ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอู่ซ่อม vios จ.นนทบุรี และรายการตรวจเช็ค 8หมื่นโล ครับ  (อ่าน 3805 ครั้ง)

ออฟไลน์ nongaid

• Newbie
  • *
แนะนำอู่ทำรถจังหวัดนนทบุรีหน่อยครับ

พอดีรถผมซื้อมือ 2 มา ตอน 55000.

ตอนนี้ ขับมาจะ 80000 โลเแล้ว เป็น vios 2007

ผมจะเอาเข้าไปเปลี่ยน กรองเบนซิล น้ำมันเกียร์

และมีอะไรที่ต้องเปลี่ยนอีกไหมขอคำแนะนำหน่อยครับ

ขออู่ที่ทำโอเคหน่อยครับ

ปล. ศูนย์ไม่ไหวแพงเกิน
ปล.2 น้ำมันเครื่อง + กรองนมค ผมเปลี่ยนทุก 10000 โล

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
น้ำยาหม้อน้ำ ดูสายพานด้วยครับ ผ้าเบรคหน้า  หลัง กรองอากาศ
ส่วนอู่ เข้า 0 บอสช์ก็ได้ครับ
แนะนำคงเป็นแถวๆบ้านจะดีกว่าเจอะทุกครั้งสนิทกะช่างไว้ก็ดี
เปลี่ยนของเหลว อู่ที่ไหนก็ได้ครับ ทำไม่ได้ไปนั่งดีดลูกแ้ก้วได้เลย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

GreenG

• บุคคลทั่วไป
สมัยก่อนตอนขับ โตโยต้าผมทำแถวรัชดา ซ.3

แต่ไปดูได้ มีหลายที่ครับ โคตรเยอะสำหรับ Toyota

• Newbie
  • *
น้ำยาหม้อน้ำ ดูสายพานด้วยครับ ผ้าเบรคหน้า  หลัง กรองอากาศ
ส่วนอู่ เข้า 0 บอสช์ก็ได้ครับ
แนะนำคงเป็นแถวๆบ้านจะดีกว่าเจอะทุกครั้งสนิทกะช่างไว้ก็ดี
เปลี่ยนของเหลว อู่ที่ไหนก็ได้ครับ ทำไม่ได้ไปนั่งดีดลูกแ้ก้วได้เลย

บอสนี้เเถวไหนครับ

• Newbie
  • *
สมัยก่อนตอนขับ โตโยต้าผมทำแถวรัชดา ซ.3

แต่ไปดูได้ มีหลายที่ครับ โคตรเยอะสำหรับ Toyota

ขอเน้นๆสักทีนะครับพี่ 555+

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ขอเน้นๆสักทีนะครับพี่ 555+

ลอง search หาคำว่า Altisclub ครับ

แต่โดยรวมผมชอบ รัชดา ซ.3 มากสุดละ  :D

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ใช้มา 8 หมื่นโลเอง ถ้าไม่มีเสียงกุกๆกักๆ ผมว่าดูแค่ของเหลวในห้องเครื่องก็พอหละครับ ผมเช็คน้ำมันเกียร์ออโต้ทุก 5 หมื่นโลครับ
วิออสผมใช้มา 2 แสนโล เพิ่งได้เปลี่ยนผ้าเบรกคู่หน้า(คู่หลังเป็นดิสยังเหลือเยอะ) เพิ่งได้เปลี่ยนสายพาน เปลี่ยนยางหุ้มเพลาขับหน้าที่ขาดตามอายุขัย