ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนปรึกษาการต่อประกันปี 2 ทีครับ รู้สึกโดนเอาเปรียบ  (อ่าน 2599 ครั้ง)

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
ประกัุนเดิมแถมจากศูนย์

AXA วงเงิน 1,800,000 บาท

ความรับผิดต่อคนภายนอก - บาทเจ็บ เสียชีวิตสูงสุด 2 ล้าน/คน (10 ล้าน/ครั้ง)

ความเสียหายต่อทรัพย์สิน - 5 ล้านบาท/ครั้ง

เบี้ยตามกรมธรรม์ 78,524 บาท แต่เบี้ยสุึทธิ 37,062.66 บาท (ศูนย์แถม)

ประกันที่ทางไฟแน๊นซ์เสนอมา

นวกิจประกันภัย วงเงิน 1,700,000 บาท

ความรับผิดต่อคนภายนอก - บาทเจ็บ เสียชีวิตสูงสุด 0.5 ล้าน/คน (10 ล้าน/ครั้ง)

ความเสียหายต่อทรัพย์สิน - 1 ล้านบาท/ครั้ง

เบี้ยที่เสนอมา 36,896.81 บาท

ป.ล สำหรับค่าเบี้ยที่เสนอมา รวมถึงค่าเสียหายที่รับผิดอื่นๆ ผมรับได้ครับ แต่ที่แปลกใจคือ "ความเสียหายต่อทรัพย์สิน - 1 ล้านบาท/ครั้ง" ขนาดรถที่บ้านอายุหลายปีดีดัก ความรับผิดต่อทรัพย์สินบุคคลภายนอกยัง 5 ล้าน/ครั้ง เลยครับ

กรณีนี้เพื่อนๆพี่ๆท่านอื่นที่ต่อประกันปีที่ 2 ว่าปกติยอดรับผิดต่อคนภายนอกมันควรใกล้เคียงของเดิมหรือไม่ และสำหรับความเสียหายต่อทรัพย์สินผมคิดว่าจะต่อรองกับทางโบรกเกอร์ว่าขอ 5 ล้าน/ครั้ง เท่าเดิมไม่รู้จะยอมไหม

ป.ล 2 วันที่เริ่มคุ้มครองก็นู่นเสนอมาผิดไปเดือนนึงครับ ทั้ง ๆ ที่ย้ำแล้วว่าหมด 28 ธันวาคม พวกลงมา 15 มกราคมปีหน้า โบรกเกอร์จากไฟแน๊นซ์นะครับ ย้ำหลายรอบละไม่รู้มึนหรือไร  sad

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

หาหลายๆเจ้าเปรีบยเทียบดู

ออฟไลน์ Blur

1. บอกไฟแนนซ์ของ 5 ล้านตามที่ต้องการ ให้เสนอราคามาใหม่ ขอเจ้าอื่นเปรียบเทียบด้วย
2. ถามว่าทำเองข้างนอกได้มั้ย ทำยังไงบ้าง (ปกติควรจะได้ แต่จะยุ่งยาก ต้องเอาเอกสารไปส่ง ชื่อผู้รับผมประโยชน์อาจจะเป็นทางไฟแนนซ์)

ขอบคุณพี่ๆมากครับสำหรับคำตอบ

1. บอกไฟแนนซ์ของ 5 ล้านตามที่ต้องการ ให้เสนอราคามาใหม่ ขอเจ้าอื่นเปรียบเทียบด้วย
2. ถามว่าทำเองข้างนอกได้มั้ย ทำยังไงบ้าง (ปกติควรจะได้ แต่จะยุ่งยาก ต้องเอาเอกสารไปส่ง ชื่อผู้รับผมประโยชน์อาจจะเป็นทางไฟแนนซ์)

พอดีทางนั้นเสนอโปรผ่อน 5 เดือน 0% แบบจ่ายงวดแรก 33% แล้วได้กรมธรรม์เลยหน่ะครับ แล้วเวลาเคลมตอนผ่อนยังไม่หมด ไม่ต้องโปะยอด ผมก็เลยสนใจตัวนี้ครับ ไม่รู้ที่อื่นมีไหมแบบผ่อน แล้วไม่เชิดเงินเราหนี  ;D

ออฟไลน์ Blur

ไม่ทราบว่าผ่อนกับใคร แต่ประกันภัยจะมีกฎอยู่ว่า คุ้มครองเมื่อจ่าย

ถ้าทางคนให้ผ่อนไม่ส่งเงินต่อ วุ่นวายแน่ๆ

และถ้าผ่อนได้จริง ผมว่าเค้าบวกกำไรไปเยอะแล้วละ โทรไปที่บริษัทประกันโดยตรง ขอเช็คเบี้ยเลยครับ

ออฟไลน์ AutoPlace

• Full Member
ไม่มีเคลมเบี้ยไม่ลดหรอครับ

ไม่ทราบว่าผ่อนกับใคร แต่ประกันภัยจะมีกฎอยู่ว่า คุ้มครองเมื่อจ่าย

ถ้าทางคนให้ผ่อนไม่ส่งเงินต่อ วุ่นวายแน่ๆ

และถ้าผ่อนได้จริง ผมว่าเค้าบวกกำไรไปเยอะแล้วละ โทรไปที่บริษัทประกันโดยตรง ขอเช็คเบี้ยเลยครับ

จ่ายผ่าน Tisco เลยครับผม

ออฟไลน์ mxmx

รถผมกำลังจะต่อปีที่ 3 มีโบรกเจ้าหนึ่งโทรมา ประกันที่เสนอก็ของ บ เดิม บอกว่าผมได้เบี้ยประวัติดีเพราะไม่เคยเคลม แจ้งราคามา เป็นราคาที่ผมจ่ายตอนปีแรกเลย งงกะเค้า เหอๆ