ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัย...เลยมาถามครับ ฮ่าๆ (เรื่อง Cruze และ นโยบาย)  (อ่าน 4186 ครั้ง)

ออฟไลน์ anavin

• Newbie
  • *
คือ....อย่างที่เคยตั้งกระทู้ไปเรื่องจะออกรถ

ระหว่างรถ BMW e46 มือ 2 กับ Honda City มือ 1

และได้ความเห็นจากทุกๆท่านมาแล้วก็ทำให้ผมตัดสินใจว่าจะออกรถมือ 1 ครับ

แต่ๆๆๆ....นโยบายตอนนี้ผมงงมากๆครับ อ่านกี่ที่ๆก็ไม่ตรงกันเลย

วันนี้เลยขอถาม 2-3 ข้อครับผม

1.สรุปตอนนี้นโยบายเป็นยังไงนะครับ รถราคาไม่เกินเท่าไร ประกอบไทยเท่านั้น? ccเท่าไรครับ 1500 หรือ 1600 หรือไม่จำกัดแล้ว  ???

2.cruze นี่เข้าข่ายนโยบายนี้มั้ยครับ ตัว 1.6

3.คำถามนี้ต้อเนื่องจากข้อ 2 เลยฮะ พอดีชอบหน้าตา cruze....cruze 1.6 สามารถเลือกภายในเป็น หนังดำส้มได้ไหมครับ ละราคาประมาณเท่าไร แล้ว 1.6 นี่ขับดีมั้ยครับ

รบกวนทุกท่านด้วยฮะ

ออฟไลน์ banana555

• Newbie
  • *
Re: สงสัย...เลยมาถามครับ ฮ่าๆ (เรื่อง Cruze และ นโยบาย)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 12:27:33 »
ยังไม่มีอะไรชัดเจนครับ รออีกอาทิตย์ ดีกว่านะครับ :)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
Re: สงสัย...เลยมาถามครับ ฮ่าๆ (เรื่อง Cruze และ นโยบาย)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 12:46:39 »
cruze 1.6 อย่าไปยุ่งกับมันเลยครับ ขนาด 1.8 เครื่องตัวใหม่ในรีวิวยังอืดซะขนาดนั้น รุ่น1.6ใช้เครื่องตัวเดิมมันจะเหลือเรอะ สีภายใน cruze ล็อคตายตัวครับ เว้นแต่ขอให้เซลล์ไปเรียกร้านทำเบาะมาจัดการให้

ออฟไลน์ ottojud

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 12:48:56 »
ชัดเจนแล้วครับจากปาก รมช.คลัง ไม่เกิน1.500 cc ไม่ประกอบนอก ไม่เกินล้าน และไม่ขยายแน่นอน จบ

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 13:04:39 »
ไม่ได้ สิทธิ์ กลับไป city mc ดีกว่าครับ
ผมก็กำลัง ดูๆ ตัวนี้เหมือนกัน ใช้ในเมือง อย่างสบาย ประหยัด หน้าตาพอได้อะ ได้ลดอีกแสน

เมื่อวัน อาทิตย์ที่แล้วไปดู ที่ central world มา คนสนใจ เยอะพอตัว พอเจอตัวจริง ไฟท้ายก็พอได้ครับ ไม่ได้ ขี้เหร่
จะบอกว่า เบาะหลัง ผมชอบ นะนั่ง โอเค
( และ ผมคง ต้องไปเอา ใบจอง 5000 บาท จาก เฟียสด้า 1.6 คืนด้วย ไปจองมา แต่รัฐไม่ลด เลยอดเลย )

ออฟไลน์ starter v2

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 14:17:46 »
คือ....อย่างที่เคยตั้งกระทู้ไปเรื่องจะออกรถ

ระหว่างรถ BMW e46 มือ 2 กับ Honda City มือ 1

และได้ความเห็นจากทุกๆท่านมาแล้วก็ทำให้ผมตัดสินใจว่าจะออกรถมือ 1 ครับ

แต่ๆๆๆ....นโยบายตอนนี้ผมงงมากๆครับ อ่านกี่ที่ๆก็ไม่ตรงกันเลย

วันนี้เลยขอถาม 2-3 ข้อครับผม

1.สรุปตอนนี้นโยบายเป็นยังไงนะครับ รถราคาไม่เกินเท่าไร ประกอบไทยเท่านั้น? ccเท่าไรครับ 1500 หรือ 1600 หรือไม่จำกัดแล้ว  ???

2.cruze นี่เข้าข่ายนโยบายนี้มั้ยครับ ตัว 1.6

3.คำถามนี้ต้อเนื่องจากข้อ 2 เลยฮะ พอดีชอบหน้าตา cruze....cruze 1.6 สามารถเลือกภายในเป็น หนังดำส้มได้ไหมครับ ละราคาประมาณเท่าไร แล้ว 1.6 นี่ขับดีมั้ยครับ

รบกวนทุกท่านด้วยฮะ
ตอบเป็นข้อๆ น่ะ
1. - 2. เครื่อง 1,600 cc. ยังไม่เข้าร่วมเงื่อนไขครับ (แต่ถ้าเกิดมันเข้าร่วมจริง มันจะมีผลตั้งแต่วันที่เท่าไหรมากกว่า...!)
3. ภายในสามารถทำได้ครับ อันที่จริงเลือกตัดได้หลายสีด้วย ดำ-ส้ม(อิฐ) , ดำ-เทาสว่าง(ขาง) , ดำ-เทาดำ , ดำ-แดง , ดำ-เบจ(น้ำตาล)

อีกนิดนะครับ.... ระหว่าง 1.6 LS/AT ราคา 814,000 บาท กับ 1.8 LS/AT ราคา 875,000 บาท (ถ้า 1,600 cc. ไม่มีสิทธิ์ฯ จากนโยบายรัฐ)
1.8 LS/AT คุ้มกว่า ดาวน์ต่างกันนิด ผ่อนต่างกันหน่อย แต่.... ได้เรื่องคุณภาพเครื่องยนต์ ค่าดูแลรักษาต่ำกว่า รอบเช็คระยะที่ 15,000 Km.

ออฟไลน์ anavin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 15:57:06 »
ขอบคุณทุกท่านมากครับๆผม....สงสัยคงวนกลับไป city เหมือนเดิมดีกว่า >.<

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 01:22:53 »
พึ่งออกเมื่อเมษาที่แล้ว ก็ไม่ได้ลด1แสนเลย เศร้ามากครับ