วยทุกถ้อยคำ

ไม่มีคู่กรณีครับ   ขับมาด้วยความเร็ว ฝนตก ถนนลื่น รถเสียหลักพุ่งชนกับต้นไม้ข้างทาง

ออฟไลน์ O_O

ไม่มีคู่กรณีครับ   ขับมาด้วยความเร็ว ฝนตก ถนนลื่น รถเสียหลักพุ่งชนกับต้นไม้ข้างทาง
คู่กรณีคือต้นไม้ข้างทางหรือปล่าวครับ?

promt

• บุคคลทั่วไป
คนขับระดับ pres.. ของเครือข่าย uni..

สบายๆ

ออฟไลน์ h22a

โชคดีนะครับ บุคคลรอบข้างปลอดภัย เราอาจจะสนุกจนลืมนึกถึงชีวิตตัวเองได้ แต่ห้ามลืมนึกถึงชีวิตคนอื่นครับ
เค้าอาจมีพ่อแม่ หรือลูกเมีย รออยู่ที่บ้าน ไม่เจอกับตัวเองไม่เข้าใจหรอกครับ :-\