ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเพื่อนๆครับซื้อรถมือ2 Accord G8 2008 กับ Corolla 2013 เอาตัวไหนดีครับ  (อ่าน 5118 ครั้ง)

ออฟไลน์ NooM333

• Newbie
  • *
สอบถามเพื่อนๆครับซื้อรถมือ2 Accord G8 2008 กับ Corolla 2013 เอาตัวไหนดีครับ

ผมอยู่ตจว. จะซื้อรถทิ้งไว้ที่บ้านกทม. เลยมองหารถราคาไม่เกิน 5 แสนครับ กลับไปเดือนละครั้ง
มีลูกน้องขับไปไหนบ้างเป็นบางครั้ง และแฟนจะพาลูก 3 คน ลงไปปีละครั้ง ตอนนี้เลยว่าจะหารถไว้ใช้ซักคัน
เพื่อนๆ ช่วยเลือกทีครับ ระหว่าง 2 ตัวนี้เอาตัวไหนดีครับ

1.Accord 2.4 EL 2008 ได้ตัว Top ราคา 500,000-520,000 ได้รถใหญ่ แต่ปีเก่าหน่อย
ส่วนใหญ่เจอวิ่งไป 1 แสนกม. นิดๆๆรับได้กับไมล์ประมาณนี้ครับ

2.Corolla Altis 1.8G 2013 ได้ตัว Top 420,000-450,000 รถรองลงมา แต่ได้ปีใหม่กว่าเยอะ
Option ต่างๆก็ไม่ค่อยมี ไมล์ประมาณ 5-9 หมื่น กม.วิ่งน้อยดีครับ และถูกเงินไปอีก 1 แสน

เลยลังเล ครับว่าเอารถแบบไหนดีครับ เลยเลือกไม่ถูกจริงๆ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2016, 09:23:19 โดย NooM333 »

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ถ้าไม่คอยได้ใช้รถ Altis ก็เพียงพอแล้วแหละครับแถมได้รถปีใหม่กว่าด้วย

ถ้าจะซื้อ Accord สำหรับผมคือ เดินทางไกลๆบ่อยแล้วนั่งกันหลายคนไม่อึดอัดดี

ออฟไลน์ choomodify

อัลติสเถอะครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Altos คันเร่งตอบสนองได้ไม่ดี นั่งหลังไม่สบายเท่าAccordนะครับ

แต่เรื่องการดูและรักษาในอนาคต อัลติสสบายกว่ามากเลย แอคคอร์ดอะไหล่รวมๆแพงกว่าครับ

ออฟไลน์ ps000000

ปี ไหน อัลติสเป็นโฉมปัจจุบันหรอครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ปี ไหน อัลติสเป็นโฉมปัจจุบันหรอครับ
Altis 2013 หน้าแบนครับ

ส่วนมากรุ่นนี้ที่ขายได้เยอะๆ จะเป็นรุ่นออพชั่นโล้นครับ ตัวที่ของครบๆ จะเป็นรุ่น 2.0V
ไม่ค่อยมีใครซื้อ ทำให้ 2 หายากมากแถมที่หลุดมาส่วนใหญ่จะโทรม
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

• Newbie
  • *

ก่อนตัวใหม่ครับ ตามรูปที่โชว์เลยครับ

• Newbie
  • *
Altis 2013 หน้าแบนครับ

ส่วนมากรุ่นนี้ที่ขายได้เยอะๆ จะเป็นรุ่นออพชั่นโล้นครับ ตัวที่ของครบๆ จะเป็นรุ่น 2.0V
ไม่ค่อยมีใครซื้อ ทำให้ 2 หายากมากแถมที่หลุดมาส่วนใหญ่จะโทรม

จริงๆครับ เจอ2.0 มา 2 คัน สภาพเยินมาก แต่ก็ได้Option มาเต็ม แต่ผมคิดว่า นานๆใช้ทีขอราคากะดูแลไม่มากจะดีกว่า
แจ่คิดว่า Accord ก็น่าจะไม่แพงมากในทีแรก เลยยังลังเลแบบไหนดี

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
Accord โฉมนี้หน้าตาไม่ค่อยโดนใจ ส่วน altis เฉยๆ หากสะดวกทั้งคู่เอา altis ครับ รถใหม่กว่า (ถ้ารถสวยกว่าด้วยนะ)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Noomza

• Jr. Member
  • **
G8   ปัญหาเฉพาะตัวก็มีนะครับ ยิ่งปีเก่าๆ วิ่งเเสนโลขึ้นไปทั้งนั่น ชื้อมาอีก2-3 ปีก็ต้องซ่อมบำรุงนิดหน่อย  เเต่ก็น่าจะขับดีกว่า อัลติส    ถ้าเป็นผม คงเอามาเเต่งนิดหน่อยเปลี่ยนชิ้นส่วนเสือมสภาพ  ผมว่า ok

Altis รถดูกลางๆนะครับ ไม่ดีไม่เเย่ เเต่เครื่องทนจริงๆ ญาติ ชื้อตัว cng มาวิ่งจะ 2 เเสนเเล้ว วิ่งเเก๊สเกือบ 90%  ก็ยังปกติอยู่    ถ้าชื้อเเบบไม่ต้องเเต่งเพิ่มมาใช้งาน ผมว่าอัลติสดีกว่า ได้รถปีใหม่กว่า ไม่ต้องซ่อมเยอะ   

อยู่ที่พี่จะใช้งานเเบบไหน

ออฟไลน์ Sit: )

กลับมาเดือนละครั้ง ลองเช่าใช้ไหมครับ
ครั้งนึงสองสามวันรึเปล่า ซื้อรถมาทิ้งไว้ดูไม่คุ้มเลย

ออฟไลน์ Darkart

Altis ดูรถยังใหม่อยู่ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

promt

• บุคคลทั่วไป
รถปีใหม่ ไมล์น้อย ได้เปรียบ

ออฟไลน์ SM.

ถ้าไม่คอยได้ใช้รถ Altis ก็เพียงพอแล้วแหละครับแถมได้รถปีใหม่กว่าด้วย

ถ้าจะซื้อ Accord สำหรับผมคือ เดินทางไกลๆบ่อยแล้วนั่งกันหลายคนไม่อึดอัดดี

ออฟไลน์ kakakla

• Newbie
  • *
ใช้ accord g8 เชียร์ 55 แต่
อะไหล่แพงกว่า เบาะนั่งไม่สบายเท่าไร 
ล้อ 17 ยางแพงกว่าแน่

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ปีห่างกันเยอะเกินไปครับ เอาอัลติสดีกว่า
G8 ปัญหาก็เยอะเหมือนกัน ไหนจะอายุเยอะอีก

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านมากครับ สรุปอัลติส ละครับงานนี้ ประหยัดเงินไปได้อีก แสนกว่าๆ

ออฟไลน์ SLuang

ถ้าเอาแล้วสบายใจ
Altis  ค่าใช้จ่ายตอนซื้อก็ถูกอยู่แล้ว ระยะยาวยิ่งถูกไปใหญ่
เจ้า Gen8 มันหรูหรากว่าก็จริง แต่มันเป็นผู้สูงอายุ  แถมค่าเลี้ยงดูก็แพงกว่ากัน 2  - 3 เท่าในระยะยาว

เชียร์ Altis  สุดใจครับ