ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงล่างของ Benz รุ่น AMG สามารถปรับแต่งให้นุ่มเหมือนตัวธรรมดาได้มั๊ยครับ?  (อ่าน 4343 ครั้ง)

ออฟไลน์ Smart

• Sr. Member
ขอสอบถามหน่อยครับ พอดีมีรุ่นพี่จะออก C300 ตัวใหม่ ชอบรูปลักษณ์และ option ต่างๆ ทุกอย่างของตัว AMG แต่ติดอย่างเดียวว่าอยากได้ช่วงล่างแบบ soft ๆ เหมือนรุ่นปกติ มีคำถาม 2 ข้อดังนี้ครับ
1. ช่วงล่างของ AMG มีอะไรที่เปลี่ยนไปจากรุ่นธรรมดาบ้าง แค่โช้ค กับสปริง ...หรือว่ามันยังมีตัวอื่นๆ set ตัวอื่นๆ มาจากโรงงานอีกเพื่อให้แข็งขึ้น หนึบขึ้น
2. เราสามารถ modify ให้มันกลับไปนุ่มเหมือนรุ่นปกติได้หรือไม่ เช่น เปลี่ยนเอา โช้ค กับสปริงของตัว starndard มาติดกลับเข้าไป
ใครมีความรู้และประสบการณ์เรื่องนี้รบกวนช่วย share ข้อมูลหน่อยครับ
ขอบคุณมากครับ
 :)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ถ้าเป็น E-class โช๊คจะตัวเดียวกัน
ต่างกันแค่สปริงครับ AMG เบอร์ 7 ExE เบอร์ 6
ผมเลยลองในรถผม นุ่มขึ้นราวๆ 10% ครับ

C-class ผมไม่แน่ใจนะครับแต่น่าจะหลักเดียวกัน
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Smart

• Sr. Member
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ล่าสุดโทรคุยกับช่างที่ศูนย์ Benz โดยตรง เค้าบอกว่ามีลูกค้าที่ใช้รุ่น AMG feedback เรื่องช่วงล่างแข็งเข้ามาพอสมควร และอยาก modify ให้นุ่มเช่นกัน แต่ทางศูนย์แก้ไขอะไรมากไม่ได้ เพราะมันมีตัวอื่นที่ set มาจากโรงงานด้วย ค่อนข้างซับซ้อน เปลี่ยนโช้คหรือสปริงจะ improve ขึ้่นแค่ในระดับหนึ่งเหมือน case ของคุณ Nikle_pk จริงๆ... แต่ไม่ร้อยเปอร์เซน
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ E-OOD

• Jr. Member
  • **
เปลี่ยนยางให้เป็น พีลาลี่ p zero แค่นั้นจบชัวร์

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
เปลี่ยนเอาล้อ17แล้วเพิ่มseriesของยาง  ก็ช่วยได้เยอะขึ้นแล้วครับ

ออฟไลน์ Serbiko

• Jr. Member
  • **
ลองปรับเป็นmode comfort ดูรึยังครับออกแนวแน่นๆแต่ไม่ถึงกับแข็งมากนะครับ
What's next...?