ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัย Hyundai Thailand  (อ่าน 4195 ครั้ง)

ออฟไลน์ Siemens

• Jr. Member
  • **
สงสัย Hyundai Thailand
« เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 12:26:38 »
เห็นรถยนต์ Hyundai เปิดตัวรถใหม่ๆ ในตลาดโลกตั้งหลายรุ่นเช่น
New Sonata, IX 25, I 10, Gennesis ดูสวยๆ หรูหราและก็ดูดีมีคุณภาพ
เลยคิดว่า Hyundai TH ไม่เอามาขายบ้างหรือไง
หรือจะขายแต่ Hyundai H-1 อย่างเดียว ทั้งๆที่มีรถหลากหลายชนิดครับ
หรือว่าลองดูแล้วมันไม่ประสบความสำเร็จนะ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: สงสัย Hyundai Thailand
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 12:47:53 »
ใจเย็นๆครับ โซนาต้าใหม่บ้านเรามีวิ่งกันพอสมควรครับ

ออฟไลน์ Highway Star

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 13:05:18 »
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ รถสวยๆรุ่นอื่นมีตั้งเยอะจ้องแต่จะขาย h1อย่างเดียว ส่วนรุ่นอื่นอย่างsonata,elantra,tucsonก็ตั้งแพงไปก้เลยไม่เกิด

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 13:53:57 »
รอ"ตัวจริง"ซักครู่ครับ

แล้วอะไรๆจะเปลี่ยนไป
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ maxman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 13:57:59 »
Hyundai i10 2014 คันเล็กๆ สวยมากครับ
น่าจะมีขายในบ้านเราบ้าง

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 17:03:25 »
ถ้าจะขายจริง อย่าทำการตลาด ด้วยวิธีการเดิมๆนะครับ แบบว่า ฉันขอให้มี Show room มันทุกจังหวัดภายในไม่กี่วัน มันทำให้ต้องม้วนสื่อกลับบ้านครับ
แต่ว่าอยากให้ค่อยเป็นค่อยไป ขายตามจำนวนความต้องการครับ เราจะได้มีทางเลือกเยอะๆ ครับ ผมมอง H-1 อยู่ครับ เพราะเป็นครอบครัวใหญ่ ไปกันได้หลายๆคน
ผมจะได้มีทางเลือกเยอะๆครับ
 :)

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 08:55:47 »
Hyundai i10 2014 คันเล็กๆ สวยมากครับ
น่าจะมีขายในบ้านเราบ้าง

ขาไป กรุงเทพ  กลับทาง ระยอง ปราจีน สระแก้ว   
เจอรถเทรลเลอร์มากกว่า 10 คันรถใหญ่ ขนเจ้านี่ ผ่านทางเส้น 304 เนี่ยละครับ
คิดว่า คงนำเข้าทางท่าเรือแหลมฉบัง    แล้วผ่านไปทาง เวียงจันทร์

ออฟไลน์ thaidreamhost

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 09:15:12 »
เค้าไม่ให้ความสำคัญครับ

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 12:21:16 »
ภาษีคับ,,, ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด ทุกรุ่นเป็นรถนำเข้า
....ถ้ารุ่นไหน,,, ดูแล้วไม่คุ้ม เขาคงคิดหนักอยู่

ก่อนนี้,,, ถ้ายังไม่ลืมกัน มี Accent ที่จ่อเปิดตัวมากๆ
....แต่ก็พับเสื่อ,,, กลับบ้านแทบไม่ทัน, เจอนโยบายเทพของรัฐบวยเข้าไป

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 20:00:21 »
 H1 ที่ขายดีเพราะภาษีรถตู้ไม่สูง ทำราคาแข่งขันได้ ประกอบกับคุณสมบัติตัวรถเองก็ตอบโจทย์กลุ่มผู้บริโภคใช้ส่วนตัวได้ตรงจุด
 แต่รุ่นอื่นทำไมไม่ส่งมาแข่งขัน ก็เพราะทำราคาขายไม่ได้นี่แหละครับ ประเด็นใหญ่ๆเลย ภาษีสูงเพราะเป็นการนำเข้า

ดังนั้นถ้าอยากเห็นรุ่นใหม่ๆเข้ามาก็ต้องทำให้ Hyundai มาสร้างโรงงานในอาเซียนครับ มองดูแล้วโอกาสริบหรี่ครับ

ออฟไลน์ valensena

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 02:57:53 »
แถวบ้านผมมี อีหลานตา วิ่งอยู่คันนึง
ห้างแถวบ้านผมก็มี โสน้าหน้า ชอบมาจอดหลายคัน
แต่ไม่เท่า H-1 เห็นพอๆกับอัลพาดเลยครับ

ปล. แถวบ้านผมถนนนครอินทร์มีศูนย์ฮุนไดมาเปิดใหม่  ใหญ่มาก  แอบมองอีหลานตาหลายทีละ  แต่ใจยังไม่กล้า