ผู้เขียน หัวข้อ: CX-5 MC ส่องมาจากมาเลเซียครับ ผิดถูกประการใด ขอประทานโทษครับ  (อ่าน 8616 ครั้ง)

ออฟไลน์ yaoya

• Sr. Member
  • จิ๊กโก๋ 3 เกียร์

ออฟไลน์ deepsubmerge

• Newbie
  • *
หน้าไม่ผ่านอย่างแรง (รอเจนท์ต่อไป)

ออฟไลน์ chinjung

หน้าโครตหล่อ สวยงามมากครับ สุดๆเลยคันนี้  ลดเสียงเข้าภายในได้นี้จะเป็นรถที่เพอเฟคที่สุดครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
รอเปิดตัวในไทย เป็นคันต่อไปครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
หน้าโครตหล่อ สวยงามมากครับ สุดๆเลยคันนี้  ลดเสียงเข้าภายในได้นี้จะเป็นรถที่เพอเฟคที่สุดครับ

ใช่ครับ ถ้าปรับปรุงอีกนิดนึง จะหันกลับมามอง

ออฟไลน์ SUN-PS

สวยลงตัวดีครับ ถ้าcx3ไม่ปิ๊งิคงจะกลับมาเอาตัวนี้แหละครับ

ออฟไลน์ winit2014

mcทำภายในมาใหม่น่าใฃ้มากคร้บ เหมือนBMW เลย :-*

จบ CX-3 ตัวต่อไป CX-5 MC ครับ ขอให้มาไตรมาสน์แรก อดใจรอตัดตัวเก่าเหลือตัวใหม่ละครับ

ออฟไลน์ tonnt11

• Jr. Member
  • **
ไม่รู้ว่าตัว MC จะแก้ไขเรื่องเสียงดังที่เข้ามาภายใน กับเบาะหลังที่ตั้งชันมากแล้วหรือยังครับ ถ้าแก้ไขได้เนียจะเป็นรถที่น่าใช้ที่สุดในคลาสเลยครับ

ออฟไลน์ chinjung

ไม่รู้ว่าตัว MC จะแก้ไขเรื่องเสียงดังที่เข้ามาภายใน กับเบาะหลังที่ตั้งชันมากแล้วหรือยังครับ ถ้าแก้ไขได้เนียจะเป็นรถที่น่าใช้ที่สุดในคลาสเลยครับ

ถูกต้องที่สุด

ดูของต่างประเทศ มีบางคลิปขยับปรับเบาะหลัง บางคลิปไม่ขยับ ต้องรอเปิดตัวดูแน่ชัดอ่ะครับ เก็บเสียงอาจก็ต้องรอเปิดตัว แต่ถ้าเก็บไม่ดีต้องใส่ยางเก็บเสียงตาม ส่วนตัวผมชอบอัตราการเร่งของตัวนี้ หวังว่าจะไม่ผิดหวังมากมายครับ ไม่งั้นคงพับแผน

ลองแปลงเงินมาเลเซียเป็นไทย

RM176,609.70 = 1,471,011.99 ตัว 2.5 4WD

RM167,609.70 = 1,396,049.48 ตัว 2.5 2WD

ไม่แน่ใจรวมภาษีเข้าไทยเท่าไรครับ

แปลจากhttp://thaibahtconverter.com/th/myr-malaysian-ringgit

แถมเว็ปอีกนิดครับ เผือดู Interrior ครับ

http://paultan.org/2015/05/07/mazda-cx-5-facelift-in-malaysia-cbu-2-5-from-rm168k/

ออฟไลน์ winit2014

คราวนี้ขอ sunroof มาด้วยนะ......ชอบ :-*

ขอให้เข้าตามสเปคตามมาเลก็พอละครับ สาธุ  :-X

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ดีทุกอย่างยกเว้นกระจังหน้า

ผมรู้สึกเฉยๆ กับกระจังหน้านะครับ แต่สเปคขอดีๆหน่อย กระจังไม่สวยเอสของเก่ามา D.I.Y เอาได้ครับ ;)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ดูดีขึ้นนะครับ  :D