ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครในนี้ทำเพลงด้วย Computer บ้างไหมครับ  (อ่าน 3014 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
เดา ๆ ว่าน่าจะมีนะ

ออฟไลน์ seamonkey

• Sr. Member
Re: มีใครในนี้ทำเพลงด้วย Computer บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 13:35:00 »
อัดกีตาร์ เบส ร้องผ่าน Line6 UX2 ลงคอมนี้ นับว่าทำเพลงด้วยคอมไหมครับ
ใช้ Sonar อันครับง่ายดี

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
Re: มีใครในนี้ทำเพลงด้วย Computer บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 13:36:46 »
อัดกีตาร์ เบส ร้องผ่าน Line6 UX2 ลงคอมนี้ นับว่าทำเพลงด้วยคอมไหมครับ
ใช้ Sonar อันครับง่ายดี

ถือว่าทำนะ

ของผมเล่น FL Studio อ่า
แต่ FL อัดเสียงร้องยากนะ ผมว่า

ออฟไลน์ rob

• Jr. Member
  • **
  • I'm ET
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 17:17:07 »
FL เคยเล่นนานแล้วแต่ไม่ค่อยชอบ
ลองเล่น Cubase ดูครับ
เคยอัดเมื่อสัก 5-6 ปีที่แล้วตอนนี้ลืมหมดแล้ว เท่าที่นึกออกใช้ไม่ยากใช้เวลาศึกษาประมาณ 1 เดือน
คลำๆเอา และหาคลิปสอนก็พอมี
เคยทำ line กลอง กับ base แล้วอัดกีต้าร์ กับเสียงร้องใส่
ปรับแต่งได้เยอะ มี plug-in เยอะด้วยครับ
mix ไม่ยาก ขึ้นกับความสามารถแล้วครับอันนี้
export ไฟล์ออกมาก็ถือว่าใช้ได้