ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันของ PT คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ เทียบกับปั๊มแบรนด์อื่นๆ  (อ่าน 19971 ครั้ง)

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
พอดีช่วงนี้แถวบ้านผมมีปั๊ม PT กำลังจะเปิดใหม่ใกล้ๆถึง 2 ปั๊มเลยครับ

ปกติผมเติม E20 ของบางจากเป็นประจำ มี esso บ้าง

เดี๋ยวกะว่า PT เปิดแล้วจะลองสักหน่อย เลยอยากทราบว่ามีใครเติมน้ำมัน PT อยู่บ้างไหมครับ

แล้วเค้ามีบัตรสะสมแต้มเหมือนปั๊มอื่นๆด้วยรึเปล่า

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
เติมเลยครับ
ไม่มีปัญหาอะไร มีบัตรสะสมแต้มด้วย
ใช้น้ำมันเครื่องของPT Benzene ถูกดี
กึ่งสังเคราะห์ โปรโมชัน 2แกลลอน 800บาท
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ Tien.W

ผมแฟนประจำ PT

ส่วนตัว ลื่นกว่า บางจาก / PTT ครับ เป็นรองแค่ เชลล์

อันนี้ สำหรับ E10 95 นะครับ

ออฟไลน์ off_033

กาแฟหอมดีครับ อร่อยกว่านกเงือก

น้ำมันยังไม่ได้ลอง

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
เติมดีเซล PT ประจำครับ

ได้แต้มคุ้มลิตรดี น้ำมันความรู้สึกไม่ต่างจาก บางจากที่เติมประจำด้วย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ tleema

• Full Member
กาแฟ รสชาติดี แถมมีโปรเป็นช่วงๆๆ ส่วนนำ้มันตามท่านด้านบนเลยครับ

ออฟไลน์ renew

จะเปิดใหม่ ออกมอเตอร์เวย์ ไปฉะเชิงเทรา ต้องลองซะหน่อยแล้ว

ออฟไลน์ Amnaj

หลังๆเติม PT ประจำ เพราะปั้มเปิดใหม่ ใกล้บ้าน สะสมแต้มด้วย เมื่อก่อนเติมแต่บางจาก ดีเซล ความรู้สึกบางจากดีกว่านิดๆ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ตอนผมเติมแก๊สโซฮอล95 ผมเติมประจำครับ
ส่วนตัวผมว่าดีกว่า ปตท. หน่อยๆ
แต่พอกลับมาเติม E20 ก็ไม่ได้เข้าอีกเลย เพราะไม่มีให้เติม
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ paulmoderndog

ตราบใดที่เป็นปั๊มใหม่ก็เติมไปเลยครับ
บางที่ปั๊มมีชื่อแต่เก่าผมก็ไม่อยากเติม
เคยเติมหอย ปั๊มเก่า เกือบมีปัญหา

ออฟไลน์ spciallist

• Jr. Member
  • **
ไม่ต่างจากปั้ม ปตท. บางจาก หรือ เซลล์เลยครับ
อย่างผมเน้นสะดวกเจอปั้มไหนก่อนก็เติมนั้น ติดที่เจอปตท. บ่อยเลยเติมบ่อยกว่าเพื่อน

ออฟไลน์ Darkart

น้ำมันดีกว่า ปตท. น้ำมันพอกับ Shell บางจาก Esso
คุณภาพ PT มาตรฐาน EURO4 ปั้มเปิดใหม่เยอะ ยิ่งต่างจังหวัดปั้มเยอะมากครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ BN`

ส่วนตัวผมคิดว่า ไม่ค่อยต่างจากปั๊มแบรนด์อื่นเท่าไหร่ครับ