ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจอง New D-max 2.5 VGS Z cabเตี้ย นานมาก พี่จิมมี่พอรู้สาเหตุป่าวคับ  (อ่าน 6138 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thanawat Ton

• Full Member
ผมจองรุ่นนี้นานมากเลยครับ ยังไม่ได้รถเลย พยามรถเช็คหลายๆศูนย์ทั้งใน กทม. และ โคราช หรือกระทั้งคนรู้จักที่ทำงานในศูนย์อีซูซุ  เขาบอกว่ารุ่นนี้ไม่ส่งรถมาเลยครับ   เริ่มท้อแล้วคับ แต่ก็อยากได้ จำเป็นต้องใช้รถด้วย  ไม่มีรถกระบะใช้มาเกือบ8 เดือนแล้วตั้งแต่ขายคันเก่าไป  พี่จิมมี่พอทราบสาเหตุป่าวคับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ชาว Isuzu ที่ทราบเรื่อง ช่วยตอบ และรับเคสลูกค้ารายนี้ ดูแลต่อด้วยนะครับ

ผมมอนิเตอร์อยุ่นะครับ เพราะผมทราบเรื่องราวฝั่ง Isuzu น้อยมาก

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

จองรถไว้เมื่อไหร่เหรอครับ

ออฟไลน์ baddream11

• Sr. Member
กระบะตัวเตี้ย ตอนนี้กลายเป็นลูกเมียน้อยไปแล้วครับ
ต้องภาวนาให้มียอดจองเข้ามาจนได้ระดับนึงก่อนครับ
เค้าถึงจะผลิต ขนาดตัวสูงผมยังรอรถ 5 เดือนกว่า
ทำใจเถอะครับ - -

ออฟไลน์ Thanawat Ton

• Full Member
ขอบคุณครับพี่จิมมี่

ผมจองไปต้นเดือนมีนาครับ  ผมจองไว้ที่โคราช แต่ตอนนี้ก็พยามวิ่งหารถใน กทม.ด้วยครับ เผื่อจะได้เร็วขึ้น

ออฟไลน์ jumpon77

New D-maxรออย่างต่ำๆ3เดีอนคับเพราะรถผลิดไม่ทันคับคนมันออกเยอะมากๆคับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ nong99

• Jr. Member
  • **
ผมจองเดือน1 กำหนดรับเดือน5 แต่ตอนนี้พึ่งได้รถต้นเดือน7ครับ

ออฟไลน์ toonze

ตอนผมจอง 5 เดือนครับกว่าจะได้ และผมจองรุ่นที่คนจองน้อยด้วย สีที่คนไม่ชอบอะ คิว 1 เลยของ 0 ใจเย็นๆๆครับผลิตไม่ทันจริงๆๆ

ของผม 2.5 Hd  4D  Zp  AT

ออฟไลน์ SP

เพื่อนคุณแม่ผมจองประมาณมีนาคม จนถึงตอนนี้ยังไม่ได้รถเลยครับ โดนเลื่อนแล้วเลื่อนอีก คราวนี้เซลล์นัดแน่ๆเลยคือ 20 สิงหา

ถ้าไม่ได้ก็ต้องทำใจขับมอไซด์ต่อไปเพราะมีรถคันเดียวก็ขายไปละ วันไหนฝนตกล่ะน่าสงสาร

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
พี่ผมจองธันวาปีที่แล้ว.. กำหนดการได้เดือนมีนา..
แต่เพิ่งได้รถต้นเดือนกรกฎานี้เองครับ..
ขนาดเป็นตัว Hilander ที่ไม่ใช่ลูกเมียน้อยนะเนี่ย..

ศูนย์อิซูซุบ้านผมที่ชัยภูมิ รถไม่มีเลยครับ.. แต่ศูนย์เชฟ โคโลราโด้จอดในศูนย์เพียบ
เผลอๆมีรุ่นที่เราอยากได้ ออกรถได้ ณ ตอนนั้นเลยก็เป็นได้ ถ้าไฟแนนซ์อะไรผ่านน่ะครับ
ลองๆไปสอบถามดูได้ครับ ถ้าเผื่ออยากเปลี่ยนใจจากดีแม็กเป็นโคโลราโด้ โคราช-ชัยภูมิอยู่ใกล้ๆ แค่ร้อยกิโล..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ oOPATOo

• Jr. Member
  • **
ผมว่ามันแล้วแต่รุ่นนะครับ มองดูแล้ว ตัว spacecab นี่ท่าจะนานสุด รองลงมา ก็ HR แล้วก็ v-cross
(ของที่บ้าน v-cross 2.5 vgs ราวๆสองเดือนได้ครับ)

ขอให้ได้รถโดยไวครับ -.,-

ออฟไลน์ baeyongcai

• Sr. Member
ตัวเตี้ยเห็นออกน้อยกว่าพอสมควร
หลังจากเดือน OCT น่าจะมีการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้น เนื่องจากผลิตได้มากขึ้น  จากโรงงาน GW
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2012, 10:02:42 โดย baeyongcai »

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ต้องดูดีลเลอร์ที่จองไว้ด้วยครับ
ว่า power มากน้อยแค่ไหน ถ้าเป็นดีลเลอร์ที่มีแค่
1-2 ศูนย์ ทางตรีเพชรจะปล่อยรถให้น้อยมาก

ปล.ถ้าไม่มีชื่อจองไว้ หมดสิทธิ์ตัดรถก่อนเลยครับ
อยู่ดีๆจะ walk-in เข้าไปหารถ บอกได้เลยว่า ไม่น่ามีโอกาสครับ
เซลล์ไม่สามารถเบิกรถออกมาให้ได้ ถ้าไม่มีชื่อจองกับดีลเลอร์