ผู้เขียน หัวข้อ: New Camry ทำไมรอรถนานจังเลยครับ  (อ่าน 9054 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alex the Gunner

• Jr. Member
  • **
New Camry ทำไมรอรถนานจังเลยครับ
« เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 23:04:04 »
ผมสั่ง HV premium สี graphite metalic ไปตั้งแต่วันที่ 12 ธันวาป่านนี้ยังไม่มีวี่แววว่า
จะได้รถเมื่อไหร่เลย เซลเคยบอกว่าน่าจะได้กลางกุมภาแต่ล่าสุดเมื่อวาน โทรมาบอกว่าไม่ได้แล้ว
น่าจะเป็นมีนา แต่ยังไม่ยืนยันว่าเมื่อไหร่

มีใครเป็นแบบนี้บ้างมั๊ย ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับการซื้สดมั๊ย เซลเอารถไปให้คนซื้อผ่านไฟแนนซ์ก่อนรึเปล่า
เพราะอาจจะได้คอมมิชชั่นมากกว่า

อยากจะเปลี่ยนแต่ตอนนี้ก็ไม่มีทางเลือกที่ดีกว่าเลย Accord ใหม่ก็ไม่รู้จะมาเมื่อไหร่

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
Re: New Camry ทำไมรอรถนานจังเลยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 23:15:39 »
ถ้ารีบ ผมว่าไม่ลองดูสีอื่นหรือรุ่นอื่นก็ดีนะครับหรือไปโชว์รูมอื่น
บางที Accord อาจจะได้ก่อน

ออฟไลน์ scotch_fillet

Re: New Camry ทำไมรอรถนานจังเลยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 23:27:30 »
สีนี้อาจจะยังไม่เริ่มผลิตครับ
ใจเย็นรอเถอะครับ สีนี้สวยอ่ะผมว่า

ออฟไลน์ เอก

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 07:05:42 »
ได้ข่าวว่ากระบวนการผลิตชิ้นส่วนอะไหล่ไฮบริดที่ญี่ปุ่นมีความล่าช้าครับ จึงต้องรอนาน

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 07:09:05 »
สีพิเศษ สีที่ไม่ค่อยมีคนสั่งจะรอนานกว่าปรกติครับ
ยิ่งรถใหม่ยอดจองเยอะ ยิ่ง+เข้าไปอีก

ออฟไลน์ lunacy

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 08:01:20 »
เล่าสู่กันฟัง

บริษัทผม ต้องการเช่าสำหรับผู้บริหาร เขาก็มีตัวเลือกมา เราก็เทียบราคาตามระเบียบ
โจทย์คือมี Navi ซึ่งมันต้องเป็นรุ่นtop ถ้าจำไม่ผิด
รถเช่าสองบริษัท เจ้านึงแจ้งว่า รอรถไม่มีกำหนด เจ้านึงบอกรอประมาณ 3 เดือน
โตโยต้าส่งมอบไม่ทัน

ออฟไลน์ Barracuda

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 08:42:07 »
แชร์  ของผม 2.5g จองต้น พย. รับรถวันสิ้นปีพอดี ประมาณ 2 เดือนสำหรับผมถือว่าเร็วแล้วครับ ตอนนั้นทาง sale ให้เหตุผลคือรถฟีดของทางราชการเยอะเลยต้องรอนานและรอเปิดทางให้เค้าผลิต hybrid ก่อน. แน่ๆตอนนี้ต้องรออย่างต่ำ 2 เดือนแน่ๆที่จะได้รถเร็วสุด

ในจังหวัดผมมีแต่ขับ hybrid กันเยอะมาก เอาจริงๆไม่ยังไม่เคยเจอ 2.5g เลยแหล่ะ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 08:53:02 »
Toyota ตอนนี้ Backorder ทุกรุ่นครับ ถ้ามีรถคือตามสต็อคของแต่ละศูนย์ที่มี เนื่องจากหยุดยาวปีใหม่ และต้นเดือนหน้ามีตรุษจีนอีก เข้าช่วงมีนาแล้วน่าจะดีขึ้นครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 09:12:23 »
จอง 11 ธค. ก็ยังไม่มีวี่แววเหมือนกันครับ

ใน Club เอง คนที่จอง HV ก็ยังไม่มีใครได้รถเลยครับ ตอนนี้คนที่ได้รถ HV มักจะเป็นรถค้าง Stock mี่ขายไม่ได้ช่วงเปิดตัว แล้ว ศูนย์โทรโยกย้ายกันเองตาม power ของแต่ละศูนย์(และดีลเลอร์) เป็นรถผลิต 2018 ส่วนรถ 2019 ได้ข่าวว่ายังไม่เริ่มผลิตเลย เพราะชิ้นส่วน Hybrid บางตัวที่ต้องส่งมาจากญี่ปุ่นมีปัญหาผลิตล่าช้า (พี่จิมมี่บอกไว้ในไลฟ์วันเสาร์ที่แล้วไปหาดู)

ตอนนี้เซลจะพยายามบิ้วให้เราเอาตัว 2.0 หรือ 2.5 เพราะมีรถเลย และมีส่วนลดให้เพื่อจูงใจครับ อันนี้ก็แล้วแต่ท่านชอบเลย ส่วนตัวผมจองไฮบริดเพราะลูกเล่นต่างๆที่เพิ่มเข้ามามันตอบโจทย์ผมและครอบครับ ถ้า 2.5 มันใส่ลูกเล่นมาครบเหมือน HVP ผมก็เอา 2.5 ไปนานละ

เดาๆว่าไม่น่าต่ำกว่ามีค.ครับ

ออฟไลน์ Toriotoroo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 10:21:04 »
ผมจองสีดำ burning black ไปตั้งแต่ 9 ธันวา ตอน motor expo
ตอนนี้ก็ยังไม่มีกำหนดเหมือนกันครับ ทางเซลล์แจ้งว่าทาง toyota มีปัญหาเรื่องการนำเข้า battery hybrid
ครับ ที่จริงทางผมก็รีบ เนื่องจากว่าจะขายคันเก่า (camry hybrid ตัว acv 40) ด้วย กลัวจะราคารถเก่าตกลงไปอีก แต่ใจนึงก็ยังไม่กล้ารีบอะไรมาก เพราะว่าเห็นมีข่าวว่ารถล๊อตแรกมีปัญหาเรื่องการเก็บเสียง เลยถ้าได้ ก็อยากได้รถล๊อตใหม่ไปเลยครับ เผื่อจะมีการปรับปรุงให้ดีขึ้น

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 10:30:57 »
รถขายดีด้วยนะครับ แถมมีปัญหาเรื่องอะไหล่ รอนานเลย