ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเครื่อง ปตท. Performa Super Synthetic HYBRID กับ น้ำมันเครืองทั่วไป  (อ่าน 30300 ครั้ง)

ออฟไลน์ bonzai

• Newbie
  • *
น้ำมันเครื่อง ปตท. Performa Super Synthetic HYBRID กับ น้ำมันเครืองทั่วไป ต่างกันอย่างไรครับ

ผมเป็นน้องใหม่เห็นถามกันเยอะ เลยอยากรู้ว่าต่างกันอย่างไรครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ไม่สำนึก เตรียมโลกันต์ได้เลย 555
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
รู้สึกเอะใจแปลกๆ จึงเข้าไปดูกระทู้ย้อนหลัง...

ชัดเลย !!

ยังไม่จบอีกใช่มั้ย อีกเคสนึงเค้าจะโดนเชือดอยู่แล้ว !! = =

หน้าด้านจริงๆ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ templeboy

ช่างกล้า!!!!
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
เฮ้ออออ
ปวดตับไหมละค๊าบท่านผู้ชมมมมม
แบนเถอะครับ อย่าปล่อยไว้เลย
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เพิ่งตั้งกระทู้ด่าข้างล่างไปนะ
ยังไม่สำนึกใช่ไหม?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2011, 22:09:40 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
ช่วยกันตอบว่า "ห่วยกว่า" เค้าจะเลิกมั้ยครับ  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไทยคอนเนคชัน

เมื่อไหร่พวกมึงจะเลิกทำอะไร here. Here. แบบนี้เสียที

ออฟไลน์ Lertvarit

FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Tonaka

ลองชิมเอง ดูเลยสิครับ
阿蘇山

PKS8

• บุคคลทั่วไป
หน้าด้านมากๆ

ออฟไลน์ FirstZ77

• บาน
-..- '

เหนื่อยกับพวกอย่างงี้จริง ๆ แมร่_ หน้าด้าน

ออฟไลน์ Ishida

ไม่ใช้หรอก เครื่องฟังหมด ใช้ของ Unocal ล่ะ ดีที่สุดแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2011, 01:27:58 โดย Ishida »
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ Sammy_

เบื่อหน่ายจริงๆ

ออฟไลน์ Mighty-X

เฮ้อ... :(

ออฟไลน์ DArkMaster

มาแบบนี้สงสัยอยาก.."ลองของ" ;D

ออฟไลน์ MoLee

อย่างงี้เนียนไม่พอ ด้านด้วย!

ออฟไลน์ Ruksadindan

บอนซายยยยยยย

แฉ่งงงงงงงงงงงง

ออฟไลน์ yod artstu

ทำลาย brand เค้าเปล่าๆ
ไม่รู้ว่า ปตท จะว่าอย่างไร เมื่อเห็นผลงานแบบนี้
: )

ออฟไลน์ Ruksadindan

เออ แล้วก็บอกมาสิมันมีดีอะไร มัวแต่ถามคนเขาจะรู้ไหม

ออฟไลน์ jones

Re: น้ำมันเครื่อง ปตท. Performa Super Synthetic HYBRID กับ น้ำมันเครือŧ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 00:19:32 »
จะตอบให้นะครับ ไม่ว่าจะเป็นน้ำมันเครื่องชนิดไหน แบบไหน สูตรไหนยังไงก้ตาม ไม่เว้นแม้กระทั้งน้ำมันเติมรถ มันเป็นอะไรที่โค ตะ ระ "ห่วยแตก" เหมือนกันหมดเลยล่ะครับ ผมเคยลองกับรถส่งของที่บ้านมาแล้วทีนึงเพราะอยากได้ของแถม สุดท้ายก้ได้ถ่ายทิ้งตั้งแต่ประมาณ2000โลแรกเท่านั้น พอเอาของยี้ห้ออื่นมาใส่นี่โอโห! วิ่งดีต่างกันหน้ามือเป็นหลังตีนเลยล่ะ แล้วรถทุกคันในบ้านผมไม่เคยแม้แต่จะคิดที่จะเติมปตท.เด็ดขาด น้ำมันปตท.น่ะเก็บไว้หยอดโซ่จักรยานยังไม่หายฝืดเลย  ****อ้อ ฝากไปบอกบริษัทแม่คุณด้วยนะ ว่าผลิตภัณฑ์น้ำมันของพวกคุณน่ะ โครตห่วยแตกเลยว่ะ >:(

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2011, 00:44:10 โดย jones »
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Envil

ยี่ห้อนี้อย่าไปใช้เลย เค้ารู้กันทั่วประเทศ

ออฟไลน์ shando

หึหึ แบบนี้สมควรโดนจัดเต็ม

ออฟไลน์ HYDE--

โอ้ยยยย บริษัทตั้งใหญ่โต แต่เจื้อกไม่ไส่ใจกะ R&D เลยสักนิด ดูซิ มีห้องแลปแค่ที่เดียว จะำไปทำอะไรได้

ผมมีญาติที่เข้าไปทำงานอยู่ ปตท เค้าเล่าให้ผมฟังว่า ผู้บริหารเรียกมาประชุม พอเข้าเรื่องการวิจัยเท่านั้นแหล่ะ ไอพวกผู้บริหาร หาวไส่สะงั้น !

จะเอาแต่เรื่องการตลาดอย่างเดียว เห้อ Thailand Only จริงๆเล้ยยยย

เพราะเป็นแบบนี้ ผมเลยไม่ค่อยแปลกใจว่า ทำไม น้ำมัน มันถึง สู้เค้าไม่ได้สักกะอย่าง

ออฟไลน์ SitdownstrikE

ผมไม่เติมปตท. ก็เพราะโฆษณาแฝงห่วยๆ แบบเนี้ยแหละ

ทุกวันนี้เดือนละ ห้าพันกว่าบาท อุดหนุนบางจากไป คิดถูกแล้ว

ออฟไลน์ HYDE--

วันไหนตังน้อย ผมเติมบางจาก E20

วันไหนตังเยอะ ผมเติม Shell Vpower

ออฟไลน์ Duke2001

• Jr. Member
  • **
ผมพูดได้เลยครับนัำมันเครื่อง ปตท. ห่วยมากๆครับ ผมใช้เครื่อง 4G63T EVOIII
เคยใช้น้ำมันเครื่อง ปตท. Performa Racing Synthetic 5W50  ผมมีเกจวัดแรงดันน้ำมันเครื่อง
และเกจวัดอุณหภูมิน้ำมันเครื่อง ในรองสูงๆ แรงดันน้ำมันเครื่องตกครับ แถมอุณหภูมิน้ำมันเครื่องสูงมากอีกครับ
ใช้ได้แค่ 1000 โลถ่ายทิ้งเลย แถมเปิดฝาวาล์วมาแคมชาปดำอีกตางหากครับ ปัจจุบันไปใช้ยี่ห้ออื่นแล้ว
แรงดันในรอบสูงไม่ตกอุณภูมิน้ำมันเครื่องปกติดีครับเข็ดแล้วครับกับผลิตภัณฑ์ของ ปตท. แถมยังมาโฆษณาแฝงอีก
ว่าของตัวเองดี  แหมทำมาเปรียบเทียบกับน้ำมันเครื่องทั่วไป ปตท.โคตรห่วยครับอย่าไปใช้หรือเห็นแก่ของแถมครับ...

ออฟไลน์ myalexxp

ผมพูดได้เลยครับนัำมันเครื่อง ปตท. ห่วยมากๆครับ ผมใช้เครื่อง 4G63T EVOIII
เคยใช้น้ำมันเครื่อง ปตท. Performa Racing Synthetic 5W50  ผมมีเกจวัดแรงดันน้ำมันเครื่อง
และเกจวัดอุณหภูมิน้ำมันเครื่อง ในรองสูงๆ แรงดันน้ำมันเครื่องตกครับ แถมอุณหภูมิน้ำมันเครื่องสูงมากอีกครับ
ใช้ได้แค่ 1000 โลถ่ายทิ้งเลย แถมเปิดฝาวาล์วมาแคมชาปดำอีกตางหากครับ ปัจจุบันไปใช้ยี่ห้ออื่นแล้ว
แรงดันในรอบสูงไม่ตกอุณภูมิน้ำมันเครื่องปกติดีครับเข็ดแล้วครับกับผลิตภัณฑ์ของ ปตท. แถมยังมาโฆษณาแฝงอีก
ว่าของตัวเองดี  แหมทำมาเปรียบเทียบกับน้ำมันเครื่องทั่วไป ปตท.โคตรห่วยครับอย่าไปใช้หรือเห็นแก่ของแถมครับ...

อ่าห้าาาาา ตายแล้วๆๆ ผมใช้ CK5 เป็นประจำครับ เครื่อง 4G93 MT ปี 1997 (ติดแก็สหัวฉีดมา 3 ปีกว่าๆ )

ผมใช้ ปตท. Semi 0w40 มา จะ 4 ปีแล้ววววว รถวิ่งมา 216,000 km.

ใช้คราวละ 15,000 km. -  -* แล้วเปลี่ยนถ่ายพร้อมกรองทิ้งไปเลย

แบบนี้รถผมจะเป็นไรมากป่าวครับนี่

ออฟไลน์ euro

เฮ้อบริษัทจะเจ๊งหรือไง ไม่มีเงินซื้อโฆษณาหรือไง อยากประชาสัมพันธ์ ก็ซื้อโฆษณา จะได้โฆษณาคุณสมบัติให้เต็มที่เลย ปตทรวยแต่ไร้ศักดิ์ศรีว่ะ

ออฟไลน์ swan

พูดไม่ออก บอกไม่ถูกจริงๆ