ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆแนะนำอู่ทำสีรถยุโรปหน่อยครับ  (อ่าน 2318 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
เนื่องจากว่าประกันชั้น 1 ใกล้จะหมดแล้ว

และรถมีร่องรอยพอสมควรเลยอยากจะนำไปเข้าเคลมเก็บสีรถใหม่

Audi สีดำ ตอนนี้ใช้ประกันชั้น 1 ของเมืองไทยอยู่

ดูไว้สองที่ตอนนี้คือ 1.ศูนย์ Audi เลียบด่วน กับ 2.อู่ live a car เห็นจากรีวิวมาก็น่าสนใจ

ไม่ทราบว่าพี่ๆมีอู่ทำสีไหนที่โอเคๆแนะนำอีกบ้างไหมครับ หรือ ถ้าเป็น 2 ตัวเลือกข้างบน ควรเข้าที่ไหนมากกว่ากันครับ

เพราะไม่ค่อยเห็นรีวิวคนที่ทำสีออกมาจาก 0 ออดี้เท่าไหร่

ปล.ไม่รีบนะครับ เพราะว่าจะจอดรถไปแล้วไปต่างประเทศเป็นเดือนเลยครับสามารถทิ้งรถไว้ที่อู่ยาวได้
แต่อยากได้ร้านที่งานออกมาโอเคที่สุดกรุงเทพหรือพื้นที่ใกล้เคียงก็ได้ครับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ headduke

• Jr. Member
  • **
Re: รบกวนพี่ๆแนะนำอู่ทำสีรถยุโรปหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2022, 00:10:28 »
ไปทำที่ live มา จะบอกว่าอย่าเลย  มาทำเพราะรีวิวเยอะ เเต่สปอนเซอร์ทั้งนั้น  เลยไปทำ  ราคาเเพง แต่งานบริการไม่ดีตามราคา  ติดต่อยาก ตามความคืบหน้ายาก โทรไม่ค่อยรับ ไลน์ไม่ค่อยตอบ ติดขัดตรงไหนไม่เเจ้ง ต้องให้ถามเองว่ายังไม่ทำเพราะอะไร ถึงจะบอกว่าอะไหล่ขาด    นี่จอดไว้เดือนกว่าเเล้วยังไม่เริ่ม  หงุดหงิดจนอยากจะเอาไปขายเเล้วซื้อรถใหม่ให้รู้เเล้วรู้รอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2022, 00:12:11 โดย headduke »

ออฟไลน์ kimmeng21

Re: รบกวนพี่ๆแนะนำอู่ทำสีรถยุโรปหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2022, 01:15:49 »
ไปทำที่ live มา จะบอกว่าอย่าเลย  มาทำเพราะรีวิวเยอะ เเต่สปอนเซอร์ทั้งนั้น  เลยไปทำ  ราคาเเพง แต่งานบริการไม่ดีตามราคา  ติดต่อยาก ตามความคืบหน้ายาก โทรไม่ค่อยรับ ไลน์ไม่ค่อยตอบ ติดขัดตรงไหนไม่เเจ้ง ต้องให้ถามเองว่ายังไม่ทำเพราะอะไร ถึงจะบอกว่าอะไหล่ขาด    นี่จอดไว้เดือนกว่าเเล้วยังไม่เริ่ม  หงุดหงิดจนอยากจะเอาไปขายเเล้วซื้อรถใหม่ให้รู้เเล้วรู้รอด

โอ้ว ชัดเจนเลยครับ ไม่ทราบว่ามีอู่ทำสีอื่นแนะนำไหมครับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ ck_win

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2022, 07:47:00 »
ผมไม่เคยไปอู่นี้นะครับ แต่เคยถามเพื่อนที่เป็นโบรกประกัน เค้าแนะนำว่าคราวหน้าให้เข้าที่นี่ดู ส่วนใหญ่ทำรถยุโรปและซุปเปอร์คาร์
ลองหาข้อมูลและพิจารณาดูครับ อยู่แถว ถ.ประเสริญมนูกิจ ชื่อ Doctor Auto Clinic

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2022, 07:56:38 »
ผมไม่เคยไปอู่นี้นะครับ แต่เคยถามเพื่อนที่เป็นโบรกประกัน เค้าแนะนำว่าคราวหน้าให้เข้าที่นี่ดู ส่วนใหญ่ทำรถยุโรปและซุปเปอร์คาร์
ลองหาข้อมูลและพิจารณาดูครับ อยู่แถว ถ.ประเสริญมนูกิจ ชื่อ Doctor Auto Clinic
อยู่แถวบ้านผม รถสปอร์ต+ซุปเปอร์คาร์มาทำเยอะ เคยโทรไปถาม ราคารุนแรง เดาว่าจากราคาที่ผมเคยถาม งานประกันน่าจะต้องมีจ่ายเพิ่ม

ผลงานต้องลองหา feedback ดูครับ ..

ออฟไลน์ mxmx

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2022, 08:27:16 »
งานดีคับ ไม่มั่วคับ คุณภาพตามราคา

ออฟไลน์ panply

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2022, 09:14:20 »
  เป็นตัวเลือกครับ K auto color ถ เทอดพระเกียรติ ผมประกันชั้นหนึ่งแต่ซ่อมอู่ x trail โดนรถเมล์ในตำนานสอยท้าย ฝาท้ายพลาสติกค่อนข้างยุ่งยาก ทำออกมาดีมากเลยครับ มองไม่ออกว่าเคยทำสีมา(สีเงินนี่เวลาโดนแดดถ้าเพี้ยนจะเห็นชัดมาก) แล้วมีรับประกันด้วย
  ที่นี่ทำใจด้วยรถเยอะมาก กับต้องเสียค่าบริการเพิ่ม
  คิดว่าจะทำอู่ใกล้บ้านดีมั้ยอยู่แถวรังสิต จะได้สะดวกแต่คิดอีกทีรถอยู่กับเราอีกนานยอมไปกลับไกลครั้งสองครั้ง เอาที่เราคิดว่าดีสุดเลย

ออฟไลน์ Shimura

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2022, 09:25:05 »
ผมเคยไปทำ ไทยรัตน์ยานยนต์ บางกรวย อู่ใหญ่ กับ โฟร์การาจ เรซซิ่ง เลียบด่วน งานดีทั้งคู่เลยครับ 
2007**Estima#ACR50
2013**Vellfire#ANH20
2014**Harrier#ZSU60
2014**BMW320DMsport#F30
2018**MercedesBenzE300#C238
2021**MercedesAMGCLS53

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2022, 10:01:21 »
ผมพึ่งทำที่ Live A Car มาครับ
ของผมซ่อมหนัก อยู่อู่เป็นเดือน
น้องพนักงาน ส่งรูป update ความคืบหน้าผ่าน LINE ให้ตลอด
งานสีออกมาดีใช้ได้ เอาไปให้น้องที่ทำ car detailing ดูก็บอกโอเค

ที่นี่เข้าไปทีไร ก็เจอ พวก TT, A5, A4 Avant มาทำเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Mon_Gc8

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2022, 13:47:24 »
  เป็นตัวเลือกครับ K auto color ถ เทอดพระเกียรติ ผมประกันชั้นหนึ่งแต่ซ่อมอู่ x trail โดนรถเมล์ในตำนานสอยท้าย ฝาท้ายพลาสติกค่อนข้างยุ่งยาก ทำออกมาดีมากเลยครับ มองไม่ออกว่าเคยทำสีมา(สีเงินนี่เวลาโดนแดดถ้าเพี้ยนจะเห็นชัดมาก) แล้วมีรับประกันด้วย
  ที่นี่ทำใจด้วยรถเยอะมาก กับต้องเสียค่าบริการเพิ่ม
  คิดว่าจะทำอู่ใกล้บ้านดีมั้ยอยู่แถวรังสิต จะได้สะดวกแต่คิดอีกทีรถอยู่กับเราอีกนานยอมไปกลับไกลครั้งสองครั้ง เอาที่เราคิดว่าดีสุดเลย

K Auto Color+1 ครับ ล่าสุดผมเพิ่งเอา Mini สี Pepper white ไปเครมฝาท้ายมา งานออกมาเนี๊ยบมากๆครับ สีไม่เพี้ยน งานประกอบดี แถมไม่มีละอองสีเข้าห้องโดยสารด้วยครับ (ผมเคยนำสวิฟไปซ่อมตัวถังที่อู่แถวสายสาม ปรากฎว่างานประกอบไม่ค่อยดี แถมละอองสีติดเต็มคอนโซลกลาง ขัดไม่ออกครับ😢)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2022, 15:47:45 »
งานศูนย์ไปเลยครับ

ออฟไลน์ ANWT

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2022, 20:51:41 »
อันนี้ส่วนตัวยังไม่เคยไปทำซักที่นะครับ แต่แค่คิดว่าถ้าจะเอารถทำสีก็คงเป็น1ใน listด้านล่างนี่แหละ
1.K auto colour
2.ไทยรัตน์ยานยนต์
3.Chun garage

ออฟไลน์ Trafalgar

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2022, 22:02:19 »
ตามครับ
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ belkw202

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2022, 17:22:59 »
k auto อีกเสียงครับ
ส่วนตัวเอา w204 กับ cx5 ไปทำมาให้ผ่านครับ
ไม่หนาไม่เพี้ยน และไม่ได้ของแถมอะไรกลับมาเท่าที่สังเกตุ
ส่วนราคาก็แรงใช้ได้อยู่ครับ
Tesla Model 3 Highland LR
G08 iX3 M Sport
Cx5 2.5s
Mazda 2 1.3 S
w202 c36 AMG
w212 e63 AMG
w204 c250 AMG Sport Plus
w207 e350 4matic
e90 325i