ผู้เขียน หัวข้อ: มีคิดเหมือนผม มั้ย HONDA เส้นสาย เหมือน BMW ส่วน TOTOTA เหมือน BENZ  (อ่าน 7939 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
ผมว่า มันเหมือนอยู่นะ เช่น แนวเส้นกระจกด้าน ข้าง ของ ACCORD และ CIVIC  มันจะไปเหมือน  BMW  พวก Serie 3 และ 5
ส่วน TOYOTA เช่น Altis และ Camry   จะไปเหมือนพวก C-class  และ Eclass]
ปล.ใครลอกใคร เนี่ย  ขำๆนะครับ55555

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Honda คล้าย BMW จริงครับ ไม่ใช่แค่รูปร่าง ไฟท้าย City MC ยังเป็นเส้นคล้าย e90 เลย (ไม่นับไฟ olo)
ส่วน Toyota ต้องขอไปดูอึกที   :P
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Parinceo

Honda ผมเห็นด้วย
แต่ MB ผมว่า nissan เหมือนกว่านะครับ พวกไฟหน้า ไฟท้ายอะไรพวกเนี้ย แต่ถ้าเส้นหลังคา E-class กับ camry เหมือนจริงครับ

ปล.ไฟท้าย Honda บางรุ่น ก็เหมือน MB บางรุ่นนะครับ ไม่รู้ใครลอกใคร  ;D

ออฟไลน์ Emission-Tester

• Sr. Member
คิดเหมือนกันครับ 555
Emission Laboratory Testing

Honda คล้าย BMW จริงครับ ไม่ใช่แค่รูปร่าง ไฟท้าย City MC ยังเป็นเส้นคล้าย e90 เลย (ไม่นับไฟ olo)
ส่วน Toyota ต้องขอไปดูอึกที   :P
ไฟ olo นี้ติดเรท จริงๆ ต้องตอนเบรค ด้วยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ผมว่าภายใน nissan เอา volvo เป็นแบบอย่างนะ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ MaiSki

เหมือนกันในหลายๆด้านเลยแหละ เบนซ์กับโต กั๊กออฟชั่นเหมือนกันเดะ มีแต่คนบอกไม่ชอบแต่ยอดขายดีกว่าเหมือนกันเดะ

ฮอนกับbm พยายามแทบตายรถดีอัดออฟชั่นเต็มที่แต่ก็ยังเป็นรองเหมือนกันเดะ

ออฟไลน์ panerai

ผมว่า Benzหน่ะเหมือน Honda มากกว่า 555 :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โตโยต้าไม่ชัดเจนเท่าไหร่

แต่ฮอนด้าผมว่าชัด โดยเฉพาะรุ่นพี่ เลยทำให้ชอบ Honda กับ BM ไปพร้อมๆกัน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ john

ผมว่าโตโยต้าเหมือน Volkswagen มากกว่านะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไฟ olo นี้ติดเรท จริงๆ ต้องตอนเบรค ด้วยนะครับ  ;D
ลองเอามาจอดข้าง FD ก่อน mc สิครับ  :-X
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ลองเอามาจอดข้าง FD ก่อน mc สิครับ  :-X
ว้ายๆตายแล้วๆ  city mc  olo  ส่วน Civic fd  O    5555+

ออฟไลน์ ichok

น่าจะจริง แต่แอคคอร์ดมันเหมือนรวมๆเอาเส้นสายบีเอ็ม แต่ไฟท้ายมันคล้ายๆเบ็นแฮะ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
toyota ไม่มีเส้นสายที่คล่ายกับ Benz เลย

Toyota มัน บวมๆ ปูดๆ เส้นสายความสวยแทบไม่มี

ส่วน Benz เรียว + เพียวลมกว่าเยอะ

ออฟไลน์ KIAT

• Full Member
ใครcopyใคร  :D

นี่คอนเซฟของฮอน

นี่เอคลาสที่ออกขายแล้ว

toyota ไม่มีเส้นสายที่คล่ายกับ Benz เลย

Toyota มัน บวมๆ ปูดๆ เส้นสายความสวยแทบไม่มี

ส่วน Benz เรียว + เพียวลมกว่าเยอะ
ผมว่า เส้นสาย ตรงเสา C camry มันคล้ายๆ E-class(ตัวSalon)นะ ผมว่า   
ปล.คหสต.

ออฟไลน์ Minny

เมื่อก่อน Nissan Sunny ก็คล้ายเบนซ์ C Class ค่ะ แต่เด๋วนี้ Sylphy ดูคล้ายๆ Audi A6 ยังไงไม่รู้

แต่ Honda Civic ใหม่ อันนี้เห็นด้วยค่ะว่าเหมือน BMW เพราะเห็นแล้วทำให้นึกถึง BMW Series 5 F10
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ freefall

เห็นด้วยครับในส่วนของ Honda เหมือน Bmw ส่วน Toyota ผมว่าไม่เหมือน Mercedes ครับ

ออฟไลน์ kritsnutty

toyota คือ เอกลักษณ์ ครับ

ออฟไลน์ holahola66

New Accord กะ F10 นี่นะแบบ เป๊ะ!!

:D
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ almondba

• Jr. Member
  • **
Honda ใกล้เคียงครับ แต่โตต้าดูมุมไหนก็ไม่เห็นเหมือน

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
Honda คล้าย Merc อยู่รุ่นนึง ตั้ง แ่ต่ GEN แรกแล้วววววววววว

CR: https://www.hondajazz-club.com

ออฟไลน์ ceicourier

• Jr. Member
  • **
OMG

Honda คล้าย Merc อยู่รุ่นนึง ตั้ง แ่ต่ GEN แรกแล้วววววววววว

CR: https://www.hondajazz-club.com