ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน ถามพี่ JiMMY หน่อยครับ เกี่ยวกับ Honda CR-V 2.2 i-DTEC  (อ่าน 4360 ครั้ง)

ออฟไลน์ Blacksheeper

• Newbie
  • *
พอดีว่า ไปเจอใน youtube  ครับผม   มันจะใช่ตัวที่เป็นเครื่อง ดีเซล หรือเปล่าครับ  แล้วทางฮอนด้า จะเอาเข้ามาไทยหรือเปล่าครับผม

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Re: รบกวน ถามพี่ JiMMY หน่อยครับ เกี่ยวกับ Honda CR-V 2.2 i-DTEC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 13:17:39 »
ไม่น่าจะนำเข้ามานะคับ

ออฟไลน์ Kittimasak

• Jr. Member
  • **
Re: รบกวน ถามพี่ JiMMY หน่อยครับ เกี่ยวกับ Honda CR-V 2.2 i-DTEC
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 16:00:07 »
ผมก็คิดว่าไม่น่าจะนำเข้ามาเหมือนกันครับ
เพราะชื่อเสียงของฮอนด้าเค้าดังเบนซินมาตั่งแต่ไหนแล้ว
อีกอย่างความรู้สึกในไทยเวลาพูดถึงฮอนด้าก็นึกถึงแต่เบนซินเงียบๆ นิ่งๆ สมูทๆ
ถ้าเอาดีเซลมา ผมคิดว่าอาจจะขายไม่ได้อ่ะสิครับ เนื่องจากฐานส่วนใหญ่ในฮอนด้า ชอบ เบนซินเป็นทุนเดิมอยู่เยอะ แน่นอน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 19:23:44 »
Honda ยังไม่คิดจะเอาเข้ามาครับ

เว้นแต่ว่า Mazda CX-5 Diesel เข้ามาแล้วขายดี ก็ไม่แน่

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 19:55:00 »
Honda ยังไม่คิดจะเอาเข้ามาครับ

เว้นแต่ว่า Mazda CX-5 Diesel เข้ามาแล้วขายดี ก็ไม่แน่

คุณ J!MMY ว่ามาแน่มั๊ยครับ ผมจะรอเจ้า CX-5 diesel

ใจอยากได้ Territory แต่เซลส์บอกคันนึง 3 ล้านทอน เซ็งเลย ที่ออสเตรเลียขายคิดเป็นเงินไทยล้านปลาย

ออฟไลน์ Blacksheeper

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 20:33:04 »
ตั้งแต่ CX-9 แล้วครับ  3 ล้านกว่าๆ  ก็ยังไม่ไหวเลยครับ  ฟอร์จูนเนอร์ก็ยังไม่มีวี่แววจะเปลี่ยน    เฮ้อๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Nighthawk

• Sr. Member
  • Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 08:55:24 »

ผมอยากให้ฮอนด้ามีเจ้าหน้าที่พีอาร์มาคอยดูตามเว๊บไซด์บ้าง อย่างเว๊บคุณจิมมี่ค่อนข้างมีอิทธิพลต่อการตัดสินใจของผู้ใช้รถไปแล้ว ถ้าผู้บริโภคเรียกร้องผ่านเว๊บเยอะๆฮอนด้าน่าจะสนใจบ้างนะ(คหสต)