ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกรถเก่า(ของใหม่)จำนวนมาก สามารถนำไปทำอะไรได้บ้างครับ  (อ่าน 11013 ครั้ง)

ออฟไลน์ Micjty

• Sr. Member
รบกวนสอบถามครับ กระจกแบบชั้นเดียวรถรุ่นเก่าๆ (เป็นของใหม่) จำนวนมากเป็นร้อยๆแผ่น สามารถนำไปประยุกต์ใช้ทำอะไรได้บ้างมั้ยครับ หรือว่าสามารถนำไปบริจาคที่ไหนได้บ้างครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
อย่างทราบรุ่นรถของกระจกหน่อยคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ขายสิครับ

มันขายได้อยู่นะครับ

เอาไปทำผนังบ้าน เท่ๆเลย

ขายสิครับ

มันขายได้อยู่นะครับ

เอาไปทำผนังบ้าน เท่ๆเลย

พยายามขายอยู่ครับ แต่มันขายยากมากครับ ตอนนี้อยากจะโละสต๊อกทั้งหมดเลยครับ ส่วนใหญ่ลูกค้าก็จะอยู่ต่างจังหวัดกันทั้งนั้น ขนส่งก็ไม่รับส่งด้วยครับ เค้าบอกเกะกะและกลัวแตกครับ

อย่างทราบรุ่นรถของกระจกหน่อยคับ

หลักๆจะมีตามนี้ครับ
Datsun B110 / B310 / 720
Nissan E23 / E24 / B11 / B12 / B14 / U12
Mazda M1000 / M1300 / 323 BW5ND
Isuzu Buddy QFR / KBZ
Mitsubishi Strada
Toyota RN20 / RN30 / RN50 / KE30 / KE70 / KE92 / RT80 / RT140 / BU10 / BU20 / BU60 / PH10 / PH20 /PH50 / A70 / A170 / ST190 / KE100 / LH112

เป็นไปได้อยากจะขายเหมาหมดเลยครับ ลดล้างสต๊อกทิ้งครับ

ออฟไลน์ natty ib-cm

การประชาสัมพันธ์สินค้าทำไม่ยาก ช่องทางโซเชียลมีหลายทางเลือก เช่น เฟส ขายดี.คอม ดูแล้วปัญหาหลักคือการขนส่ง ลองไปปรึกษาไปรษณีย์ หรือบริษัทขนส่งใหญ่ๆ เช่น KER... ดูครับ คุยเป็นกรณีพิเศษอาจแพงกว่าทั่วไป จะได้แจ้งลูกค้าหน้าเฟสได้เลย ลองดูครับ

ออฟไลน์ turbofever

ขายใน car club facebook ของแต่ละรุ่นเลย คุณจะขายของถึงกลุ่มเป้าหมายที่ถูกต้อง  ถ้าราคาแบบว่าเหมือนเกือบให้ป่าวมันก็ยังดีกว่าทิ้ง  ถ้าราคาถูกคนที่รถกระจกไม่แตกก็ยังจะอยากได้ไว้เก็บนะครับ

การประชาสัมพันธ์สินค้าทำไม่ยาก ช่องทางโซเชียลมีหลายทางเลือก เช่น เฟส ขายดี.คอม ดูแล้วปัญหาหลักคือการขนส่ง ลองไปปรึกษาไปรษณีย์ หรือบริษัทขนส่งใหญ่ๆ เช่น KER... ดูครับ คุยเป็นกรณีพิเศษอาจแพงกว่าทั่วไป จะได้แจ้งลูกค้าหน้าเฟสได้เลย ลองดูครับ

ขายใน car club facebook ของแต่ละรุ่นเลย คุณจะขายของถึงกลุ่มเป้าหมายที่ถูกต้อง  ถ้าราคาแบบว่าเหมือนเกือบให้ป่าวมันก็ยังดีกว่าทิ้ง  ถ้าราคาถูกคนที่รถกระจกไม่แตกก็ยังจะอยากได้ไว้เก็บนะครับ

ผมมีเอาไปลงขายตามfacebookกลุ่มของรถรุ่นต่างๆอยู่ครับ แต่ก็ใช่ว่าจะมีกลุ่มของรถทุกรุ่นครับ พอจะมีคนถามหากระจกอยู่บ้างครับ แต่ปัญหาสำคัญอยู่ที่การขนส่งครับ ทำให้มีคนทักมา10คน ผมก็ขายสำเร็จแค่คนเดียวเท่านั้นครับ เรื่องราคาไม่ต้องห่วงครับ ผมขายบานหน้าแค่500บาท บานหลังกับประตูแค่400บาทครับ ปัญหาใหญ่ของผมตอนนี้คือสัญญาเช่าร้านจะจบสิ้นปีนี้ครับ ขณะนี้มีกระจกอยู่ทั้งหมดเกือบ800บาน ผมจึงต้องการจะโละสต๊อกทิ้งทั้งหมดครับ ใครสนใจจะเอากระจก ผมยินดีให้ฟรีเลยครับ แต่ต้องมารับเอง และรับไปทั้งหมด800บานครับ

ออฟไลน์ localgame

ลองโทรถามตามร้านทำกระจกด้วยกันมั้ยครับ เผื่อจะมีใครมาเหมาไป

ลองโทรถามตามร้านทำกระจกด้วยกันมั้ยครับ เผื่อจะมีใครมาเหมาไป

โทรไปหลายร้านแล้วครับ ทั้งร้านขายกระจกโดยตรง ทั้งร้านอะไหล่ หรือแม้กระทั่งโรงงานโดยตรง บอกเค้าไปว่าให้ฟรีๆเลย แต่ต้องมารับเอง และเอาไปทั้งหมด ไม่มีร้านไหน โรงงานไหนเอาเลยครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight

โทรไปหลายร้านแล้วครับ ทั้งร้านขายกระจกโดยตรง ทั้งร้านอะไหล่ หรือแม้กระทั่งโรงงานโดยตรง บอกเค้าไปว่าให้ฟรีๆเลย แต่ต้องมารับเอง และเอาไปทั้งหมด ไม่มีร้านไหน โรงงานไหนเอาเลยครับ

โอ้โห ถ้าขนาดให้ฟรีแล้วยังไม่ออกนี่ผมว่าลองติดต่อร้านขายของเก่าดูมั๊ยหละครับเผื่อเอาไปทุบแล้วบดขายโรงงานหลอมกระจกอีกที
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ 0%

โอ้โห ถ้าขนาดให้ฟรีแล้วยังไม่ออกนี่ผมว่าลองติดต่อร้านขายของเก่าดูมั๊ยหละครับเผื่อเอาไปทุบแล้วบดขายโรงงานหลอมกระจกอีกที

เสียของ

ผมว่าป่านี้ก็มีคนติดต่อรับเหมา ฟรี ไปหมดแล้ว ร้านกระจกใหญ่ๆ ขอไปสตอกไว้แน่

ร้านขายของเก่าผมก็โทรไปแล้วครับ เค้าบอกเอาไปทำอะไรไม่ได้เลยครับ สรุปว่าไม่รับซื้อครับ

เสียของ

ผมว่าป่านี้ก็มีคนติดต่อรับเหมา ฟรี ไปหมดแล้ว ร้านกระจกใหญ่ๆ ขอไปสตอกไว้แน่

คิดผิดแล้วครับ ผมโทรไปเป็นสิบร้าน ทุกร้านตอบปฏิเสธกลับมาหมดครับ มีแค่บางร้านที่จะขอเลือกรับไว้แค่บางรุ่นเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ kritorm

• Newbie
  • *
ถ้าจะแจกฟรี แต่ไม่ได้รับทีเดียวทั้งหมด
เช่น แบ่งให้ร้านกระจก ตามที่เขาจะรับ
ส่วนที่เหลือลงแจก ตาม car club แต่ละรุ่น  ความเป็นไปได้ที่จะระบายของได้เกือบทั้งหมดน่าจะสูงกว่าครับ

ถ้าจะแจกฟรี แต่ไม่ได้รับทีเดียวทั้งหมด
เช่น แบ่งให้ร้านกระจก ตามที่เขาจะรับ
ส่วนที่เหลือลงแจก ตาม car club แต่ละรุ่น  ความเป็นไปได้ที่จะระบายของได้เกือบทั้งหมดน่าจะสูงกว่าครับ

ลำบากมากครับ รถแต่ละรุ่นไม่ได้มีคลับทุกรุ่นครับ และแต่ละคนก็จะเอากันแค่รุ่นที่ตัวเองต้องการ คนละบาน 2บาน อย่างดีไม่เกิน5บานครับ สุดท้ายก็เหลืออยู่ดีครับ ผมจึงมีทางออกเดียวคือต้องให้รับไปทั้งหมดครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ขายร้านของเก่าก็น่าจะรับซื้อนะครับ
คนรับซื้อของเก่าเขาน่าจะมามาขนเอาเองได้
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ madboy

ต้องการของ U12, B14 ครับ มีเยอะไหมครับ  ;)

ขายร้านของเก่าก็น่าจะรับซื้อนะครับ
คนรับซื้อของเก่าเขาน่าจะมามาขนเอาเองได้

ร้านรับซื้อของเก่าไม่รับครับ เค้าบอกว่ากระจกรถไม่สามารถนำไปทำอะไรได้เลยครับ

ต้องการของ U12, B14 ครับ มีเยอะไหมครับ  ;)

ถามแบบนี้ไม่ทราบว่าสนใจจะรับรุ่นละกี่บานครับ :D

ออฟไลน์ shikimaru

อือหือ แต่ละรุ่น จริงๆผมว่ามันน่าจะขายได้จริงๆนะ แต่กลับแปลกใจเลยว่าขายยาก แต่กระจกนี่ขนส่งแพง และยากต้นๆในการขนส่งเลยครับ เสี่ยงสูงมาก

อือหือ แต่ละรุ่น จริงๆผมว่ามันน่าจะขายได้จริงๆนะ แต่กลับแปลกใจเลยว่าขายยาก แต่กระจกนี่ขนส่งแพง และยากต้นๆในการขนส่งเลยครับ เสี่ยงสูงมาก

ขายยากมากครับ และเสี่ยงสูงมากจนขนส่งเกือบทุกที่ไม่รับส่งเลยครับ บางที่รับส่งก็เรียกค่าส่งแพงหูฉี่เลยครับ

ออฟไลน์ panjap

คุณต้องขนไปเข้าโรงหลอมเอง ติดต่อ บีจี เขาน่าจะรับซื้อ แต่ค่าส่งคงไม่ค่อยคุ้ม

ออฟไลน์ madboy

ถามแบบนี้ไม่ทราบว่าสนใจจะรับรุ่นละกี่บานครับ :D

สนเท่าที่เงินจะซื้อไหวฮะ  ;D ;D ;D ;D

2 รุ่นที่สอบถามเพราะใช้งานที่เสี่ยงแตกบ่อยน่ะครับ ไม่ทราบว่ามีกี่บานเอ่ย เดี๋ยวยังไงส่งข้อความส่วนตัวไปครับ  ;)

คุณต้องขนไปเข้าโรงหลอมเอง ติดต่อ บีจี เขาน่าจะรับซื้อ แต่ค่าส่งคงไม่ค่อยคุ้ม

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

สนเท่าที่เงินจะซื้อไหวฮะ  ;D ;D ;D ;D

2 รุ่นที่สอบถามเพราะใช้งานที่เสี่ยงแตกบ่อยน่ะครับ ไม่ทราบว่ามีกี่บานเอ่ย เดี๋ยวยังไงส่งข้อความส่วนตัวไปครับ  ;)

ตอบกลับไปแล้วนะครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ผมว่าคงมีบางร้านอยากได้ แต่ไม่มีที่เก็บ อิอิ

ผมว่าคงมีบางร้านอยากได้ แต่ไม่มีที่เก็บ อิอิ

ส่วนใหญ่เค้าจะเลือกรุ่นกันครับ เอาแต่รุ่นที่ใหม่ๆหน่อย เก่าๆเค้าก็จะไม่รับ บอกว่าไม่มีที่เก็บครับ