ผู้เขียน หัวข้อ: Volvo cocept you ไม่ว่าด้านนอกจะน่าเกลียดขนาดไหน ภายในก็ยังล้ำอยู่เช่นเดิม...(เสริมคลิปแล้วครับ..)  (อ่าน 5403 ครั้ง)

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป

ครั้งแรกที่ผมเห็นคอนเซ็ปตัวใหม่จากวอลโว่นั้น ผมบอกได้เลยว่า 70% ของคนที่เห็นมัน จะบอกว่านี่"รถอะไรอะเก่าชมัด คอนเซ็ปสมัยไหนหน่ะ?" แล้วผมก็เป็นคนนึงที่อยู่ใน 70% นั้น แต่....เมื่อผมได้เห็นคลิปนี้เข้า ผมก็เปลี่ยนเป็น "โอ้พระเจ้าเจ๋งชมัด!!! " และก็หลงรักมันอย่างไม่มีข้อปฏิเสธ เลยหล่ะครับ

ปล. ลองดูสิครับพี่จีนแกก๊อปอะไรใส่ ในคอนเซ็ป ยู ตัวนี้บ้าง (แต่ผมว่าผมเจอแล้วหล่ะ ระบบ command ของมันไง ดูก็รู้ พอๆ กับ วินโดวส์ โฟน7เลย ;D)

ไม่พอใจอะไร ก็ขออภัยมานที่นี้ด้วยครับ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2011, 01:18:33 โดย nattanon_661 »

Chariot

ชอบก้านหลังพวงมาลัยที่ทำจากวัสดุใสคล้ายคริสตัลอ่ะ

นี่แหละคือทรง Retro-Futuristic ของแท้เลย

nattanon_661

ชอบก้านหลังพวงมาลัยที่ทำจากวัสดุใสคล้ายคริสตัลอ่ะ

นี่แหละคือทรง Retro-Futuristic ของแท้เลย
ชอบทุกอย่างที่อยู่ข้างใน ครับ  ถ้าได้ขึ้นไปนี่ไม่อยากลงเลย ไม่อยากลงมาเห็นหน้าตาของรถตัวเอง UU'

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
จอข้างๆ MY CAR อ่ะ น่ากลัว รบกวนสมาธิตอนขับรถนะผมว่า

ออฟไลน์ Aphutylfc

• Full Member
สุดยอดครับ แต่ตอนกลางคืนน่าจะเคืองตามากๆเลยน่ะจอนั้นหน่ะ

ออฟไลน์ okcomputer

• Full Member
ส่วนตัวผมคิดว่าภายในมันโอเคนะครับ แต่ภายนอกกลับรู้สึกว่า ด้านหน้ากับด้านหลังดีไซน์มันไม่รับกัน
เริ่มตั้งแต่ไฟหน้าฝากระโปรงหน้ากระจกมองข้างไล่ไปจนถึงกลางบานประตูหลังทุกอย่างโอเค แต่หลังจากนั้นดัานหลังดีไซน์มันเหมือนเอามาจาก porsche panamera กับ จากัวร์

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
ไอ้อันที่ใสๆ น่ากลัวว่านานไปมันจะเหลือง

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member

ออฟไลน์ prai

ถึงใครจะว่ายังไง แต่ผมชอบ Concept Universe มากกว่าครับ
มันดูคลาสสิกแบบ RR เลยล่ะ ความเห็นส่วนตัวนะ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ตอนกลางคืนถ้าจอนั่นปรับมืดได้เท่าๆ จอไอแพดก็ไม่น่ามีปัญหานะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ผมชอบ Concept Universe มากกว่านะ ดูสง่างาม คลาสสิค

ออฟไลน์ Sappe!

'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium