ผู้เขียน หัวข้อ: List รถใหม่เปิดตัวในงานมอเตอร์โชว์ <-- ไม่มี New civic / focus มาปรากฏกายจริงหรอ  (อ่าน 14082 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
น้องกัสก็ไม่มา น้องวิคก็ไม่มา ..จริงเท็จประการใด ใครวงในวงนอกช่วยยืนยันที

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Stavic แซยิดเพื่อ...
แต่ที่เห็นหลายคัน cc ผิดเยอะนะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
โฟกัสมาครับ แต่จับต้องลูบคลำไม่ได้ มาโชว์ตัวเท่านั้น

Stavic แซยิดเพื่อ...

เพื่อ... เงิน   ;D

โฟกัสมาครับ แต่จับต้องลูบคลำไม่ได้ มาโชว์ตัวเท่านั้น

ขนาดลูบคลำยังไม่ได้ งั้นรอวันเปิดซิงเธอต่อไป  อูยยยยยยยยส์

ออฟไลน์ udis

โฟกัส รถไม่ใช่ concept แล้วนะครับ จะได้ตั้งโชว์อย่างเดียว น่าจะให้ไปลองนั่งกันได้แล้วครับ
แอบเห็นราคา Swift แล้ว 400,000-580,000 บาท แพงกว่า Mirage อยู่ 20,000-30,000 บาท

ถ้าไม่แถมประกันด้วย ไม่มีส่วนลด 10,000 บาท ราคาก็ห่างกันไป 50,000 บาทนะครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
โฟกัส รถไม่ใช่ concept แล้วนะครับ จะได้ตั้งโชว์อย่างเดียว น่าจะให้ไปลองนั่งกันได้แล้วครับ
แอบเห็นราคา Swift แล้ว 400,000-580,000 บาท แพงกว่า Mirage อยู่ 20,000-30,000 บาท

ถ้าไม่แถมประกันด้วย ไม่มีส่วนลด 10,000 บาท ราคาก็ห่างกันไป 50,000 บาทนะครับ
 ;D ;D ;D

ใช่ครับ,,, สรุปว่า GLX ราคา 580,000 หรือครับ ??

ฟอร์ดมีแต่มุขเดิมๆ คราวเฟียสต้าก็ทีนึงแล้ว ไม่ให้ลองนั่ง แต่ลูบได้ อ้อห้ามเปิดกระโปรงส่องด้วย

ออฟไลน์ Fly to dream

ขอให้มีเทสโฟกัส สาธุ

ปล.อย่าไปช่วงวันแรกๆนะบูธฟอร์ด อาจเจอคนถือใบจองเรนเจอร์ไปประจานเพียบจนอาจเสียบรรยากาศได้  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

;D ;D ;D

ใช่ครับ,,, สรุปว่า GLX ราคา 580,000 หรือครับ ??

ตัว Top 580,000 บาทเป็นราคา Swift eco ครับ
ส่วนรุ่น GLX เป็นของ Mirage ไม่ใช่เหรอครับ Swift น่าจะใช้รุ่นย่อยอื่นนะครับ
หรือยังไงหว่า

ราคา Mirage ดังนี้ครับ
 Mirage 1.2L GL 5M/T   380,000
 Mirage 1.2L GLX 5M/T   426,000
 Mirage 1.2L GLX CVT A/T   460,000
 Mirage 1.2L GLS CVT A/T   506,000
 Mirage 1.2L GLS Ltd. CVT A/T   546,000

ปล.อย่าไปช่วงวันแรกๆนะบูธฟอร์ด อาจเจอคนถือใบจองเรนเจอร์ไปประจานเพียบจนอาจเสียบรรยากาศได้  ;) ;) ;)

เอะยังไงครับ...งงครับ ขอรายอะเอียดเพิ่มเติมหน่อยครับ ไม่เข้าใจครับ

ออฟไลน์ chaiz

น่าจะรอรถนานเกินควร(ไม่มีกำหนด) นะครับ

ว่าแต่ ไม่มี เชฟฯ เหรอครับ รอดู Trailblazer เลยนะเนี่ย

แล้วยังมี F30 อีกนะ

น่าจะรอรถนานเกินควร(ไม่มีกำหนด) นะครับ

ว่าแต่ ไม่มี เชฟฯ เหรอครับ รอดู Trailblazer เลยนะเนี่ย

แล้วยังมี F30 อีกนะ

ขอบคุณครับ F30 เปิดตัวไปแล้วนี่ครับ ไม่น่าจะนับครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

อดดู motor show ที่ไทย.... ไม่เป็นไร เดี๋ยวดูที่ปักกิ่งก้ได้  ;D

อดดู motor show ที่ไทย.... ไม่เป็นไร เดี๋ยวดูที่ปักกิ่งก้ได้  ;D

ฝากลูบๆคลำๆ L12F ด้วย

ออฟไลน์ Fly to dream

เอะยังไงครับ...งงครับ ขอรายอะเอียดเพิ่มเติมหน่อยครับ ไม่เข้าใจครับ

ชาวเรนเจอร์ยังรอรถกันยังไม่ได้เลยโดยเฉพาะ WT ที่รอกัน3-4 เดือนแล้ว คงเอาใบจองไปให้คนที่จะมาจองดูเพื่อดิสเครดิตกันเล็กน้อยทำนองนัน้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ MC Stradale

ฝากลูบๆคลำๆ L12F ด้วย

จะลองดูให้นะครับ

ออฟไลน์ Hokkaido

• Full Member
มีไปโชว์แน่นอนครับ New Civic แต่คงจะอยู่บนแท่น

แว่วๆว่าอาจจะมีเซอร์ไพรซ์เรื่องการใช้น้ำมัน ฮอนด้านี่ปิดข่าวเงียบดีจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2012, 21:10:54 โดย Hokkaido »

ออฟไลน์ Hundredpiper

• Jr. Member
  • **
ไม่มี GT86 หรอครับ?

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
มีไปโชว์แน่นอนครับ New Civic แต่คงจะอยู่บนแท่น

แว่วๆว่าอาจจะมีเซอร์ไพรซ์เรื่องการใช้น้ำมัน ฮอนด้านี่ปิดข่าวเงียบดีจริงๆ
หืม ???

ซิวิค ดีเซล ? ซิวิค ไฮบริด ?

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Armo

อ้างถึง
ตัว Top 580,000 บาทเป็นราคา Swift eco ครับ
ส่วนรุ่น GLX เป็นของ Mirage ไม่ใช่เหรอครับ Swift น่าจะใช้รุ่นย่อยอื่นนะครับ

ถูกแล้วครับ Swift แบ่งเป็น 3 รุ่นย่อยคือ GA, GL, และ GLX ครับ ว่าแต่ทำไมราคามันทะลุไปถึง 580,000 ได้ละนั่น แบบนี้เล่นเอาคิดหนักเลยนะเนี่ย :P

ออฟไลน์ Zx-III

86 cr-z ไปไหนละเนี้ย

ออฟไลน์ 6162002

ผิดหวังสวิฟแฮะ เห็นกระแสดี เลยออกราคาแพงหรืออะไรล่ะเนี่ย -*-

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อยากจะบอกว่า อย่าเพิ่งไปเชื่อตารางข้างบนนะครับ

เขาทำแค่สรุป จากข้อมูลที่เขามีเท่านั้น

"ซึ่ง บางอย่าง ไม่ตรงกับสิ่งที่เรามีอยู่ในมือครับ"

อ้างถึง

ถูกแล้วครับ Swift แบ่งเป็น 3 รุ่นย่อยคือ GA, GL, และ GLX ครับ ว่าแต่ทำไมราคามันทะลุไปถึง 580,000 ได้ละนั่น แบบนี้เล่นเอาคิดหนักเลยนะเนี่ย :P

ขอบคุณครับ เลย Search ดูด้วย คำว่า GA, GL, และ GLX ออฟชั่นออกแล้ว GA, GL, และ GLX
คันใหญ่กว่าเดิมอีก แต่เครื่องลดลงจาก 1.5 เหลือ 1.25 ดูมันสวนทางกันน่าดู น่ากินน้ำมันใช่เล่น เครื่องเล็กตัวใหญ่แบบ Almera

ตัว Top ออฟชั่นของ Swift ด้อยกว่า Mirage คงเป็นจอ DVD กับ Navi  นอกนั้นก็เหมือนๆกันครับ
ส่วนราคา 580,000 บาท คงเพราะคันใหญ่กว่ามั้งครับ และ Swift ตัว Top ใส่ล้อขอบ 16 มาด้วยครับ

วงเลี้ยวกว้างกว่า GA GL 4.8 เมตร GLX 5.2 เมตร ส่วน Miarge อยู่ที่ 4.4 เมตร

ออฟไลน์ BENZIL

• Jr. Member
  • **
อยากจะบอกว่า อย่าเพิ่งไปเชื่อตารางข้างบนนะครับ

เขาทำแค่สรุป จากข้อมูลที่เขามีเท่านั้น

"ซึ่ง บางอย่าง ไม่ตรงกับสิ่งที่เรามีอยู่ในมือครับ"

ได้ยินแบบนี้ แล้วค่อยใจชื้นหน่อย
ผมกำลังรอบางอย่างอยู่ ซึ่งเชื่อว่าคุณ JiMMY รู้อยู่แล้ว แต่ยังไม่สามารถบอกได้

เอ มันจะเรื่องเดียวกันหรือเปล่าเนี่ย

ออฟไลน์ mooindy

กระแสสับขาหลอกช่วงนี้โหดมากๆ เล่นแรงนะเนี้ย

ออฟไลน์ Hokkaido

หืม ???

;D ;D ;D

ใกล้ตัวเรากว่านั้นครับ

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5

หืม ???

;D ;D ;D

ใกล้ตัวเรากว่านั้นครับ

Civic CNG เหรอครับ ???
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
บอกตรงๆนะครับว่าถ้า Focus ไม่มาก็ไม่ต้องมายังดีกว่าอีก เห็นจนจะเบื่อแล้ว เล่นแต่มุขเดิม  รถก็ไม่ได้สวยไรมากมาย MD3 ยังสวยกว่าอีก  ;D

ออฟไลน์ TLX