ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องระบบกันขโมย  (อ่าน 1716 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sith8059

• Jr. Member
  • **
ขอคำแนะนำเรื่องระบบกันขโมย
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2022, 19:42:17 »
สวัสดีครับ สอบถามเรื่องระบบกันขโมยรถนิดนึงครับ

พอดีรถ Accord ท้ายก้อน ติดกันขโมย Alpine เพิ่มตั้งแต่สมัยป้ายแดง ปัจจุบันเริ่มออกอาการรวนบ้างแล้ว เลยว่าจะเปลี่ยนใหม่ครับ

ไม่แน่ใจว่าเดี๋ยวนี้มีระบบกันขโมยยี่ห้อไหนแนะนำบ้างครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำเรื่องระบบกันขโมย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2022, 21:32:25 »
ถ้าพวกรีโมท เดี๋ยวนี้แทบสูญพันธ์ุหมดละ

จริงๆ ให้เค้าปลดออกก็ได้ครับ ไม่น่าจะอยู่ในใบสั่งของโจรแล้วล่ะ

แต่ถ้าอยากติด ลองดูของ viper ก็ได้ครับ ของ usa ราวๆ หมื่นบวกลบ

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
Re: ขอคำแนะนำเรื่องระบบกันขโมย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2022, 21:48:25 »
จริงๆผมเห็นด้วยกับด้านบนนะ แต่แนะนำลองหาพวกที่เป็นสวิตช์ตัดน้ำมันดีกว่าครับ ราคาไม่แพงมาก (หนักค่าแรงมากกว่า)

ปัญหามันจะมีแค่อย่างเดียวคือท่านลืมว่าไว้ตรงไหนนั่นแหละ

ออฟไลน์ bennieT8

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2022, 09:47:16 »
จะว่าไปได้อ่านคำถามแล้วเพิ่งนึกขึ้นได้ว่า  ปัญหาขโมยรถแบบนี้เดี๋ยวนี้แทบไม่ได้ยินแล้ว  เพราะระบบป้องกันสมัยนี้มีมากับรถตั้งแต่ออกมา  ถ้าคุณจะยังอยากติดเพื่อความปลอดภัยหรือความสะดวกก็แล้วแต่  ยี่ห้อ Viper ดีมากนะครับ  แต่มีปัญหาจุกจิกกับเซ็นเซอร์ได้บ้าง  ต้องวิ่งไปแก้ไขที่ Robin Audio ได้เป็นหลัก  ผมว่าติดแค่ ABT ก็พอ คุณภาพเชื่อถือได้ในราคาเป็นมิตรกว่า  มีศูนย์หลายแห่งบริการครับ

ออฟไลน์ PaPaMan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2022, 10:00:41 »
ถ้าพวกรีโมท เดี๋ยวนี้แทบสูญพันธ์ุหมดละ

จริงๆ ให้เค้าปลดออกก็ได้ครับ ไม่น่าจะอยู่ในใบสั่งของโจรแล้วล่ะ

แต่ถ้าอยากติด ลองดูของ viper ก็ได้ครับ ของ usa ราวๆ หมื่นบวกลบ

ผมก็ติดของ Viper ครับ ใช้รีโมทเดิมของรถ ติดมาหลายปีแล้ว ตอนนี้มันไม่ทำงานไปแล้วครับ แต่ยังไม่สร้างปัญหาพวกร้องโวยวายเองหรือล็อกไม่ได้ก็เลยยังไม่เอาไปแก้ไข ร้านอยู่ไกล

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2022, 11:10:25 »
ที่ยังมีทำตลาดอยู่ก็ ABT ครับ
ส่วนตัวติดทุกคัน  เพราะใช้รถตลาด ไม่อยากให้รถไปเที่ยวชายแดน แล้วตัวเองผ่อนกุญแจ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2022, 21:45:21 »
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

เดี๋ยวจะลองไปลองดูรายละเอียดของพวก Viper , ABT อีกทีนึงครับ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2022, 21:49:20 »
จริงๆผมเห็นด้วยกับด้านบนนะ แต่แนะนำลองหาพวกที่เป็นสวิตช์ตัดน้ำมันดีกว่าครับ ราคาไม่แพงมาก (หนักค่าแรงมากกว่า)

ปัญหามันจะมีแค่อย่างเดียวคือท่านลืมว่าไว้ตรงไหนนั่นแหละ

สวิตซ์ตัดน้ำมันมีอยู่ครับ แต่ยกเลิกไปนานแล้วเหมือนกัน ตำแหน่งติดมันอยู่ในกล่องเท้าแขน เคยมีประสบการณ์คนนั่งข้างรื้อหาตลับเทปแล้วไปโดน รถดับกลางอากาศครับ เหอๆ