ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีข้อสอบถามเรื่องการออกรถหน่อยครับ  (อ่าน 3549 ครั้ง)

ออฟไลน์ N'droid

• Sr. Member
  • แฟนพันธุ์แท้ android
1.ถ้าสมมุติว่าเราจะไปถอยรถนี่เราต้อยจ่ายเป็นเงินสดเรยหรือว่าเป็นเช็คเงินสดครับ
2.เราสามารถไปดูรถก่อนถึงวันถอยรถได้หรือเปล่าครับ
3.เวลาเราคุยกับเซลล์ให้เซลล์เพิ่มของแต่งได้ไหมครับ
4.ถ้าเราคุยกับเซลล์คนนี้ไม่ถูกใจสามารถเป็นเปลี่ยนเซลล์คนอื่นได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับผมขอสอบถามแค่นี้ครับ  :) :)
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
Re: ผมมีข้อสอบถามเรื่องการออกรถหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 12:01:07 »
1.ถ้าสมมุติว่าเราจะไปถอยรถนี่เราต้อยจ่ายเป็นเงินสดเรยหรือว่าเป็นเช็คเงินสดครับ>> ยังไงก็ได้ครับ แล้วแต่เราสะดวก
ปล ถ้าใช้เป็นเช็ค ก็จะเสียค่าธรรมเนียมนิดหน่อย

2.เราสามารถไปดูรถก่อนถึงวันถอยรถได้หรือเปล่าครับ >> ได้ครับ โทรหาเซลล์ได้เลย ถ้าไม่ให้ดู แสดงว่ามีพิรุธ อิอิ

3.เวลาเราคุยกับเซลล์ให้เซลล์เพิ่มของแต่งได้ไหมครับ >> ได้ครับ แล้วแต่ตกลงกัน

4.ถ้าเราคุยกับเซลล์คนนี้ไม่ถูกใจสามารถเป็นเปลี่ยนเซลล์คนอื่นได้หรือเปล่าครับ >> เปลี่ยนได้ครับ แต่อาจจะไม่ได้เงินจองคืนนะ ต้องอยู่เหตุผลว่าทำไมเราถึงเปลี่ยน

ออฟไลน์ ditsak

• Newbie
  • *
Re: ผมมีข้อสอบถามเรื่องการออกรถหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 12:21:59 »
ตอบข้อ 1. ถ้าซื่อรถยนต์ ผ่าน Leasing ต้องจ่ายเงินดาวน์ สั่งจ่ายเป็น Cashier Cheq. ระบุชื่อตัวแทนบริษัทฯที่จำหน่ายรถ ส่วนค่าประกัน ค่าจดทะเบียน
ค่ามัดจำป้ายแดง จ่ายเป็นเงินสดครับ ถ้าซื่อเงินสดก็จ่าย จากยอดราคารถยนต์เต็มจำนวน โดยซื้อ Cashier Cheq. เช่นกันจากธนาคารพาณิชย์ทั่วไป
(ค่าธรรมเนียม 20 บาท/ฉบับ) จ่ายวันเดียวที่จะออกรถ ต้องจัดการเวลาให้พอเพียง ถ้ามีฤกษ์ดีออกรถ ขอให้โชคดีและมีความสุขกับรถคันใหม่  :)

ออฟไลน์ drugprofile

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 13:34:02 »
1.ถ้าสมมุติว่าเราจะไปถอยรถนี่เราต้อยจ่ายเป็นเงินสดเรยหรือว่าเป็นเช็คเงินสดครับ
2.เราสามารถไปดูรถก่อนถึงวันถอยรถได้หรือเปล่าครับ
3.เวลาเราคุยกับเซลล์ให้เซลล์เพิ่มของแต่งได้ไหมครับ
4.ถ้าเราคุยกับเซลล์คนนี้ไม่ถูกใจสามารถเป็นเปลี่ยนเซลล์คนอื่นได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับผมขอสอบถามแค่นี้ครับ  :) :)

:)  ตอนจ่ายเงินสด ผมขึ้นเช็คเป็นเงินสด หอบเงินขึ้นรถเมล์ไปศูนย์ฯ กลัวเงินหล่น และโดนปล้มมากครับ ระแวงมากๆ 555
เปลี่ยนเซลส์ และขอให้เซลส์เพิ่ม หรือเปลี่ยนของแถมได้ครับ

ตอนจะจ่ายเงิน เช็ครถให้ดีๆ และละเอียดนะครับ ถ้าไม่ได้ตามที่เราต้องการ ไม่ต้องจ่ายเงิน ไม่ต้องเซ็นเอกสารครับ (เพื่อนผมบางคน รีบเกิน กลัวเสียฤกษ์ เซ็นๆ จ่ายๆ ออกรถไป มีแต่จุดต้องแก้ไขเยอะมากครับ) ถ้าสะดวกเดินทาง ไปดูรถเรา ก่อนออกจากศูนย์ ได้ยิ่งดีเลยครับ ดูและสั่งเซลส์ให้เต็มที่ไปเลยครับ เพราะเขาจะเอาเงินจากเราไปแล้ว เขาต้องง้อเราครับ เราต้องเก็บรายละเอียดให้หมด  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2011, 13:35:54 โดย drugprofile »

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 14:30:59 »
จะยังไงก็ได้ครับ แต่ถ้าในเรื่องของเช็คจะสะดวกกว่า
บางทีถ้ารถมาถึงศูนย์ก่อนวันนัดรับ หรือมาถึงแล้วต้องตกแต่งอะไรเพิ่มเติม ช่วงนั้นเราจะไปดูรถก่อนวันรับก็ได้ครับ แต่วันรับรถจริงก็ต้องตรวจละเอียดอีกรอบ
อยู่ที่การตกลงกันระหว่างเซลล์กับผู้ชื้อน่ะครับ
ถ้าหมายถึงจองเรียบร้อยแล้ว แล้วต่อมาเริ่มรู้สึกไม่ชอบใจเซลล์คนนี้ หรือเหตุผลอื่น เปลี่ยนได้ครับ แต่อย่างที่ท่านอื่นบอกไป เงินจองน่าจะไม่ได้คืน
ขอบคุณครับผมขอสอบถามแค่นี้ครับ  :) :)

จริงๆเรื่องเปลี่ยนเซลล์นี่ ก่อนจองรถ น่าจะลองคุยกับเซลล์ ดูท่าทีการบริการไปก่อน ดีกว่าจองแล้วเปลี่ยนทีหลัง  :)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 19:16:04 »
แนะนำเป็น Cashier Cheque ระบุชื่อ "บริษัท...จำกัด" ของศูนย์รถยนต์ที่เราไปถอยอ่ะครับ (ไม่ใช่ชื่อเซลล์นะ -*-) สะดวก เชื่อถือได้ ไม่ต้องกลัวโดนจี้ปล้น และง่ายต่อการนับเงินด้วย

ดูก่อนได้ครับ แนะนำให้ไปตรวจรถ ก่อนตกแต่งทุกอย่าง แล้วค่อยตกลงตกแต่ง แต่ไม่แนะนำให้ไปดูขั้นตอนตกแต่งนะครับ

บางทีมันก็ไม่โสภาเท่าไร โดยเฉพาะถ้าคุณเป็นคนเซนซิทีฟเรืื่องงัดแงะแกะมาประกอบใหม่ (โดยเฉพาะเวลาทำเบาะหนัง) และบางทีก็เป็นการกดดันช่างไปในตัว

เพิ่มของ เพิ่มเงินครับ ต่อรองได้อย่างมากที่สุดก็คือราคาทุน ควรจะเผื่อให้เขาได้กำไรบ้างเล็กน้อยพองาม เพราะจะต้องเหนื่อยเพิ่มมาดูแลอุปกรณ์และความเรียบร้อยให้ แต่จะขอเพิ่มฟรีก็คงไม่งามครับ

เปลี่ยนได้ แต่ต้องมีเงื่อนไขที่ควรครับ แต่จริงๆ แล้วควรจะทำความรู้จักกับเซลล์คนนั้นให้มากๆ ก่อนที่จะจองรถนะครับ ว่าเขา ขายของแพงแต่บริการดี(แน่สิ ฟันไปเยอะ ตีสามก็ต้องรับโทรสับวะ) หรือ แถมเยอะ แต่ขี้เกียจบริการ(ก็ได้คอมน้อยอ่ะ จะเอาไรกะหนูอีก!) สุดท้ายก็ ขายของถูกบริการดี (พวกนี้ทำงานเหนื่อย ไม่คุ้ม แต่น่าคบ และลูกค้าแนะนำก็เยอะตาม)

ขอบคุณครับผมขอสอบถามแค่นี้ครับ  :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2011, 19:18:10 โดย 5thAvenue »

ออฟไลน์ sajaut

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 19:22:27 »
มาเก็บข้อมูลครับ

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 09:07:05 »
ขอบคุณครับ
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html