ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้าเบรคหลัง isuzu มียี่ห้ออื่นดีกว่าไหมครับ  (อ่าน 17573 ครั้ง)

ออฟไลน์ howthe

• Newbie
  • *
จำเป็นต้องเปลี่ยนที่ศูนย์ไหมครับ ราคาเทียบกับข้างนอกเป็นอย่างไร
มียี่ห้ออื่นแนะนำไหมครับที่คุณภาพดีกว่า หรือพอกัน
dmax rodeo gold serie ครับ เป็นดรัมเบรค
ศูนย์ตีราคามาแล้วประมาณ 6 พันบาท

ออฟไลน์ Ake@hybrid

• Newbie
  • *
Re: ผ้าเบรคหลัง isuzu มียี่ห้ออื่นดีกว่าไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 13:09:24 »
ไม่จำเป็นครับ ร้านขายอะไหล่ข้างนอกราคาผ้าดรัมเบรคหลัง ประมาณพันกว่าบาท
ผมใช้อยู่เป็นยี่ห้อ compact กล่องสีเหลือง ก็ไม่เห็นต่างอะไรจากผ้าเบรคศูนย์
เวลาซื้อบอกร้านย้ำว่าเป็นตัว 4wd นะครับ เพราะขนาดผ้าดรัมเบรคหลังจะไม่เท่าตัว 2wd

ออฟไลน์ samaklen

• Hero Member
Re: ผ้าเบรคหลัง isuzu มียี่ห้ออื่นดีกว่าไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 15:08:53 »
ของ dan-block น่าจะมีครับ
ขนาดรุ่นเก่ายังมีเลย

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 15:20:10 »
Girling
TRW
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 15:29:43 »
ผมว่าราคานี้ น่าจะหมายถึงเปลี่ยนจานเบรคด้วยหรือเปล่าครับ

ราคาไม่แพงขนาดนี้มั๊ง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 16:12:09 »
ราคาที่ศูนย์เสนอมา รวมเจียรจานด้วยครับ
ส่วนผ้า bendix น่าใช้ไหมครับ เสียงดังไหม เทียบกับ compact,... etc... เป็นอย่างไรครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 16:22:22 »
ราคาที่ศูนย์เสนอมา รวมเจียรจานด้วยครับ
ส่วนผ้า bendix น่าใช้ไหมครับ เสียงดังไหม เทียบกับ compact,... etc... เป็นอย่างไรครับ
ขอบคุณครับ

ผ้าเบรคแท้ตัวติดรถ ถ้ามีลด% ก็ไม่น่าเกิน 2 พัน ถ้าเจียรจานไม่ได้เปลี่ยน 6 พัน ที่เหลือมันค่าอะไรเยอะแยะอ่ะครับ หรือมีทำอย่างอื่นด้วย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 08:34:50 »
สอบถามอีกศูนย์ได้ความมาว่าประมาณ 3 พันครับ ทว่าเปลี่ยนผ้าดรัมเบรคต้องไล่น้ำมันเบรคอีกไหม เพราะเพิ่งเปลี่ยนน้ำมันเบรคไปครับ

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 08:55:40 »
สอบถามอีกศูนย์ได้ความมาว่าประมาณ 3 พันครับ ทว่าเปลี่ยนผ้าดรัมเบรคต้องไล่น้ำมันเบรคอีกไหม เพราะเพิ่งเปลี่ยนน้ำมันเบรคไปครับ

ปกติเปลี่ยนผ้าเบรก ไม่ต้องไล่น้ำมันเบรกใหม่ครับ

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 12:21:32 »
ขอบคุณครับ

ผ้าเบรคคอมแพค น่าใช้กว่าของเบนดิก เทียบเบอร์ตรงกันคอมแพคกินจานไม่เท่าของเบนดิก บางเบอร์ของคอมแพ็คไม่กินจานด้วยซ้ำ

ของคอมแพคมีให้เลือกตั้งแต่เกรด 350, 500, 600, 700 องศาครับ
โดยผ้าเบรคของคอมแพค จะทำตลาดด้วยกัน 3 ยี่ห้อนะครับ แต่เป็นของโรงงานเดียวกัน คือใช้ชื่อว่า คอมแพ็ค, เคนจิ และ มูซาชิ ครับ

ราคาตามร้านอะไหล่จะอยู่ที่ 600-1400 บาทแล้วแต่เกรด แต่ถ้าไปให้อู่ซื้อมาเปลี่ยนให้ราคาอู่จะบวกขึ้นไป 200-500 บาท

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 21:50:50 »
ขอบคุณมากครับ จัด compact มาลองครับ