ผู้เขียน หัวข้อ: รถนำเข้า จด 32 และ รถนำเข้าจดประกอบ ขับกันเยอะๆ นี่กลัวๆกันไหมครับ  (อ่าน 16879 ครั้ง)

ออฟไลน์ bleem

• Sr. Member
แล้วถ้าเป็น พวกรถนำเข้า จด 32 และ รถนำเข้าจดประกอบ 2 เจ้านี้ละครับ พอรู้จักไหมครับ

-  UNDERGROUND IMPORT CAR

-  APPLE GOOD CAR

ท่านใด ทราบข่าวบ้างครับ สงสัยราคา BM 5 serie MINI 350Z Z4 ถูกขนาด และมีโชว์รูมรถใหม่ด้วย  สามารถสั่งนำเข้าได้

ขออนุญาติใช้ ข้อมูล จากเว็ป 1- 2 CAR .com

เช่น Z4  ยกตัวอย่างครับ    http://www.one2car.com/BMW_Z4/G16120425   คันนี้ ราคา 1.39 M สามารถ ติดต่อขอดูทดลองขับได้

ถามครับ วันนี้ ดูราคาเกรย์ทั้งมือ 1 และมือ 2 มี อยู่ 4 - 5 เจ้าเดิมๆ ที่ทำราคาต่ำกว่าทุกกระดาน

ต่ำกว่า ปกติ แต่นึกออกอยู่ 2 เจ้าครับ  เผื่่อท่านใด เคยซื้อ  รถ จาก เต้น เหล่านี้ ช่วยแชร์ประสบการณ์

ตัวผมเองคงไม่กล้าซื้อรถพวกนี้ครับ ยิ่งทางใต้ด้วยแล้ว เพราะส่วนใหญ่ที่มา มีอยู่ไม่กี่กรณี ครับ

1. เลี่ยงภาษี ขนผ่านคอนเทนเนอร์ ท่าเรื่อ สงขลา

2. รถ ยึดจาก ปปส. หรือรถที่ได้มาจากยาเสพติด  ( ใครซื้อนี่คิดให้มาก )

3. รถ ใช้ในคดีความมั่นคง ( รถโจร ทาง 3 จังหวัดชายแดนใต้ )

รถพวกนี้ห้ามขับเข้ามาเลย์ครับ อาจจะโดนยึดซ้ำจากที่นั่นครับ เพราะอาจมีคดี ที่นั่นเช่นกันครับ

นำมาประมูลขายรวม ไม่ได้จำแนกกันเลย แต่ละคันที่มาที่ไป คนซื้อจึงเป็นเต้นรถซะส่วนใหญ่ครับ

แล้วนำไปตกแต่งขายใหม่ เพราะผมสงสัยมานานแล้ว  ว่า ขับไปเจอ ตำรวจจับ ขอดูหลักฐาน  รถ  

แล้วมันจะมีปัญหาไหมครับ  เพราะดูในเว็ปก็มีหลายเจ้าที่ขาย สงสัยว่ามันจะมีปัญหาติดตามมาไหม  ครับ

เนื่องจากไม่เห็นมีคนซื้อ  เข้ามาเล่าให้ฟังกันบ้าง เพราะรถสปอร์ตส่วนใหญ่ มูลค่า มากกว่า 4 ล้านบาท

มักจะ นำเข้ามาแบบนี้ กันส่วนใหญ๋ นะครับ ทางใต้ จะมีการยึดและนำมาขายทอดตลาด ก็มีอยู่หลาย

ครั้งหลายคราที่จัด ประมูลทอดตลาดกันเลย ฟังไว้ประดับความรู้ครับ.......................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2013, 22:24:51 โดย bleem »

ออฟไลน์ warez

32 นี่จดถูกต้องแล้วครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
เอาเป็นว่าถ้ามันทำจนได้ทะเบียนแล้วยังไงก็กล้า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Blackforlife

• FAST IS GOOD

1. เลี่ยงภาษี ขนผ่านคอนเทนเนอร์ ท่าเรื่อ สงขลา

2. รถ ยึดจาก ปปส. หรือรถที่ได้มาจากยาเสพติด  ( ใครซื้อนี่คิดให้มาก )

3. รถ ใช้ในคดีความมั่นคง ( รถโจร ทาง 3 จังหวัดชายแดนใต้ )

ที่ว่ามาเนี่ยมันไม่ใช่รถนำเข้าแบบ 32 และรถจดประกอบนะครับ

N/A  

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

มีอีกกรณีนึงครับ ไปเอารถจากมาเลย์มาแล้ว เอาทะเบียนรถที่ประสบณ์อุบัติเหตุมาสวม เปลี่ยนเลขตัวถังให้ตรงกับทะเบียนรถที่ประสบเหตุ
ถ้าเป็น bmw ที่สามารถเช็คข้อมูลจากกุญแจได้ ก็เอา ecu memory คันเก่ามาเปลี่ยนลงคันใหม่
แค่นี้ ศูนย์ bmw ก็จับไม่ได้แล้ว   :-\

series 3 e90 325i M Edition (พวงมาลัย M ล้อ M ท่อ M ช่วงล่าง M) + iDrive เคยมีคนเสนอ 5 แสนปลายๆ

ผมว่ารถพวกนี้อันตรายไปครับโดนทีไม่คุ้มแน่ๆ

แต่ถ้าเป็นรถจดประกอบ ก็ไม่ผิดกฎหมาย เขาแค่อาศัยช่องว่างทางกฎหมาย

ออฟไลน์ V221

ร้านที่ชื่อผลไม้เป็นรถจดประกอบครับ เลี่ยงได้จะดีที่สุดเพราะเป็นเจ้าของเดียวกับรถมือสองที่อื้อฉาวครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Full Member
  • Adi Autolism..
ถ้าเป็นรถจดประกอบก่อนหน้านี้ มีเล่มสลักหลัง
ว่าจดประกอบจากชิ้นส่วน ก็ถูกต้องโอนได้ปกติ
แต่ต้องดูว่าจดแก็สหรือน้ำมัน พวกจดแก็สแล้วมาถอดออกอย่าเสี่ยง
ว่าแต่เอามาแล้วตอนคิดจะขายจะลำบาก ราคาตกๆๆๆๆ
หาคนซื้อต่อยาก

ออฟไลน์ dht_tubes

รถเหล่านี้ ประชาชนตาดำๆ ไม่มีที่พิงหลัง อย่าไปยุ่งเลยครับ

ขนาดอยู่กันธรรมดาๆ เรื่องราววิ่งเข้ามาหาไม่เว้นแต่ละวัน อย่าไปหาเรื่องพวกนี้มาเพิ่มให้กับชีวิตให้ยุ่งยากเลย
ตอนเท่ห์มันก็มีความสุข คนชื่นชมดีอยู่หรอก
แต่เวลามีปัญหา คนที่มายกยอ ชื่นชม ไม่มีใครมาช่วยแก้หรอกครับ
มีแต่ซ้ำ และก็เสียแต่เงิน
ใครไม่เคยเจอก็เหมือนถูกหวย แต่อย่าลืม หวยมันไม่ได้ถูกกันง่ายๆ ที่ง่ายคือถูกกินครับ

เจอมาเยอะแล้ว ก็แค่มาเเชร์มุมมองที่ต่างไปให้เอาไปชั่งน้ำหนักดูเท่านั้นนะครับ

ออฟไลน์ 2k

series 3 e90 325i M Edition (พวงมาลัย M ล้อ M ท่อ M ช่วงล่าง M) + iDrive เคยมีคนเสนอ 5 แสนปลายๆ อูววววว.  :o ราคามันบาดใจมากจริงๆครับ  มันน่าซื้อมาแล้วถอดล้อยกทิ้งไว้แล้วหาซากอีกคันมาเอาของลงแทนจริงๆ  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
ถ้าจดแบบ 32 จะกลัวทำไมละครับ   

น่ากลัวของจริง   มันต้องจดประกอบ   ยิ่งถ้าไม่ใช่ป้าย กทม.ด้วยแล้ว มีเสียว

ทางที่ดีใครอยากเล่นรถประเภทนี้   ไปโอนขนส่งตรวจสอบที่ กทม. ดีที่สุดครับ   ชัวร์และสบายใจดี ^^   

ออฟไลน์ CookiE

รถเกรย์ถ้าเจ้าที่คนซื้อเยอะ ดูข้อมูลน่าเชื่อถือผมกล้าครับ

รถจดประกอบถ้าน่าเชื่อถือ เข้าไฟแน๊นซ์ได้ มีเล่มถูกต้อง เอกสารครบ ผมก็ยังโอเค

แต่พวกรถประมุลกรมศุลฯ หรือ ปปส. << ถูกรึเปล่าครับ ถ้าผิดขออภัย  ตัวนี้ผมไม่กล้า กลัวมียายัดอยู่มุมไหนจะซวยเอา

ออฟไลน์ tong r56

• Jr. Member
  • **
คนที่กล้าซื้อรถแบบนี้คงสามารถเคลียร์ได้ในทุกเรื่องครับ

แต่สำหรับตัวผม ไม่มีอำนาจอะไรเป็นคนหาเช้ากินค่ำ ขอขับรถที่เราซื้อรถแบบปกติทั่วไป ใช่้แล้วสบายใจดีกว่าครับ