ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามคุณ Jimmy และผู้ที่มีข้อมูล สำหรับ BMW X6  (อ่าน 5057 ครั้ง)

ออฟไลน์ panda2002

• Newbie
  • *
ผมกำลังมีโครงการจะซื้อ BMW X6 xDrive30d เร็วๆ นี้ครับ

ด้วยเป็นคนที่ชอบแต่งรถมาก หลักๆ ที่ต้องแต่งก็มี ท่อไอเสีย, เบาะ, เครืองเสียง และอีก 2-3 รายการ

ผมมีคำถามสำหรับการเปลี่ยนท่อไอเสียครับ ผมสนใจจะเปลี่ยนเป็นยี่ห้อ REMUS แต่พอเข้าไปที่เว็บ ไม่ได้แจ้งเรื่อง Performance ก็เลยไม่รู้ว่าจะดีขึ้นระดับไหน

รบกวนคุณ JIMMY หรือท่านที่มีข้อมูลด้วยครับ ว่า Performance จะดีขึ้นระดับไหน หรือได้แค่เสียงกับความหล่อเท่านั้นครับ

http://www.remus.eu/0880101586s-diesel-sound-system-sport-exhaust-left-right-with-1-carbon-tip-o-110-mm.html

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
Re: เรียนถามคุณ Jimmy และผู้ที่มีข้อมูล สำหรับ BMW X6
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 17:51:22 »
ผมว่านะครับ เรื่องความหล่อ ไม่ได้หล่อขึ้นเลย เสียง? ก็คงจะไม่ได้ดีขึ้นไปกว่านี้หรอกครับ มันเป็นดีเซลนะ แล้วเรื่อง Performance ... ก็คงไม่ได้ดีขึ้นจนเห็นชัดขนาดนั้นถ้าจะเปลี่ยนแค่ท่อไอเสียครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: เรียนถามคุณ Jimmy และผู้ที่มีข้อมูล สำหรับ BMW X6
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 17:57:37 »
ข้อนี้ไม่ทราบจริงๆครับ

นึกขึ้นได้ว่า รีวิว X6 ผมก็ยังไม่ได้เอาขึ้นเลยแหะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 18:26:23 »
เรื่องดีเซล ผมทราบดีอยู่แล้วครับ

ส่วนเรื่อง Performance ผมทราบครับว่าต้องมีปัจจัยอื่นมาเกี่ยวข้องด้วยไม่น้อยกว่า 3-5 รายการ ผมก็กำลังสั่งส่วนที่เกี่ยวข้องมาแล้วครับ เช่น กรองอากาศ

กำลังคิดเหมือนกันครับ ว่าสงสัยได้เสียงจริงๆ  ;D ;D ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 18:37:44 »
ไปได้ข้อมูลมาแล้วครับ เผื่อเป็นแนวทางสำหรับท่านอื่นด้วยครับ

REMUS Exhaust System for the BMW X6 [X6REMUS]

The REMUS Exhaust System for the BMW X6 adds a sporty sound and aggressive look to your BMW X6 while maintaining the quality and comfort you expect from a BMW. Available for xDrive 3.5 and 5.0.

Why Remus?
* OE Manufacturer of Choice for Bentley, AMG, Porsche, Pininfarina, Mercedes, Volkswagen, Brabus, AC Schnitzer, Oettinger, Kleemann, Carlsson, Gemballa and More
* Guaranteed quality and precision
* Meets or exceeds ISO and TÜV standards
* Manufactured using fully robotic TIG and MIG welding
* Precision machined and CAD designed
* Tested using a professional sound dynanometer to ensure proper sound output and no cabin drone
* Perfect choice for a subtle and affordable increase in power

REMUS Exhaust System for the BMW X6 Features:
* Straight through free flow design
* TUV approved*
* Made from 304 stainless steel inside and out
* 441 Stainless steel chome plated tips
* Vast selection of tips
* Lifetime unlimited mileage warranty
* Installed using factory mounting points
* Black ceramic coating for better look and to prevent surface damages
* Machine TIG welded and mandrel bent
* CNC machined
* Laser engraved REMUS logo

ด้านล่างเป็น Remus X6 Exhaust Dyno Chart ครับ .... เห็นกราฟอย่างนี้ค่อยอยากใส่หน่อย
* จริงๆ แล้วอยากเล่น X6 เบนซินครับ ... แต่ไม่ไหวเกินงบไปเยอะ
* รอคุณ Jimmy รีวิว X6 อย่างใจจดใจจ่อครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 20:28:05 »
ลองหาที่ Re-map แท้ดูครับศูนย์ไม่รู้มีมั้ย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 22:24:47 »
กำลังจะไมเนอร์เชนจ์เน้อออ....รอก่อนดีมั้ย ถ้าไม่รีบ  8)
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 22:57:38 »
แค่ท่อมันจะทำให้แรงขึ้นได้เลยหรอครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 23:00:40 »
แค่ท่อมันจะทำให้แรงขึ้นได้เลยหรอครับ
ถ้าเอาแค่หม้อพักท่อไอเสีย
น่าจะได้ม้าเพิ่มขึ้น2-5ตัวครับ  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 06:29:19 »
ท่อทำมาสำหรับเครื่องโตกว่า และเป็นเบนซินใช่มั้ยครับ
แบบนี้ เรื่องกราฟแรงม้าอาจจะอ้างอิงลำบากหน่อยนะครับ

เสียงน่ะได้แน่ เพราะท่อน่าจะโล่งขึ้นกว่าท่อเดิม
แต่กำลังอาจจะหายไปในช่วงตีนต้นรึเปล่า ไม่แน่ใจ
ถ้าเป็นไปได้ และชัวร์กว่า ลองหาสำหรับ 3.0 ดีเซลเลยน่าจะสบายใจกว่าครับ

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 07:28:51 »
ถ้าท่อตรงรุ่นใส่ไปเลย ดีกว่าเดิมแน่นอน ไม่ดังแต่เสียงแน่ๆ ถ้ารับได้กับเสียงเปลี่ยนตั้งแต่หัวยันหางไปเลย แต่เสียงดังหน่อยนะ ถ้าไม่อยากดังมาก เปลี่ยนตั้งแต่ช่วงกลางถึงหาง มีหม้อพัก สองสามใบมั้ง แรงบิดดีขึ้นเยอะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:27:35 »
ขอบพระคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลครับ