ผู้เขียน หัวข้อ: Eco Car AT ตัวต่ำสุด ถ้าให้พี่ๆ เลือกจะชี่ไปที่คันไหนครับ  (อ่าน 8255 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
ออกมาขับใกล้ๆ อยู่ในเมือง ไม่ได้ขนของอะไร โดยปกติใช้แค่เดินทางจากบ้านไปที่ทำงาน ส่วนใหญ่นั่ง 3 - 4 คน ( หลักๆ ใช้รับส่งพ่อกับแม่ครับ )

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ออฟไลน์ Paully

Ativ J eco
จริงๆแล้วชอบ Yaris แต่ Ativ ถูกกว่า 10000 บาท

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member

ออฟไลน์ Seatar

ออฟไลน์ paeybu

swift เล็กดี

ออฟไลน์ Gunners-headlight

เวลานี้ ไป new swift ครับ
ขับดี สดใหม่ แต่งสวย ...
สำรอง Yaris ไว้อีกตัวเลือก อันนั้น เบาะหลังกว้าง..

jaesz

• บุคคลทั่วไป
swift ครับ

ออฟไลน์ Joii

ล่าง,กลาง: yaris/yaris ativ
รองท็อป: yaris/yaris ativ/swift
ท็อป: yaris/yaris ativ/swift
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2018, 21:26:31 โดย Joii »

ออฟไลน์ AkE

ถ้าใส่ชุดแต่งเพิ่ม ativ น่าสนครับแต่งสวยแต่ถ้าขับเดิมๆ swiftก้น่าสนครับ

ออฟไลน์ kenny523

สวิฟท์สวยสุดละตอนนี้

ออฟไลน์ tnp_super

ออฟไลน์ Tien.W

ผมเอา ลูกเป็ดขี้เหร่ ละกัน

Brio ครับ เหยียบมันส์ แต่งขึ้น

ออฟไลน์ puo

เอาสเปคมากางดูแต่ละยี่ห้อเลยครับ เน้นระบบความปลอดภัย ในราคาที่ จขกท.รับได้นะครับ อย่างเช่น มิราจตอนนี้มีระบบช่วยเบรคในการขึ้นทางชัน(HSA) ระบบป้องกันการชนด้านหน้า(มีเงื่อนไขการขับ)  ถ้าเป็นผมจะดูเรื่องความปลอดภัยก่อนครับ ต่อมาความประหยัด และต่อด้วยอุปกรณ์เทคโนโลยีที่มากับตัวรถ  และดูความคุ้มค่าของราคาที่เราจ่ายไปด้วยครับ  :)

ออฟไลน์ arnuparbl

• Jr. Member
  • **
ชอบ ativ แต่นั่งหลายๆคน yaris ธรรมดา โปร่งสำหรับคนนั่งหลังกว่าครับ

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
Yaris ครับ ขอเน้นทน ถึก ปัญหาน้อยๆไว้ก่อน
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
Yaris J (ไม่ Eco) ครับ ผมว่าโอเคนะ อีกตัวก็ Swift แต่ชอบตัว GLX No-Navi มากกว่า
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
หลักๆใช้รับส่งพ่อกับแม่ เอา Yaris Ativ ครับ ผู้ใหญ่สูงวัยน่าจะชอบ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

almera ครับผมว่าเป็นรถที่นั่งหลังแล้วสบายดี ถึงแม้จะเก่าสุดในกลุ่ม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Ativครับ อย่างน้อยก็มีแทรคชั่นและถุงลมมาครบๆ

ข้างหลังถึงจะไม่สบายสุด แต่ช่วงล่างนิ่มย้วยพ่อกับแม่น่าจะชอบ

ออฟไลน์ whoami

Yaris/Ativ ครับ แล้วแต่จะชอบซีดานหรือแฮทซ์แบ็ค

ออฟไลน์ Barracuda

Ciaz นับมั้ยครับ

ออฟไลน์ sengausa

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านมากครับ ที่เข้ามาช่วยแนะนำ
ผมมองๆไปที่สองพี่น้อง Yaris กับ Ativ
รุ่น J Eco ครับ ถูกดี ความปลอดภัยมาเต็ม

ออฟไลน์ bullyboy

Yaris เป็นตัวเลือกที่ดีครับ สำหรับใช้งาน ตัวรถสวย อุปกรณ์ความปลอดภัยมาครบและเหลือเฟือด้วย เรื่องการตกแต่งภายนอก จนถึงล้อกระทะผมไม่ติดใจอะไรนะ มันแค่ความสวยงาม

แต่ J eco ผมอาจจะติดตรงมันไม่มีวิทยุให้ แล้วลำโพงในรถมีมาให้แค่ 2 ตัว กระจกมองข้างใช้ก้านปรับจากในตัวรถ แล้วกระจกหน้าต่างบานหลังเป็นมือหมุนเองนะครับ จุดพวกนี้คุณโอเคกับมันไหม ถ้ารับกับตรงนี้ได้ก็ลุยเลยครับ

แต่ถ้าเป็นผมๆ อาจจะยอมเพิ่มอีก 5 หมื่น เอา J ที่ไม่ใช่ eco ครับ อย่างน้อยกระจกมองข้างกับหน้าต่างบานหลังมันเป็นไฟฟ้า แล้วก็มี font วิทยุมาให้ และผมคิดว่าสมมติวันหน้าอีกสัก 5-6 ปีเราไปขายต่อมันน่าจะขายออกง่ายกว่า J eco ครับ

ส่วน Swift ผมชอบนะครับ โดยส่วนตัว ตัวรถสวยมีเอกลักษณ์แล้วก็เป็น all new model ขับหล่อ ๆ ไปได้อีกอย่างน้อยก็ 5 ปีเลย ราคาก็สูสีกัน อุปกรณ์ความปลอดภัยเช่นพวก abs, ba, ebd มีมาครบ แต่ตัวล่างสองตัวของ swift จะมีถุงลมแค่สองใบ ทำให้ตรงนี้ Yaris J eco จะคุ้มกว่า ข้อเสียที่ผมว่าไม่ค่อยโอเคคือ swift สองตัวล่างสุดไม่มีไล่ฝ้ากระจกหลังแถมตัวล่างสุดอย่าง GA ไม่มีก้านปัดน้ำฝนที่กระจกหลังอีก

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
บริโอ้ครับ ตัวสั้นสุด มุดเข้าไปจอดไหนก็ได้

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ผมเชียร์ Mazda 2 1.3 Standard ครับ

มี ESP มีเกียร์ 6AT ที่ +/- ได้ ได้เครื่องฉีดตรงที่ประหยัดกว่า
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ปลูกเรือนตามใจผู้อยู่

พาผู้โดยสารที่เราต้องรับส่งไปลองนั่งทุกคันครับ ลองขับด้วย

คันไหนเวียนหัว อึดอัด ปวดหลัง ขึ้นลงยาก ตัดทิ้งครับ สุขภาพท่านสำคัญกว่าเรื่องอื่นใด

ออฟไลน์ rega

ให้น้ำหนักเรื่องความปลอดภัย

อัตราสิ้นเปลือง ให้คงแนว eco car เกิน 20 Km / L

คันใหนก็ได้ครับ

มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ mongolias

Swift ครับ ป้อมๆน่ารักดี

ออฟไลน์ Dubee

ไม่คิดอะไรมาก และตามโจทย์ใช้รถคุณขับแค่ในเมือง รับส่งคุณพ่อ-คุณแม่ และไปทำงานเท่านั้นเอง ซูซูกิ เซเลริโอ้ เหลือแหล่ละครับ เอารุ่นกลาง GL A/T เหลือๆครับ ข้างในสูงโปร่งและกว้างขวางดี (ผมยืนยันว่าภายในกว้างและโปร่งกว่าสวิฟท์โฉมที่แล้วและโฉม 2018 มากมายครับ)

รีวิว http://www.headlightmag.com/%E0%B8%97%E0%B8%94%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%82%E0%B8%B1%E0%B8%9A-suzuki7752/