ผู้เขียน หัวข้อ: รถขนเงินขับรถไร้มารยาท จะแจ้งที่ไหนได้ครับ  (อ่าน 4698 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member
ขับปาดหน้าเบียดเข้าเลนไม่พอ ยังโชว์ปืนขู่บนถนนอีก!แจ้ง191ก็ไม่คืบ ตร. บอกแค่ให้ขับตามแล้วบอกทางจะได้สกัดจับ(ใครจะกล้ามันถือปืนซะขนาดนั้น) เป็นรถบริษัท G...? ผมเจอพฤติกรรมขับปาดหน้ารถชาวบ้านประจำ จนวันนี้เจอพฤติกรรมบ้าๆของมัน แล้วผมจะแจ้งได้ที่ไหนครับเผื่อเจอพวกกากเดนคุกอีก แนะนำทีนะครับ

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
Re: รถขนเงินขับรถไร้มารยาท จะแจ้งที่ไหนได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 12:14:42 »
กันภัย?

ออฟไลน์ tamrong

• Jr. Member
  • **
Re: รถขนเงินขับรถไร้มารยาท จะแจ้งที่ไหนได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 12:22:55 »
ขืนไปขับตาม ก็โดนส่องอ่ะสิครับ   เดี๋ยวเค้านึกว่าเราจะปล้นเงินเค้า   เหอๆ 

จำเลขรถ จำทะเบียน  หาเบอร์บริษัทจาก google    แล้วก็โทรไปร้องเรียนที่บริษัทอ่ะครับ

ก็เท่านั้น 

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 12:39:13 »
ผมเจอบ่อยเลย ตัวอักษรย่อนี้แหละ
ขนเงินซิ่งก็น่าเกลียดพอละ แต่ซิ่งแบบปาดซ้ายที ขวาที นี่สิ
ชอบโชว์พาว คิดว่าตัวเองมีปืนมั้ง
ขอร่วมประณามเฉพาะคนขับนิสัยแย่ๆนะครับ คนไหนขับดีก็อย่าพึ่งเดือดร้อนใจ ขอด่าคนขับไม่ดี
ออกจากซอยลานจอดรถเหมือนจะพุ่งเข้าชนรถที่วิ่งทางตรงเลย
ผมกำลังคิดว่า พวกนี้มันดูหนังเยอะไปหน่อย พวกหนังรถแข่งไรประมาณนี้

ความเห็นส่วนตัว อย่าไปคว่ำจนถุงเงินกระเด็นออกมาละกัน
ผมไม่คืนหรอกนะ  ;D ;D สำหรับพวกขนเงินซิ่งรบกวนชาวบ้าน

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 13:04:23 »
ถ้าเป็นอย่างที่เล่ามา

จดทะเบียนรถ สถานที่และเวลาที่เจอให้แม่นยำ หาเบอร์ของบริษัทคงไม่ยากแล้วหล่ะครับสำหรับยุคนี้

ถ้าข้อมูลเราแม่นพอ ผมว่าเค้าต้องเช็คจาก GPS ได้ครับว่าเรามั่ว หรือ ใส่ความเค้าหรือเปล่า

แล้วก็ให้เค้าจัดการกัน

ส่วนเรา หลบได้ หลบเถิดครับ คนที่ทำเช่นนี้ เค้าไม่มีสติ แลกไปไม่คุ้มครับ คิดถึงคนที่บ้าน ที่นั่งรอกินข้าวดีกว่าครับ

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 13:18:05 »
เหมือนจะเห็นแว๊บๆว่า บ.นี้อยู่แถวๆเส้นถนนวิภาวดี

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 13:28:17 »
ผมเคยเจอรถขนเงินปาดหน้าเหมือนกันครับ  เกือบชน   เจอคนบ้าแบบผม     ผมไปไล่จี้คืนครับ จนมันขั้าลงแล้วปล่อยให้ผมแซง  ผมก็ไม่แซงขับกวนมันไปอย่างงั้นจนถึงแบงค์  ตอนแรกว่าจะสั่งยำซะหน่อยไอ้พวกนี้ 
ปล่อยได้ก็ปล่อยไปครับ อย่าไปบ้าตามมัน 

ออฟไลน์ ezez

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 13:36:19 »
ขึ้นต้นด้วยตัว G  ก็มี G4S กับ Gunpai

บริษัทไหนเหรอครับ ??  โหดมั่กๆ

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 13:43:30 »
กันภัยเนี่ยแหละครับ ตัวดี

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 14:30:58 »
เห้ 2 สอง G แหละครับ เจอมาหมด ละ G นึงรถตู้ Gนึง กะบะ ขับเห้พอๆกัน

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 16:41:44 »
ด้านหลังรถมีเบอร์ติดต่ออยู่ครับ ผมก็เคยโทรไปแจ้ง แต่แจ้งแล้วก็เหมือนเดิมครับ กรณีผมคือขับปาดหน้ารถมอเตอไซค์ผมชนิดที่ถ้าผมไม่เบรคก็ชนแน่ๆ(ถนนเส้นสุขาภิบาล3) ทั้งๆที่ผมขับปกติไม่เร็วชิดเลนซ้ายถูกต้องตามกฏจราจรทุกอย่าง มันเบียดจนรถผมเกือบเสียหลัก แถมพอขี่ไปข้างรถมัน มันเปิดประตูมาด่าผมอีกแถมยังโยนกล่องชาเขียวใส่โดนหมวกกันน็อกผมอีก เลวมากๆ แต่ผมงงว่าทำไมมันไม่ลดกระจกลงมาด่า แต่ต้องเปิดประตูรถมาด่า(ขณะขับด้วย)

ออฟไลน์ playboyxxx

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 16:44:09 »
ผทว่ากล้าขนาดเอาปืนมาโชพ์นี้หัวหน้าคงต้องรู้แหละครับ
ถ้าถึงกับแจ้ง สถานีตำรวจแล้วยังทำอะไรไม่ได้นี้ คงต้องยอมแล้วหล่ะครับเมืองไทยคนตัวใหญ่เสียงดังครับ เหอะๆ
คนตัวเล็กถึงตะโกนก็ไม่มีใครได้ยิน เศร้าใจ :-X

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 17:08:50 »
ถ่ายคลิบลงเฟส  แชร์ + ไลค์   จบ ;)
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ sanya

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 07:24:21 »
ด้านหลังรถมีเบอร์ติดต่ออยู่ครับ ผมก็เคยโทรไปแจ้ง แต่แจ้งแล้วก็เหมือนเดิมครับ กรณีผมคือขับปาดหน้ารถมอเตอไซค์ผมชนิดที่ถ้าผมไม่เบรคก็ชนแน่ๆ(ถนนเส้นสุขาภิบาล3) ทั้งๆที่ผมขับปกติไม่เร็วชิดเลนซ้ายถูกต้องตามกฏจราจรทุกอย่าง มันเบียดจนรถผมเกือบเสียหลัก แถมพอขี่ไปข้างรถมัน มันเปิดประตูมาด่าผมอีกแถมยังโยนกล่องชาเขียวใส่โดนหมวกกันน็อกผมอีก เลวมากๆ แต่ผมงงว่าทำไมมันไม่ลดกระจกลงมาด่า แต่ต้องเปิดประตูรถมาด่า(ขณะขับด้วย)
รถพวกนี้เปิดกระจกไม่ได้ครับ ปิดตาย

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 17:30:38 »
กระจกกันกระสุน ไม่น่าเปิดกระจกได้ครับ
H.

ออฟไลน์ SaiXaiZai

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 21:59:54 »
พวกนี้ส่วนใหญ่เลวครับ ต้องใช้คำว่าสถุนก็ยังเบาไป โทรไปด่าที่บริษัทไม่ได้ประโยชน์อะไร เผลอๆ จะโมโหหนักกว่าเก่า ถูกมันกวนบาทากลับมาอีก