ผู้เขียน หัวข้อ: รถราคาไม่เกิน 850,000 ตัวไหนตรงตามความต้องการของผมมากที่สุด  (อ่าน 10203 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
เน้นการใช้งานที่ความเร็วไม่เกิน 120 กม./ชม.

ระยะทางประมาณ 280 กิโล เป็นทางขึ้นเขาลงเขาประมาณเกือบๆ 200โล

วิ่งเส้นนี้เกือบทุกอาทิตย์

บางช่วงเป็นเส้นทางโค้งเยอะมากติดต่อกัน สิบล้อ รถพ่วงเพียบ

เมื่อก่อนยอมรับเลยว่าขับรถเส้นนี้เร็วมาก ตอนหลังเริ่มเบื่อกับพวกรถสิบล้อแล้ว

เลยขอขับตามช้าๆไปดีกว่า (ประมาณฟังเพลง ขับไปชิวๆเดี๋ยวก็ถึง)

เพราะว่าทางบางเส้น  2 แลนแคบมาก + โค้งเยอะ อันตรายมากกลัวแซงไม่พ้น

และเริ่มเบื่อกันรถที่เกียร์โง่ๆ + แอร์เหม็นตอนคลิกดาวแล้ว

รูปทรงที่ผมต้องการคือไม่โหลเท่าไหร่ ตอนแรกว่าจะเอา nissan cube เหมือนกันแต่ไปๆมาๆ ไม่เอาดีกว่า

รูปทรงโดดเด่น ในงบ 850,000

ผมก็ได้สนใจ honda Freed ไว้เหมือนกัน ยอมรับเลยว่าชอบตรงประตูเลื่อนมาก

แต่ใน งบ นี้เลือกได้อีกหลายรุ่นเลย  ช่วยแนะนำหน่อยน่ะคับ

และขอความเห็นเกี่ยวกับ mazda 3 2.0 ตัวเก่าด้วยคับ

ขอบคุณคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ beerrl

ขึ้นลงเขาระยะทางเยอะกว่าวิ่งบนทางเรียบ แนะนำเป็นเครื่องดีเซลดีกว่าครับ จะได้ใช้ประโยชน์จากแรงบิดรอบต่ำของเครื่องดีเซลอย่างเต็มที่
ในงบนี้ อาจจะต้องเป็น กระบะ4ประตู เหมาะกับการใช้งานทางลาดชัดมากกว่า รถเครื่องเบนซินครับ

ส่วนถ้าจะเป็นรถเก๋งเครื่องดีเซลในงบนี้ ต้องเพิ่มอีกพอสมควร หรือจะเป็น ford focus tcdi มือสองก็น่าสนใจครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
นั่งกี่คนเป็นหลักนะครับ ถ้าคนนั่งเยอะก็คงfreed innovaนะครับ แต่ถ้านั่งไม่เยอะ ตัวเลือกมีอีกเยอะ ทั้งมือ1มือ2

ออฟไลน์ kimmeng21

นั่งกี่คนเป็นหลักนะครับ ถ้าคนนั่งเยอะก็คงfreed innovaนะครับ แต่ถ้านั่งไม่เยอะ ตัวเลือกมีอีกเยอะ ทั้งมือ1มือ2

ขับแค่คนเดียวคับ

ปกติรับสาวที่มหาลัยไม่เกิน 1-2 คน  ;D
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Devil13

ส่วนตัวไม่แนะนำ freed ครับ
ไม่รู้จะอธิบายเป็นวิชาการอย่างไร แต่วิศวะกรเค้าออกแบบเป็นรถครอบครัวสำหรับใช้งานในเมืองครับ เพราะคันนี้แต่ก่อนผมก็สนใจเหมือนกันพอเห็นข้อนี้แล้วถอยเลยครับ  ;)

ออฟไลน์ 6162002

พอดีจขกท. กำหนดขอบข่ายกว้างไปหน่อย ถ้างั้นผมแนะนำตามที่ผมชอบละกันนะครับ 55+

ว่าใช้กระบะไปเลยครับ เผื่อวันไหนไม่อยากฟังเพลงชิวๆแล้ว เร่งแซงบนเขาได้สบายๆหน่อย ราคานี้ได้ตัวท๊อป Colorado (Cab)เลยครับ (หน้าตาคล้ายๆเก๋ง)

ออฟไลน์ mongolias

ขับคนเดียวด้วย งั้น Freed ผมตัดทิ้งเลยครับ
ผมจิ้มไปที่ EX 1.8 ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Cruze 1.8 ก็น่าสนเหมือนกัน (แต่อาจเกินงบนิดหน่อย)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ esdrive

• Newbie
  • *
ขึ้นลงเขาระยะทางเยอะกว่าวิ่งบนทางเรียบ แนะนำเป็นเครื่องดีเซลดีกว่าครับ จะได้ใช้ประโยชน์จากแรงบิดรอบต่ำของเครื่องดีเซลอย่างเต็มที่
ในงบนี้ อาจจะต้องเป็น กระบะ4ประตู เหมาะกับการใช้งานทางลาดชัดมากกว่า รถเครื่องเบนซินครับ

ส่วนถ้าจะเป็นรถเก๋งเครื่องดีเซลในงบนี้ ต้องเพิ่มอีกพอสมควร หรือจะเป็น ford focus tcdi มือสองก็น่าสนใจครับ

เห็นด้วย ดีเซลเถอะ

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
MAZDA BT-50 pro 2.2 Hi-rider ยกสูงไหมครับ ผมว่าเท่ห์ดีนะครับ เรื่องดีเซลแรงได้ใจดี เวลาแซงก็มั่นใจ ได้เบาะหนังจากโรงงานเลย แรงกว่า Mazda3 2.0 ซะอีก

ตัว TOP เกียร์ Auto ราคาประมาณ 874,000- ;) ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2012, 10:33:07 โดย hong_G »

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
M3 2.0 ตัวเก่า ผมว่าเหลือเงินไว้เติมน้ำมัน เติมแก๊สอีกหลายปี

หรือจะเอาไปวางเครื่องใหม่ ฉีดตรง เซตช่วงล่างใหม่ เงิน 850k ก็เหลือ

ออฟไลน์ myalexxp

อีโว 8 MR ครับ

หาราคานี้ได้งามๆ หลายคัน  ;D

ออฟไลน์ hutzero

Mazda 3 2.0 ตัวเก่าก็โอเคนะ  เข้าโค้งหนึบ เร่งใช้ได้ 

แต่ลองมอง BT-50 pro  ด้วยก็ดี  เพราะคุ้มค่าเงินกว่าถ้าได้นโยบายรถคันแรก
และประสิทธิภาพรถก็ดีทีเดียว  ถ้ายอมลดความหนึบของช่วงล่างลงมาหน่อย

ออฟไลน์ Pluem_411

Fiesta 1.6 Sport Untimate เอาของเยอะไวก่อน
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ MystogaN

ถ้าชอบรถทรงเหลี่ยมๆ Freed ก้อน่าสนมากคับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
แว๊ปแรกที่คิด Altis 1.8E หรือ 1.6G ถ้าใช้งานเยอะเอาไปติด LPG ก็ดี
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Tern vtec

• Full Member
lancer evolution 6,7 ติดแก็สlpg ทั้งแรง ทั้งหล่อ ทั้งประหยัด ช่วงล่างก็เทพไว้ซัดบนเขา ขับสนุกกว่ารถบ้านเยอะคับ

ออฟไลน์ decptt

ช่วงล่างดี ขับคนเดียว เต็มงบประมาณ (ไม่ต้องรอรถ มีแน่นอน)

LANCER EX:
GLX 1.8 MIVEC II FFV   794,000
GLS Ltd. 1.8 MIVEC II FFV   879,000
GT 2.0 MIVEC II   1,051,000

(ถ้ารอรถได้นาน 4 เดือน)
Ford Fiesta 1.6 Ultimate ครับ 759,000 บาท

ออฟไลน์ reyeshenry

ต้องใช้รถที่มีขนาดลุยๆ  หน่อยแหละครับผมว่า
คันใหญ่หน่อย  เวลาใกล้สิบล้อ จะได้ไม่รู้สึกว่ารถตัวเองเล็ก
และยิ่งขึ้นเขาด้วยอีก  ต้องกระบะเท่านั้น
แต่ต้องเกียร์ออโต้  นะครับ  จะได้ไม่ปวดเท้า

กระบะ ก็มีหลายรุ่น หลายราคา  ไปลองขับที่ยี่ห้อเลยครับ จะได้รู้ว่าตัวเองชอบตัวไหน

ออฟไลน์ hutzero

ช่วงล่างดี ขับคนเดียว เต็มงบประมาณ (ไม่ต้องรอรถ มีแน่นอน)

LANCER EX:
GLX 1.8 MIVEC II FFV   794,000
GLS Ltd. 1.8 MIVEC II FFV   879,000

Ford Fiesta 1.6 Ultimate ครับ 759,000 บาท

เข้าข่ายหลอกลวงนะครับแบบนี้   ผมอยู่คลับ EX มีหลายสิบคนจองไว้ตั้งแต่ปลายปียังไม่ได้รับรถ
เนื่องจากมีการหยุดส่งมอบรถเพื่อทำการตรวจสอบ  ได้รถเร็วสุดก็ปลายเมษาโน่นแหละครับ

ออฟไลน์ BlueMan69

LANCER EX:

เข้าข่ายหลอกลวงนะครับแบบนี้   ผมอยู่คลับ EX มีหลายสิบคนจองไว้ตั้งแต่ปลายปียังไม่ได้รับรถ
เนื่องจากมีการหยุดส่งมอบรถเพื่อทำการตรวจสอบ  ได้รถเร็วสุดก็ปลายเมษาโน่นแหละครับ

จองไว้เหมือนกันครับ ยังลูกผีลูกคนอยู่ว่าจะมาเมื่อไหร่ครับ ถามเซลล์ล่าสุดบอก เดือนเมษาไม่ต้องหวัง ไม่มีคิวรถเข้าแน่นอน

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver

LANCER EX:

จองไว้เหมือนกันครับ ยังลูกผีลูกคนอยู่ว่าจะมาเมื่อไหร่ครับ ถามเซลล์ล่าสุดบอก เดือนเมษาไม่ต้องหวัง ไม่มีคิวรถเข้าแน่นอน
รอหน่อยครับผมเชื่อว่า กลุ่มคนที่จะได้รถลีอตต่อไป
รถต้องมีคุณภาพดีกว่าลีอตก่อนๆแน่นอน
ก็เล่นหยุดไลน์ไปนานพอดู

และที่สำคัญปัญหาต่างๆน่าจะได้รับการแก้ไขได้ดีขึ้น

สุดท้ายล้อตเก่าๆอย่างผม ก็อยากได้รับการแก้ไขด้วยเช่นกัน

ขอให้ทำมาดีๆล่ะ MMTH
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ decptt

LANCER EX:

ขอโทษด้วยครับ พอดี ของผมศูนย์ต่างจัีงหวัด เคยถามประมาณ มกราคม 55 บอกว่า มีรถอยู่แล้ว    ก่อนที่ทางครอบครัว จะตัดสินใจ up เป็น D-Seg ครับ
ข้อมูลผิดพลาด ขออภัยมา ณ ที่นี้ ด้วยครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

เอา Altis 1.8E ครับ ไม่ก็รอ Civic 1.8 ตัวใหม่

ออฟไลน์ pee1818

มาจาก EX เหมือนกัน 555555555555555

ออฟไลน์ nicsjerry

เหอะๆ มี เชียร์ BT-50 Pro กันซะด้วย   ผมว่า 3 ตัวเก่า สภาพดีๆ ติดแก๊สดีๆ บำรุงรักษาหน่วย  เงินเหลือเป็นแสน

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
หอแหกแนว Tiida 1.8 ครับ
(เห็นว่าเครื่องนี้แซ่บใช้ได้)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
หอแหกแนว Tiida 1.8 ครับ
(เห็นว่าเครื่องนี้แซ่บใช้ได้)

+1  ;)