ผู้เขียน หัวข้อ: Fiesta ผมเกียรไปแล้วคับกลางทางด่วนเกียบโดนสอย  (อ่าน 21768 ครั้ง)

ออฟไลน์ nekoyaki

• Full Member
Re: Fiesta ผมเกียรไปแล้วคับกลางทางด่วนเกียบโดนสอย
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 06:27:38 »
พอดีไปเจอมา

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=4427756205841&set=o.165517106835900&type=1&theater

ดับตอนทริปเที่ยวหัวหิน ... :-\

เจ้าของคันนี้ ไปทดลองขับเฟียสต้ากับผมครับ  ;)

เอามาโพสกันเยอะ ๆ เจ้าของเขาโดน สคบ โทรมาขู่เลยครับ  :-\

สคบ โทรมาขู่ว่าไรครับ งง
น้องเขามีคิวนัดคุยกันกับ ford กับ สคบ ครับ

แต่มีคนเอารูปในเฟส ไปลงในเวปที่เราไม่เอ่ยชื่อ ทาง สคบ เลยโทรมา .. น้องเขาฟังแล้วจิตตก

ก่อนหน้านี้ สคบ ก็ดูเคสเขาแล้วมีทีท่าเอนเอียงไปทาง ford ครับ

คันแรกของเขา ใช้ 2 อาทิตย์ หม้อลมเบรครั่ว เหยียบเบรคแล้วยุบหายไปเลย ก็เคลมกันไป (น้องเขาส่งข้อความถึงคุณสาโรชด้วย) เคลมรถ ไม่ได้เคลมเบรค

ได้คันนี้มา ก็ดูมีความสุขดี จนไฟดับทั้งคัน กลางอากาศ ความเร็วร้อยยี่สิบ มุ่งหน้าหัวหิน กับเพื่อนสาว โชคดีเพื่อนมีสติดีกว่า บอกให้ค่อยๆเอารถเข้าข้างทางได้

เข้าศูนย์แถวนั้น ช่างระบุมาว่า กราวน์ไฟฟ้าหลวมมาจากโรงงาน ... จากนั้นเรื่องราวก็ดำเนินต่อมา

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
Re: Fiesta ผมเกียรไปแล้วคับกลางทางด่วนเกียบโดนสอย
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 07:59:48 »

ก่อนหน้านี้ สคบ ก็ดูเคสเขาแล้วมีทีท่าเอนเอียงไปทาง ford ครับ

อย่างนี้เลยหรือ

เปลี่ยนชื่อหน่วยงานจาก คุ้มครองผู้บริโภค เป็นคุ้มครองผู้ผลิต ดีกว่ามั๊ง

ผมก็เป็นคนนึงที่ปลื้มฟอร์ดมาก เชียร์คนอื่นมาก็ไม่น้อย สงสัยต้องเลิก.....
เกือบจัดโฟกัสมาเมื่อไม่นานนี้ โชคดีไป

เคสที่ว่ามา ทุกอัน น่ากลัวมากครับ

ดีใจด้วยที่ จขกท. ไม่เป็นอะไร

ออฟไลน์ thdeann

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 08:16:28 »
ขับรถมา 25 ปี ไม่เคยขับๆอยู่แล้วดับกลางอากาศเลยครับ
จริงอยู่ตอนวัยรุ่น ขับรถเก่าๆ
แต่มันก็ดับตอนจอด (เบาดับ)

รถสมัยนี้มากับเทคโนโลยี
แต่ลืมไปว่า ความต้องการพื้นฐานคือ
 มันไม่ควรดับตอนวิ่งเร็วๆครับ จะด้วยเหตุผลบ้าบออะไรก็แล้วแต่
เพราะมันจะ >>ตาย<< เอานะครับ

ผมว่าเรื่องนี้ไม่ควรจะยอมรับกันได้
และควรเอาเรื่องทางผู้ขายให้ถึงที่สุดครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 08:37:14 »
ดีนะตอน 2 ปีก่าๆไปดูเฟียสต้ากับพ่อ พ่อบอกว่าถ้าเอาจะออกเงินดาวน์ให้ 1 แสนแต่ให้เอารุ่น 1.4 ดีนะที่ไม่อยากรบกวนเลยบอกไม่เอา ที่จริงอยากได้ซีวิคมากกว่านึกว่าจะออกให้ 2 แสน  ;D ;D ;D
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 08:55:13 »
เจ้าของกระทู้ปลอดภัยโชคดี รอดไปเรื่องเจ็บตัว แต่เรื่องรถก็ follow-up ต่อไป

ส่วนผมก็รอดที่ไม่ได้ซื้อฟอร์ด แม้ศูนย์จะอยู่ตรงหน้าหมู่บ้านก็ตาม  (รามอินทรา กม.7)

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 09:05:18 »
เจอเม็กซิโก เล่นซะเละ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2012, 09:10:11 โดย archian »

ออฟไลน์ coconut

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 09:07:33 »
ดีแล้วครับที่ไม่เป็นอะไร แต่ความรู้สึกของลูกค้าเสียหมด

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 09:31:02 »
คำแนะนำเบื้องต้น ท่านที่ใช้เฟียสต้า
เจ้าต้า เป็นระบบอิเลคโทรนิค แทบทั้งคัน เลยจำเป็นต้องมีไฟเลี้ยงไว้ตลอดเวลา
จะสังเกตด้วยว่า เค้าไม่แนะนำให้จอดแบบเกียร์Nด้วยซ้ำ(ดูจากปุ่มปลดล็อคเค้าทำแบบฝาปิดมิดชิดเลย)
ถ้าจอดเกียร์ว่าง ไว้นานๆ แบตหมดได้ ทีนี้ระบบไฟรถรวนได้เลย (ถึงขั้นต้องตั้งโปรแกรมใหม่เลยก็มี)
และระบบไฟ ต้องไหลเวียนอย่างสม่ำเสมอ ไม่มีจุดใดจุดหนึ่ง ติดขัดไม่คล่อง
ซึ่งปัญหาที่เจอเบื้องต้นคือ ขั้วไฟจับลงกราวน์ ทำได้ไม่ดี(ไม่สัมผัสกับตัวถังเต็มที่ ติดสีติดกาวที่มาจากการประกอบมากไปหน่อย)
หลายท่านเลยเจออาการเกียร์ออกอาการแปลกๆ
รวมไปถึง กรณีแบตใกล้หมดใกล้เสื่อม(ประมาณ 2 ปี) มักจะเจออาการเกียร์เอ๋อ ในช่วงนี้บ่อยมากๆ
ถ้าเกียร์มันมีปัญหาจริงๆ มันไม่น่าจะปล่อยให้วิ่งมาได้ตั้งหลายหมื่นกิโลนะครับ
มันน่าจะมีสาเหตุอื่นๆนอกจากอาการเกียร์
ฉะนั้น เพื่อความสบายใจ จัดการระบบไฟให้ไหลเวียนดี จับลงกราวน์ให้เนียน ต้องขูดสีตัวถังออกบ้าง เพื่อให้ลงกราวน์ได้เต็มที่
ก็น่าจะทำครับ
แล้วลองสังเกตกันต่อไปว่า เกียร์จะเกิดปัญหาเหมือนคันอื่นๆหรือไม่

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 09:44:43 »
เจอหลายๆเคส เข้าไปผมไม่กล้าแนะนำใครให้ซื้อยี่ห้อนี้แล้วล่ะครับ ขอเสี่ยงด้วยตัวเองดีกว่า

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 10:28:01 »
มีอยู่หนนึง รถของน้องสาวพี่ที่ทำงาน (เค้าจะไปทวงหนี้เลยมาขอสลับรถใช้วันนึง) พอพี่เค้าเสนอมาว่า อยากลองขับไหม Fiesta 1.6 S เรารีบเลยเอาสิพี่ แถมแซวสวนไปว่า มีเกียร์กระตุกป่าว หรือครืดๆไรงี้

พี่เค้าบอกมาว่า รู้ได้ไงวะ มันครืดๆตอนเกียร์1 ความเร็วต่ำ พอเข้าเกียร์2 เลยไปแล้วสมูทปกติ ผมไปลองก็ช่ายเลย เหมือนอะไรมันหลวมๆครึกๆ แถวๆเกียร์นั่นแหละครับ รถแค่ 2 ปีเอง ผู้หญิงขับคนเดียวไม่น่าเลย

หลังจากนั้นทัศนคติของผมกับ Ford เริ่มเปลี่ยน พอจะแนะนำใครก็ไม่เต็มปากแระครับ  ..... ไปหาตัวอื่นดีกว่าไหมครับ (ไม่ได้เจตนาซ้ำเติมนะครับ ขอให้เพื่อนที่เจอปัญหา แก้ไขลุล่วงไปด้วยดีนะครับ)

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 11:22:10 »
นึกถึงโฆษณาเมื่อก่อนที่มีฝรั่งนั่งบนสะพานอยู่ 2 คน แล้วโยนถั่วลงไปข้างล่างแล้วบอกยี่ห้อรถที่เม็ดถั่วตกไปโดนหลังคา
ก็จะมีแต่ ฟอร์ด ฟอร์ด ฟอร์ด .....

วันนี้รู้แล้วว่าเค้านั่งกันอยู่ตรงไหน ......

นั่งอยู่แถวๆหน้าศูนย์ฟอร์ดนี่เอง มีแต่รถมีปัญหากลับมาซ่อม

ล้อเล่น ขำๆ ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ akkavit

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 12:57:02 »
ขับรถมา 25 ปี ไม่เคยขับๆอยู่แล้วดับกลางอากาศเลยครับ
จริงอยู่ตอนวัยรุ่น ขับรถเก่าๆ
แต่มันก็ดับตอนจอด (เบาดับ)

รถสมัยนี้มากับเทคโนโลยี
แต่ลืมไปว่า ความต้องการพื้นฐานคือ
 มันไม่ควรดับตอนวิ่งเร็วๆครับ จะด้วยเหตุผลบ้าบออะไรก็แล้วแต่
เพราะมันจะ >>ตาย<< เอานะครับ

ผมว่าเรื่องนี้ไม่ควรจะยอมรับกันได้
และควรเอาเรื่องทางผู้ขายให้ถึงที่สุดครับ

55555   ฮามาก

สงสัยฟอร์ดเขาเพิ่มเทคโนโลยี idle stop แบบเดียวกะอิโคคาร์  อารมณ์ประมาณว่า ขับ120มันเปลื่องแล้วดับก่อนเพื่อความประหยัด 
เขาเป็นมากกว่ารถครับ อิอิ (ขำๆนะครับ)

ออฟไลน์ nok

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 15:04:01 »
ก็แค่เกียร์มีปัญหา เครื่องมีปัญหา ระบบไฟมีปัญหา ก็แค่ทำให้รถดับกลางอากาศขณะวิ่งด้วยความเร็วสูง(โชคดีก็เอาตัวรอดมาได้โชคร้ายหน่อยคันหลังวิ่งมาชนรถพลิกคว่ำตายปิดคดีไป)ตอนนี้เราไม่ว่างแก้ปัญหาเพราะปัญหาที่ใหญ่กว่าคือเร่งการผลิตและส่งมอบให่ทันเพราะว่าขณะนี้เรากำลังกอบโกยกำไรกันอย่างสนุกสนานอยู่ โปรดเข้าใจเราด้วย
ผู้บริหารฟอร์ด ฝากมาบอกครับ ::) ::) ::)

ออฟไลน์ noting01

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 17:27:06 »
  จากประสบการณ์ การไช้ Ford Fiesta 1.6 S ที่มีอยู่ที่บ้าน2คัน (รถผมเองและรถน้องชาย)ออกห้างปี2011 ทั้ง2คัน
คันที่1 รถผมเอง แร็คพวงมาลัย มีเสียงดัง เวลาหมุนพวงมาลัย และมีเสียงกุ๊กๆคล้ายเสียงโช๊คแตก เวลาตกหลุมหรือเหยียบตัวหนอน เป็นประมาณ2000Km เข้าเคลมครั้งที่1ช่างบอกอาการยังไม่ชัดเจนรอไห้ชัดเจนกว่านี้ค่อยมาอีกที(คิดในใจตูจะรอดไปเคลมครั้งที่2ไหมหว่า)เคลมครั้งที่2 ตอน5000Km เปลี่ยนแร็คหาย  อาการต่อไปคือ จอดไส่เกียร์Dแล้ววึด รอบขึ้นแต่ตัวรถนิ่ง ต้องกลับไปไส่เกียร์Nแล้วค่อยเข้าDไหม่หายวิ่งปกติ อาการนี้เจอไม่บ่อย นานทีเป็น อาการต่อไป ถอยหลังแล้วกระตุกอาการนี้จะเป็นตอนที่ถอยหลังไกลกว่า10M หรือถอยเร็วๆ  ตัวรถจะกระตุกมากจนตกใจต้องผ่อนคันเร่ง (อาการเหมือนขับรถเกียร์ธรรมดาแล้วเข้าเกียร์ผิด)
คันที่2 รถน้องชาย แร็คพวงมาลัยดังเช่นเดียวกับรถผม เป็นประมาณ3000Km เคลมเปลี่ยนแร็คหาย อาการต่อไป เกียร์กระตุกในจังหวะออกตัวเกียร์ 1-2 เข้าศูนย์ช่างบอกเป็นที่ระบบส่งกำลัง รอเคลม รออะไหล่1เดือน เป็นประมาณ10000Km   
    ปัจจุบันรถทั้ง2คันขาย เรียบร้อย เพราะหวั่นใจกลัวจะเจออาการอะไรที่รุนแรงกว่านี้
  ไช่ว่า Ford Fiesta จะมีแต่ข้อเสีย ความประทับใจที่ได้
 1ความประหยัด ในการวิ่งทางไกล ซื่งเคยทำได้ถึง20Km/L ที่ความเร็วไม่เกิน110 แต่ท่าในเมืองกินเช่นเดียวกันกับรถระดับเดียวกันทั่วไปหรือมากกว่านิดหน่อย ในระดับที่รับได้
 2ความหนึบแน่นในการขับขี่ที่มีมากกว่ารถในระดับเดียวกัน 
 3ไม่ต้องรอรถนาน จองวันนี้พรุ่งนี้รับรถได้เลย ไม่ต้องรอ3-4เดือน แต่ปัจจุบันยอมรอ3เดือน ^^
       สุดท้าย ขับขี่ด้วยความระมัดระวังปลอดภัยทุกท่านครับ

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 18:37:15 »
ford go further มันจะไปไหนหนอ... ;D ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Louis

• **
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 00:21:20 »
พอดีไปเจอมา

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=4427756205841&set=o.165517106835900&type=1&theater

ดับตอนทริปเที่ยวหัวหิน ... :-\

เจ้าของคันนี้ ไปทดลองขับเฟียสต้ากับผมครับ  ;)

เอามาโพสกันเยอะ ๆ เจ้าของเขาโดน สคบ โทรมาขู่เลยครับ  :-\

น้องเขามีคิวนัดคุยกันกับ ford กับ สคบ ครับ

แต่มีคนเอารูปในเฟส ไปลงในเวปที่เราไม่เอ่ยชื่อ ทาง สคบ เลยโทรมา .. น้องเขาฟังแล้วจิตตก

คันแรกของเขา ใช้ 2 อาทิตย์ หม้อลมเบรครั่ว เหยียบเบรคแล้วยุบหายไปเลย ก็เคลมกันไป (น้องเขาส่งข้อความถึงคุณสาโรชด้วย) เคลมรถ ไม่ได้เคลมเบรค

ได้คันนี้มา ก็ดูมีความสุขดี จนไฟดับทั้งคัน กลางอากาศ ความเร็วร้อยยี่สิบ มุ่งหน้าหัวหิน กับเพื่อนสาว โชคดีเพื่อนมีสติดีกว่า บอกให้ค่อยๆเอารถเข้าข้างทางได้

เข้าศูนย์แถวนั้น ช่างระบุมาว่า กราวน์ไฟฟ้าหลวมมาจากโรงงาน ... จากนั้นเรื่องราวก็ดำเนินต่อมา

1. Ford มีสิทธิฟ้องเจ้าของรถครับ แต่มักจะไม่ทำ เพราะจะเป็นการรังแกคนที่ปัญหาแทนที่จะช่วยแก้ปัญหา แต่คนที่เอาไป repost นี่ไม่แน่ เพราะไม่ใช่ผู้เสียหาย โดยตรง
2.  สคบสนิทกับ Ford ครับเพราะรับเรื่องน่าจะหลายสิบถึงเป็นร้อยแล้วมั้งป่านนี้ ลึกๆเชื่อว่าเค้าเป็นหลางนะ จากที่เคย deal มาหลายๆเคส  แต่การที่ไปกล่าวหาเค้าว่าเอนเอียง ก็อาจจะโดนฟ้องได้นะครับ ถ้าไม่มีหลักฐาน ถึงมีก็ต้องไปสู้กันในศาลถ้าเค้าฟ้อง
3.  ข้อแนะนำ ถ้าคิดจะเจรจาบนโต๊ะ แนะนำให้หยุด post เพราะถ้าคุณทำ อีกฝ่ายก็จะทำบ้าง เรื่องมันก็ไม่จบ มีอะไรไปคุยกันวันที่นัด ถ้าไม่ได้เรื่อง ก็เอามาลง ถือว่าเป็นการให้เกียรติกัน

ออฟไลน์ jokerone

• **
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 09:17:12 »
เสียเวลาเสียความรู้สึกใช่ แล้วต้องเสียตังซ่อมเองด้วยไหมครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 09:23:39 »
คำแนะนำเบื้องต้น ท่านที่ใช้เฟียสต้า
เจ้าต้า เป็นระบบอิเลคโทรนิค แทบทั้งคัน เลยจำเป็นต้องมีไฟเลี้ยงไว้ตลอดเวลา
จะสังเกตด้วยว่า เค้าไม่แนะนำให้จอดแบบเกียร์Nด้วยซ้ำ(ดูจากปุ่มปลดล็อคเค้าทำแบบฝาปิดมิดชิดเลย)
ถ้าจอดเกียร์ว่าง ไว้นานๆ แบตหมดได้ ทีนี้ระบบไฟรถรวนได้เลย (ถึงขั้นต้องตั้งโปรแกรมใหม่เลยก็มี)
และระบบไฟ ต้องไหลเวียนอย่างสม่ำเสมอ ไม่มีจุดใดจุดหนึ่ง ติดขัดไม่คล่อง
ซึ่งปัญหาที่เจอเบื้องต้นคือ ขั้วไฟจับลงกราวน์ ทำได้ไม่ดี(ไม่สัมผัสกับตัวถังเต็มที่ ติดสีติดกาวที่มาจากการประกอบมากไปหน่อย)
หลายท่านเลยเจออาการเกียร์ออกอาการแปลกๆ
รวมไปถึง กรณีแบตใกล้หมดใกล้เสื่อม(ประมาณ 2 ปี) มักจะเจออาการเกียร์เอ๋อ ในช่วงนี้บ่อยมากๆ
ถ้าเกียร์มันมีปัญหาจริงๆ มันไม่น่าจะปล่อยให้วิ่งมาได้ตั้งหลายหมื่นกิโลนะครับ
มันน่าจะมีสาเหตุอื่นๆนอกจากอาการเกียร์
ฉะนั้น เพื่อความสบายใจ จัดการระบบไฟให้ไหลเวียนดี จับลงกราวน์ให้เนียน ต้องขูดสีตัวถังออกบ้าง เพื่อให้ลงกราวน์ได้เต็มที่
ก็น่าจะทำครับ
แล้วลองสังเกตกันต่อไปว่า เกียร์จะเกิดปัญหาเหมือนคันอื่นๆหรือไม่

ปัญหานี้มันต้องแก้โดยผู้ผลิตไม่ใช่หรอครับ ถ้าซื้อรถใหม่มาแล้วต้องมานั่งไล่ไฟใหม่ ผมว่าอย่าซื้อเลยดีกว่า ยังกะซื้อรถมือ3ห่วยๆมาแล้วต้องมาเช็คระบบกันใหม่
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 09:45:02 »
โอ.................อีกแล้วเหรอ

ออฟไลน์ nekoyaki

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 11:04:23 »
พอดีไปเจอมา

1. Ford มีสิทธิฟ้องเจ้าของรถครับ แต่มักจะไม่ทำ เพราะจะเป็นการรังแกคนที่ปัญหาแทนที่จะช่วยแก้ปัญหา แต่คนที่เอาไป repost นี่ไม่แน่ เพราะไม่ใช่ผู้เสียหาย โดยตรง
2.  สคบสนิทกับ Ford ครับเพราะรับเรื่องน่าจะหลายสิบถึงเป็นร้อยแล้วมั้งป่านนี้ ลึกๆเชื่อว่าเค้าเป็นหลางนะ จากที่เคย deal มาหลายๆเคส  แต่การที่ไปกล่าวหาเค้าว่าเอนเอียง ก็อาจจะโดนฟ้องได้นะครับ ถ้าไม่มีหลักฐาน ถึงมีก็ต้องไปสู้กันในศาลถ้าเค้าฟ้อง
3.  ข้อแนะนำ ถ้าคิดจะเจรจาบนโต๊ะ แนะนำให้หยุด post เพราะถ้าคุณทำ อีกฝ่ายก็จะทำบ้าง เรื่องมันก็ไม่จบ มีอะไรไปคุยกันวันที่นัด ถ้าไม่ได้เรื่อง ก็เอามาลง ถือว่าเป็นการให้เกียรติกัน

ขอบคุณครับ เจ้าของรถเขาไม่ได้โพสเลยครับ มีแต่ลงรูปแค่รูปเดียว

เรื่อง สคบ ผมก็เข้าใจเขา ในฐานะที่ต้องตรวจสอบด้านกฎหมายให้ชัดเจนก่อนให้คำแนะนำครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 11:51:17 »
รถน่ะมันดีมากๆ ครับ

แต่ไอ้คนทำ คนขาย คนซ่อม...

ว่าแล้ว ชีวิตผมก็กลับไปสู่ T H N เหมียนเดิม
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ slate

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 12:02:47 »
แบบนี้ยังจะเรียกว่ารถดีอีกหรอคับเนี่ย...ไม่เข้าใจ   :o

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 12:36:24 »
ฟอร์ดเมื่อไหร่จะปรับปรุงเนี่ย!  :( :( :(
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ kimjung

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 16:25:50 »
ตอนนี้ Fiesta ของแฟนก็ไปนอนอยู่ศูนย์เรื่องเกียร์นี่แหล่ะ ผมไม่กล้าแนะนำใครให้ซื้อฟอร์ดเลยครับ

ออฟไลน์ Spada_Valess

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 20:49:29 »
ได้คืนมาแล้วว ชุดครัช40000 โมดูล 10000 แร็ก ยอย เคลมยกชุดด โชดดีอยู่ในประกันน ^^