ผู้เขียน หัวข้อ: what ? Honda SUV ตัวใหม่หรือเปล่าครับ ทรงนี้ไม่เคยเห็น มันจะเป็นตัวไหนเนี่ย  (อ่าน 5012 ครั้ง)

ออฟไลน์ beebokung

• Newbie
  • *
ตอนที่ดูข้อมูล ฮอนด้าs660 ของท่านเจ้าของกระทู้ด้านล่างแอบส่องไปเจอสิ่งนี้มา อ่านไม่ออกหรอกครับแต่เอาไปแปลภาษาเฉพาะที่อยู่ใต้ภาพ ได้ความหมายว่า

"ออกแบบร่าง"  ซีอาร์วีใหม่? หรือตัวใหม่เฉพาะในจีน ถ้าออกแบบมาขายทั่วโลกขายดีแน่ มาแนวเดียวกับตัวคอนเซ็ป บี เลยครับ
http://www.honda.co.jp/news/2015/4150331.html?from=copy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2015, 12:20:24 โดย beebokung »

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
น่าจะรุ่นพี่ HRV ก็ CRV นั่นเองนะครับ ทรงเดียวกันเป๊ะ แต่ดูใหญ่กว่า
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ H3T

CR-V gen 5 คาดว่าจะมีเบาะแถวสามครับ
 มาพร้อมกับเครื่อง 1.5L vtec turbo CVT

ถ้านับลำดับในบ้านเรา ต่อจาก Civic gen 10 ก็จะเป็น CR-V gen 5 นี่แหละที่ใช้เครื่อง 1.5L

ออฟไลน์ beebokung

• Newbie
  • *
แต่ที่ผมแปลกใจคือเสาเอมาแนวเดียวกับพวก มินิ สวิฟซ์  แลนโรเวอร์อีโวค อะไรแนวนั้น ซึ่งไม่น่าจะใช่แนวฮอนด้าอ่ะครับ

ออฟไลน์ deathsheep

แล้วsuv base on brioยังทำกันอยู่ไหมหว่า  ข่าวคราวเงียบเชียบเชียว

ออฟไลน์ H3T

แล้วsuv base on brioยังทำกันอยู่ไหมหว่า  ข่าวคราวเงียบเชียบเชียว

ทำครับ ทำเพื่อตลาดอินเดียโดยเฉพาะ ส่วนบ้านเรารอลุ้น Eco car 2 ดูครับ

ออฟไลน์ w.watcharotai

• Newbie
  • *
CR-V gen 5 คาดว่าจะมีเบาะแถวสามครับ
 มาพร้อมกับเครื่อง 1.5L vtec turbo CVT

ถ้านับลำดับในบ้านเรา ต่อจาก Civic gen 10 ก็จะเป็น CR-V gen 5 นี่แหละที่ใช้เครื่อง 1.5L
ถ้า CR-V gen 5 จะมีเบาะแถวสาม จริงๆ ผมจะยกเลิกที่จอง New Ford Everest แล้วนังรอ CR-V เลยครับ

ออฟไลน์ Nut_K

เห็นเพื่อนบอกมาว่าจะมี SUV based on Brio มี 7 ที่นั่งเข้าไทยครับ

ออฟไลน์ SM.

ดูทรง Sport มากๆ ไม่ค่อยเหมือนแนว CR-V ที่ผ่านๆมาเลยนะครับ