ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่ไม่มีที่พักแขนมันทำให้ดูเหมือนรถที่ลดต้นทุนราคาถูกไงไม่รู้  (อ่าน 8796 ครั้ง)

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
ก็รถกลุ่มนี้ subcompact มันก็รถลดต้นทุนเน้นราคาถูก อยู่แล้วนี่ครับ

ถูกดีนะ เกือบล้านไปยังล้านหนึ่ง

ออฟไลน์ Vitz

• Sr. Member
  • The power of dreams
เท่าที่ขับรถเล็กๆ มาหลายรุ่น ผมว่า b-segment รุ่นนี้วางศอกสบายที่สุดละ
 (City 2003 & Jazz GD)
ถ้าทำให้ยาวขึ้นอีกสัก 3 นิ้ว Perfecto! มันจะวางทั้งแขนได้สบาย เหมือน CRV G2

รถเล็ก แคบ ราคาถูก ลดต้นทุน ถ้าบริษัทแม่เค้าคิดจะทำ ทำไมจะทำไม่ได้  ;D

ผมหล่ะชอบที่วางแขนแบบนี้ที่สุดเลยครับ สบายมาก~
呵呵呵

ออฟไลน์ whoami

ถ้าจะบอกว่ารถมันเล็ก ใส่แล้วจะทำให้เล็กไปอีก ฟังไม่ขึ้นเท่าไหร่ครับ
ถ้าบอกว่าเพื่อลดต้นทุน อันนี้จริงเลยครับ

สำหรับผมจำเป็นนะไม่มีแล้วเมื่อยแขนมาก

ออฟไลน์ Redcliff

• Jr. Member
  • **
มีมันก็ดีนะครับ เพราะใช้Cityแฟนแล้วพอมันไม่มีที่พักแขนนี่หงุดหงิดใช้ได้เหมือนกัน แต่พอใช้ไปซักพักมันก็ชิน แล้วพอกลับไปขับXtrailมันรู้สึกสบายกว่ากันเยอะ จริงๆสำหรับผมมันคืออพชั่นอันนึงเลยนะเวลาเลือกซื้อรถต้องมีและวางแขนได้สบายระดับหนึ่ง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มันก็ใช่แหละ ลดต้นทุน
แต่ไม่ชอบเลย ปกติวางแขนประจำ

ออฟไลน์ legion

• Full Member
ก็รถกลุ่มนี้ subcompact มันก็รถลดต้นทุนเน้นราคาถูก อยู่แล้วนี่ครับ

ถูกดีนะ เกือบล้านไปยังล้านหนึ่ง
B seg กะ eco car อะไรคันเป็นล้าน
กลุ่มนี้ราคาส่วนใหญ่ ก็4-7 แสนอยู่แล้ว
จขกท เขาเจาะจง cx3 รุ่นเดียวหรือไง

ออฟไลน์ SM.

ผมล่ะ ติดจริงๆ ต้องมี ไม่งั้นแขนมันลอยๆ ไม่รู้เอาไว้ไหนดี