ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามพี่ๆหน่อยครับ ยางขูดแบบนี้ยังขับได้อยู่ไหมอะครับ  (อ่าน 2639 ครั้ง)

ออฟไลน์ NaNaNa

• Sr. Member
ตามหัวข้อเลยครับ ขูดทางขึ้นบ้าน ทางมืดมากมองไม่เห็น รอยยางแบบนี้ยังสามารถขับได้อยู่ไหมครับ

แล้วถ้าเปลี่ยน เปลี่ยนแค่เส้นเดียว ราคาประมาณเท่าไหร

ถ้าเราเปลี่ยนคนละยี่ห้อ คนละลายจะเป็นไรไหมครับ อยากได้ยางถูกๆหน่อย

ค่าซ่อมแม๊คประมาณเท่าไหรอะครับ

ขอบคุณมากครับ

:'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ THEKHAM

ผมเคยเกิดอุบัติเหตุแบบนี้ครับ

ฉีกกินเนื้อแก้มเยอะกว่าในรูป เข้าเช็คร้านยาง แล้ว

ไม่มีปัญหาใช้ต่อได้ครับ ผมใช้ต่อเกือบ 2 ปี ไม่มีปัญหาครับ

ส่วนเรื่องแมกซ์ผมไม่ได้ซ่อมครับ แมกซ์ดำ เอาสีดำแต้มกลบๆเอา แหะๆ

ออฟไลน์ ABUSEz

ผมเคยเป็นแบบนี้สองรอบกับรถสองคัน
ก็ใช้ต่อจนเปลี่ยนยางครั้งต่อไปนะครับ ไม่ได้มีปัญหาอะไร

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
โดนมาเหมือนกันครับผมโดนเหลี่ยมขอบทางเดิน
ตำแหน่งเดียวกันเลยใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ
หากเปลี่ยนยางรอบหน้าแนะนำยางที่มี rim guard สูงๆครับ
แม้จะไม่สวยแต่จะป้องกันแม๊กไม่ให้เป็นรอยเวลาเบียดหรือขูดได้ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2014, 12:01:45 โดย VenusF »

ออฟไลน์ Fat Pig

• Jr. Member
  • **
เพื่อให้แน่ใจ ต้องถอดยางแล้วดูด้านในด้วยครับ แต่ดูจากดูแล้ว เป็นการพลีชีพ ของรีบการ์ด ซึ่งเป็นส่วนที่เค้าออกแบบเพื่อการนี้อยู่แล้ว

ออฟไลน์ tommaris

ส่วนนี้เป็นส่วนที่ไว้กันขูดอยู่แล้วครับ ยางบางรุ่นก็ไม่มีส่วนนี้ครับ
แต่ถ้าให้ชัวร์ก็ถอดมาดูยางด้านในครับว่ากระแทกจนเนื้อยางด้านในเสียหายไม๊
แต่บอกว่าขูดทางขึ้นบ้าน ความเห็นส่วนตัวใช้ต่อได้เลยครับคงไม่เป็นไรหรอกไม่ได้กระแทกอะไรแรงๆ

ออฟไลน์ AzLaRN

• Full Member
ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้นครับเรื่องความปลอดภัยในการใช้งาน

ถ้าจะเริ่มอันตรายก็เมือเห็นเส้นลวดครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
เคยโดนแบบนี้แล้วใช้ต่อครับไม่มีปัญหาครับ.      แต่ถ้ามีทุนทรัพย์ผมจะจับเปลี่ยนซะ ;D

ออฟไลน์ Impulse

ผมได้ไปคุยกับร้านยางที่พอไว้เนื้อเชื่อใจกันได้เกี่ยวกับเรื่องนี้ไม่นานนี้ คือไอ้แผลแบบนี้มันแทบจะไม่เกี่ยวกับการรั่วซึมของอากาศเลยด้วย ยังสามารถวิ่งได้ปรกติ
แต่ต้องถอดมาเช็คดูก่อน เช่นของผมลอยไม่ใหญ่แต่ค่อนข้างลึก ไม่รู้ไปโดนอะไรมา ผมเลยถามว่าถ้าไม่เปลี่ยนจะมีผลอะไรบ้าง เจ้าของร้านก็บอกว่ามีความเสี่ยงที่ยางระเบิดเหมือนกัน อยากให้เปลี่ยนมากกว่า

สรุปแล้วผมว่าถ้าไม่มีทุนก็ขับระวังๆไปก่อน แต่ถ้ามีทุนก็เปลี่ยนเถอะครับอย่าขี้เหนียวเรื่องยางเลย

ออฟไลน์ maggie

เป็นตำแหน่งเดียวกันเลยครับ ตอนนั้นใช้ Yoko db 501 ก็ใช้ต่อนะ ใช้ไปอีก2ปี ไม่มีปัญหาคับ