ผู้เขียน หัวข้อ: City โฉมหน้า มีกำหนดการเปิดตัวช่วงไหนครับ  (อ่าน 6156 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
สวัสดีครับ ผมเป็นเด็กใหม่ ปรกติเข้ามาอ่านอย่างเดียว ขอบคุณสำหรับข้อมูลจากที่นี่มากครับ ตอนนี้เลยชอบเรื่องรถไปเลย

พอดีผมได้จอง City (จองช่วงกลาง ธ.ค.ที่ผ่านมา)
ใบจองบอกว่าได้รถราวๆ  ส.ค.56

ที่ผมกลัวคือ เค้าจะหยุดผลิตแล้วเปลี่ยโฉมก่อนมั๊ยครับ ผมกลัวไม่ได้สิทธิ์รถคันแรกครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
Re: City โฉมหน้า มีกำหนดการเปิดตัวช่วงไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 19:47:54 »
ซิตี้ โฉมใหม่ มาพฤษจิกา 2556 ครับ

ออฟไลน์ ____/หมี'

• Jr. Member
  • **
  • ♯^w^♯
Re: City โฉมหน้า มีกำหนดการเปิดตัวช่วงไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 19:57:26 »
ต้องผลิตให้ครบตามยอดจองครับ ถึงแม้ตัวใหม่มาแล้ว แต่ตัวเก่ายังค้างส่งมอบอยู่ก็ต้องผลิตคู่กันไปจนกว่าจะครบครับ
แต่เราจองรุ่นนี้เพื่อสิทธฺ์รถคันแรกนิ่ครับก็ต้องแลกกันระหว่างความสดใหม่ของรถ กับ เงินสด 100,000.-

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 20:06:13 »
คิดดีๆนะ รถตกรุ่น ขายไป ราคาก็ตกลงเป็น แสน แล้วมั้งครับ แต่ถ้าไม่ซีเรียสก็จัดเลยครับ

ออฟไลน์ Equcha

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 20:48:06 »
เพื่อนผมก็จองครับ แต่ผมบอกไปแล้วนะครับว่ารถกว่าจะได้ก็ใกล้เปลี่ยนโฉมแล้วนะ ใช้ไปสองเดือนตกรุ่นโอเคมั้ย
เค้าบอกโอเค  :P

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 22:23:37 »
ขอบคุณทุกท่านครับ คงต้องยอมรับสภาพรถตกรุ่นป้ายแดงซะแล้วเพื่อเงินแสน ...  :'(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 02:48:02 »
CITIY JAZZ

เนี่ยยอมแลกเงินแสนเพื่อการตกรุ่นเลยครับ ณ ตอนนี้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 11:40:27 »
City ใหม่ รหัสโครงการ 2CT เปิดตัว พฤศจิกายน 2013 ครับ

------------------------------------------

ตอนนี้ น้องในทีมผม รับ Swift มาแล้ว

และตัดสินใจ ไม่ขอใช้สิทธิ์รถคันแรกครับ

เพราะเขามองว่า เงินที่ได้มา มันไม่คุ้ม
ถ้าหากไม่คิดจะใช้รถต่อ แล้วเกิดอยากขายขึ้นมาในช่วง 5 ปี ก็ลำบาก

อย่าคิดแค่ว่า ได้คืน 1 แสนบาท โดยลืมคิดเรื่องภาระผูกพันที่อาจตามมาครับ

เออ แล้วไม่มีใครพูดถึงเลยว่า  ถ้าใช้รถแล้วเกิดชน พัง จนต้อง เคลมประกัน Total Loss
แบบนี้ จะทำยังไง?

ออฟไลน์ nekoyaki

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 21:41:26 »
ผมใช้สิทธิ์รถคันแรก เพราะกะว่า จะใช้รถยาวเกิน 5 ปีแน่นอนครับ

ถ้าจะเลือก City ตอนนี้ แล้วมีโมเดลใหม่ปีหน้า ... ผมรอครับ ... เงินหนึ่งแสนมันนิดเดียวเอง ขยันทำงานเอาก็ได้ครับ  ;D

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 00:13:48 »
ผมยังมีเวลาตัดสินใจอีกหลายดือนสินะครับ งั้นก็ใจเย็นๆคิดไป เผื่อมีขอมูลเรถใหม่หลายยี้ห้อปีหน้าด้วย  :-\

ออฟไลน์ aoddy1

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 00:06:45 »
ใจเย็นๆครับ ผมก็จองเฟียสต้าไว้ แต่ถ้ามันไมเนอร์เชนท์พร้อมเครื่องอีโคบูท ผมก็ยอมทิ้งเงินแสนเพื่อโฉมใหม่

ออฟไลน์ inapatt

• Newbie
  • *
    • Inflow Media
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 12:09:08 »
City ใหม่ รหัสโครงการ 2CT เปิดตัว พฤศจิกายน 2013 ครับ

------------------------------------------

ตอนนี้ น้องในทีมผม รับ Swift มาแล้ว

และตัดสินใจ ไม่ขอใช้สิทธิ์รถคันแรกครับ

เพราะเขามองว่า เงินที่ได้มา มันไม่คุ้ม
ถ้าหากไม่คิดจะใช้รถต่อ แล้วเกิดอยากขายขึ้นมาในช่วง 5 ปี ก็ลำบาก

อย่าคิดแค่ว่า ได้คืน 1 แสนบาท โดยลืมคิดเรื่องภาระผูกพันที่อาจตามมาครับ

เออ แล้วไม่มีใครพูดถึงเลยว่า  ถ้าใช้รถแล้วเกิดชน พัง จนต้อง เคลมประกัน Total Loss
แบบนี้ จะทำยังไง?

< ต้องคืนเงินส่วนที่ได้รับมาให้แก่รัฐ ยกเว้นเสียชีวิต ไม่ต้องคืนครับ

--------------------------------------------------------------------------------

กรณีที่ไม่ต้องคืนเงิน

1.กรณีผู้ซื้อหรือผู้เช่าซื้อถึงแก่กรรม
2.กรณีผู้ให้เช่าซื้อ(ไฟแนนซ์)โอนกรรมสิทธิ์ให้ผู้เช่าซื้อ
3.กรณีผู้ซื้อหรือผู้เช่าซื้อซึ่งได้รับโอนกรรมสิทธิ์แล้ว ต่อมาได้ทำสัญญาเช่าซื้อและโอนกรรมสิทธิ์ให้ผู้ให้เช่าซื้อ โดยผู้ซื้อหรือผู้เช่าซื้อยังเป็นผู้ครอบครองรถยนต์ตามสัญญาเช่าซื้ออันเนื่องมาจากการขอสินเชื่อเช่าซื้อนั้น

กรณีที่ต้องคืนเงินให้ สรรพสามิต

1. ผู้ซื้อนำเงินคืนโดยสมัครใจ ในกรณีแรกที่ออกมาในประกาศฉบับนี้ หากต้องการเปลี่ยนมือรถที่ซื้อมาตามเงื่อนไขรถคันแรกก่อน  5  ปีนั้น ผู้ซื้อต้องนำเงินที่ได้รับคืนแก่รัฐเสียก่อนจึงจะเปลี่ยนมือได้
2. บอกเลิกสัญญาเช่าซื้อก่อนกำหนด ในกรณีนี้เมื่อบอกเลิกสัญญาแล้วรถคันดังกล่าวจะถูกนำออกประมูลหรือทำตามการกระทำใดๆ ซึ่งเมื่อหักหนีและค่าใช้จ่ายแล้ว ส่วนที่เหลือต้องคืนกลับสำนักงาน สรรพสามิตพื้นที่ที่ผู้เช่าซื้อยื่นคำขอใช้สิทธิ
3.ผู้เช่าซื้อปฏิบัติผิดสัญญาเช่าซื้ออันเป็นเหตุให้รถยนต์ถูกยึด ในกรณีนี้คือเมื่อรถถูกยึด ซึ่งเมื่อรถถูกยึดมันก็จะถูกนำขายทอดตลาด และ ส่วนที่เหลือนั้น คุณก็ยังต้องคืนให้สรรพสามิตด้วย
4.กรณีรถยนต์ที่ซื้อหรือเช่าซื้อเกิดอุบัติเหตุหรือประสบภัยพิบัติทางธรรมชาติและผู้ซื้อหรือผู้เช่าซื้อไม่ประสงค์จะใช้รถยนต์นั้นต่อไป ไม่ว่าด้วยเหตุใดคุณต้องคืนเงินที่ได้ตามสิทธิรถคันแรก
5. กรณีรถยนต์ที่ซื้อหรือเช่าซื้อสูญหาย ในกรณีนี้จากประกาศได้ระบุชัดเจนว่า เมื่อรถหายและผู้เอาประกันได้รับการชดเชยค่าสินไหมแล้ว ต้องส่งเงินคืนแก่สรรพสามิต แต่หากภายหลังได้รถคืนมาผู้ซื้อจำเป็นต้องโอนเป็นกรรมสิทธิ์ของบริษัทประกัน

ที่มา
http://auto.sanook.com/4032/%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B9%84%E0%B8%A7%E0%B9%89%E0%B9%83%E0%B8%8A%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B9%88%E0%B8%B2-8-%E0%B9%80%E0%B8%87%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%82%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%96%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%AA%E0%B8%B4%E0%B8%97%E0%B8%98%E0%B8%B4-%E0%B8%A3%E0%B8%96%E0%B8%84%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%A3%E0%B8%81/
perception is reality

TWITTER : @inapattmc