ผู้เขียน หัวข้อ: Bigbike ขับรถปิดถนนเส้นพืชสวนโลกเชียงใหม่  (อ่าน 18738 ครั้ง)

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
Re: Bigbike ขับรถปิดถนนเส้นพืชสวนโลกเชียงใหม่
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 01:22:52 »
ในกลุ่ม bigbike ก็มีทั้งคนดีและคนไม่ดีครับ
ของผมเวลาออกทริป จะกำหนด คันนำและคันปิดท้าย และสอนวิธีการขับขี่ การให้สัญญาณมือ
ส่วนมากไปกันไม่เกิน 20 คันครับ

ถ้าเจอกลุ่มที่ขับกร่าง ขอแนะนำว่าอย่าไปยุ่งเลยครับ

ในบางครั้งออกทริปไปเจอกลุ่มอื่นซึ่งส่วนมากที่มีปัญหาจะเป็น พวก shopper พวกนี้จะไม่หลบ ขับก็ช้า เห็นแก่ตัว
พวกนี้ห่างๆ ได้ก็ดีครับ มีเรื่องแล้วเดี๋ยวไม่จบ

ปล. ส่วนมากจะมีรถ service ขับตามด้วยครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: Bigbike ขับรถปิดถนนเส้นพืชสวนโลกเชียงใหม่
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 08:51:54 »
ควรจะโทษผู้รักษากฎหมายดีมั๊ย ดูแต่ละคนที่ให้ความเห็นแล้วถ้าไม่ศาลเตี้ยจัดการเองก็เลี่ยงอย่างเดียวเลย ถ้ามีคนใดหรือกลุ่มใดทำผิดกฎหมายสร้างความเดือดร้อนให้กับคนทั่วไปผู้รักษากฎหมายต้องมีหน้าที่รักษาความสงบ จะจับกุมหรือตักเตือนหรืออะไรก็ว่าไปไม่ใช่ให้ประชาชนเอาตัวรอดกันเอง

นึกถึงตอนเมื่อ ~3 ปีก่อน มีพนักงานโรงงานนึงประท้วงเรื่องโบนัส (แต่อ้างเรื่องความปลอดภัยในโรงงาน) ด้วยการปิดถนนทำให้ประชาชนสัญจรไม่ได้ ตำรวจมาเจรจาแล้ว กระทั่งผู้ว่ามาเองก็ไม่ได้ ก็ไม่เห็นมีใครทำอะไรได้ จนชาวบ้าน (มั้ง) ทนไม่ไหวเอารถ 10 ล้อหลายคันเปิดไฟสูงบีบแตรเสียงดังวิ่งฝ่า เอาซะกลุ่มนั้นกระเจิงไปเลยทีเดียว แล้วถนนก็เปิด
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 10:22:10 »
แวะเข้ามาบอกว่า เป็นห่วงคนที่จะไปแหวกกลุ่มนะครับ
พวกนี้ถ้ามีปืน เรามีแต่เสียกับเสีย เป้าเราใหญ่ เคลื่อนที่ช้ากว่าเยอะ
BigBike พวกนี้ บี้ตามรถเก๋งได้สบาย รถสปอร์ตยังหนีไม่พ้นเลย

เห็นบางท่านบอกว่าวิ่งผ่าไป 160-180 อันนั้นอันตรายมากครับ
เวลาชนไป เราเสียหายหนักเลย แถมรถพังจอดเป็นเป้านิ่งให้มันมารุมกระทืบอีก

ด้วยความเป็นห่วงครับ ผมเจอบ่อยเหมือนกัน แต่คิดคิดแล้วไม่ทำอะไรดีกว่า
เพราะโดนไปไม่คุ้มค่ากับชีวิตเราครับ ก็กดปุ่มโทรหา 191 แจ้งไป แล้วก็แจ้ง 1197 ด้วย
เท่านั้นแล้วเราก็หาทางออกให้ห่างห่างได้เลยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 13:22:20 »
เพราะโดนไปไม่คุ้มค่ากับชีวิตเราครับ ก็กดปุ่มโทรหา 191 แจ้งไป แล้วก็แจ้ง 1197 ด้วย
เท่านั้นแล้วเราก็หาทางออกให้ห่างห่างได้เลยครับ
เขานิยมไม่รับสายกันจริงหรือเปล่าครับ