ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามอีกข้อครับ TATA NANO  (อ่าน 3331 ครั้ง)

ออฟไลน์ leksey36

• Newbie
  • *
ขอถามอีกข้อครับ TATA NANO
« เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 17:15:54 »
Tata Nano หาซื้อได้ที่ไหนครับ พอดีหาศูนที่ระยองไม่เจอ
เลยไม่รู้จะมีขขายหรือเปล่า ใครพอรู้จักเซล TATA ลองสอบถามดูให้หน่อยน่ะครับ
หรือขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับ สนใจรถรุ่นนี้อยู่  
หรือ ใครมี k car รุ่นอืนแนะนำบ้างครับ จะเอาใว้ใช้วิ่งไปกลับที่ทำงาน

เวลา 11.50 น. ทาง TATA ได้โทรมาเพราะผมโพสลงเว็บใว้ว่าสนใจ tata nano
ปรากฏว่าคำตอบที่ได้รับคือ ทางประเทศไทยได้ยกเลิกการจำหน่าย tata nano เป็นที่เรียบร้อยแล้วรวมถึงรุ่น 800 CC. ด้วย
ถ้าอยากได้ต้องสั่งจากศูนที่ประเทศอืน เซงเป็ด

เวลา 13.30 ได้มีการคิดต่อมาอีกครั้ง  TATA ได้ขอความเห็นจากผู้ที่สนใจ TATA NANO เพื่อดูผลตอบรับ
และอาจจะนำเข้ามาอีกครั้งและอาจเดิน line ที่ไทยด้วยถ้าผลการตอบรับดี เริ่มมีความหวังแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 13:45:37 โดย leksey36 »

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
Re: ขอถามอีกข้อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 18:53:36 »
อยากรู้ด้วยอีกคนเพราะเคยเห็นวิ่งอยู่2-3ครั้ง นึกว่าเอามาขายแล้ว

ออฟไลน์ Headman

• Hero Member
Re: ขอถามอีกข้อครับ TATA NANO
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 23:16:21 »
ตอนนี้ Nano กำลังมีปัญหากับ นโยบายรถคันแรกครับ...เพราะ
เช่น Nissan March ตัวล่างสุด 3 แสนกว่า คืนภาษีแล้วก็ใกล้เคียงกับราคา Nano เลย
Tata เลยต้อง กลับไปปรับปรุง วิธีกสนดำเนินการตลาดใหม่ และคาดว่าจะ กลับมาอีกอ่ะครับ

ปลลอจุด ย้ายผมใช้อยู่ เกิน 30 000 กม แล้ว ยังอยู่ดี ไม่เคยเสียเลย :) ทนมาก
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ ab4u

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 11:15:02 »
รอปลายปีดีกว่าครับ เครื่อง800 เกียร์ออโต้ จะมาครับ

มีหลายสีด้วยครับ

ออฟไลน์ ghia

• the power of bear
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 11:34:11 »
รู็สึกจะเอาเข้ามาขายอยู่ซัก 60 - 70 คันได้มั๊งครับ

เห็นที่เชียงใหม่มีวิ่งอยู๋หลายคันเหมือนกันครับ

ตอนนี้ถ้าเข้าใจไม่ผิด กำลังรอเวอร์ชั่นที่ผลิตมาจากโรงงานที่อินโดนีเซียแล้วส่งมาขายบ้านเรา

น่าจะมาประมาณปลายปีนี้ถึงต้นปีหน้า เป็น"อาเซี่ยนเวอร์ชั่น"ครับ

เคยลูบๆคลำๆรถรุ่นแรกๆที่เอามาขาย ดูแล้วน่าจะดูแลรักษาง่าย แต่ประตูนี่เวลาเปิดต้องระวังนิดนึง มันไม่มีสต็อปเปอร์ของประตูเหมือนรถทั่วไป

มันจะเปิดแล้วสวิงเหมือนประตูบ้านเลย ไม่มีหยุดกึกๆเป็นช่วงๆ

แล้วเห็นอีกหลายเจ้าก็เตรียมส่งรถไซส์นี้เข้าตลาดอยู๋เหมือนกัน

อยู่ดีๆช่วงนี้ บริษํทรถยนต์ที่มีรถมอเตอร์ไซค์ขายด้วย ก็เริ่มส่งคนฝ่ายวิจัยตลาดจากฝั่งรถยนต์ไปเยี่ยมผู้จำหน่ายมอเตอร์ไซค์ที่มียี่ห้อเดียวกันเป็นแถว

สงสัยจะลงมาหาข้อมูลลูกค้ากลุ่มใหม่

งานนี้มีสนุกอ่ะครับ   ^_^
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 11:49:34 »
ถ้าในงาน expo จะมีจองไหมครับ พอดีชอบตรงที่ล้อมันเล็กๆนี้ล่ะครับ หรือรอ expo ปลายปีดีครับ

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 12:32:03 »
k-car ผมนึกถึงsuzuki wargon r ทักที 

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 17:31:43 »
ขออนุญาตสงสัยครับ นี่แสดงว่า TATA เค้ามอนิเตอร์

เว็บเฮดไลท์แม็กด้วยนะครับ ดีจิงๆ หากสนใจจะดูปัญหา

แก้ปัญหาเรื่องทาทา ผมเคยเห็นกระทู้ก่อนๆมีคนชอบโพส

ซีนอนมีปัญหา ไม่ทราบว่าได้รับการแก้ไขอย่างไรครับ????

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 17:40:32 »
ผมโพสในเว็บ TATA ครับ เพราะผมสงสัยทำไหมเว็บมีแต่กะบะ แล้วไม่เห็นมึ TATA NANO แล้วเข้าให้ลงชื่อ เบอร์ ใว้
http://www.tatamotors.co.th/th/ เว็บนี้ครับลองเข้าไปโพสดู เขาโทรมาใว้มาก แค่วันเดียวเดียวเอง

และเขาบอกมาว่ามีคนสอบถามเรื่อง TATA NANO มามากเลยครับ เขาเลยถามถ้ามาประมาณไตรมาณที่ 3 จะรอ ไหม ผมเลยบอกว่ารอ
เพราะผมมี fortuner อยู๋เลยหารถเล็กขับ ไปกลับที่ทำงานเฉยๆๆ

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 00:24:27 »
ลอง kia k1 ไหมครับ