โพลล์

อยากให้ผมเขียนรีวิวการอัพ GARMIN อย่างละเอียดหรือไม่ ?

ต้องการ
17 (100%)
ไม่ต้องการ
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 17

ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใหนประสบปัญหาการอัพโปรแกรม GPS ยี่ห้อ GARMIN บ้างหรือเปล่าครับ  (อ่าน 4287 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ผมใช้ GARMIN 2465 ซึ่งได้แผนที่ Life time มาตั้งแต่ซื้อ
แต่พอจะอัฟ software ตัวเครื่อง กับ Map ครั้งที่ 3กลับทำไม่ได้ เพราะวิธีอัพแบบใหม่ต่างจากแบบเดิมเยอะมาก
ในเวปก็ไม่ได้อธิบายวิธีอัพแบบเป็นขั้นตอน ซึ่งทำให้งงมาก
แต่ความพยายามผมก็สำเร็จ เมื่อเย็นนี้เมื่อโทรไปถาม Customerservice มา
จนอัพได้สำเร็จในที่สุด ทั้ง software ตัวเครื่อง กับ Map

หากสมาชิกท่านได้ประสบปัญหาเหมือนผม และอยากได้วิธีการอัพแบบละเอียด
ผมก็คิดจะทำวิธีการอัพแบบละเอียดให้ ขอให้แสดงความจำนงค์ในกระทู้นี้เลยครับ
ที่ขอสำรวจความคิดเห็นก่อนเนื่องจากกลัวทุกท่านรู้กันแล้วไม่อยากเอามะพร้าวห้าวมาขายสวน

ออฟไลน์ nachi

• Jr. Member
  • **
ของผมรุ่น  2565 กว่าจะอัพได้ก็เหงือกแห้งเหมือนกัน จิงๆวิธีการ update ในเวป garmin ขั้นตอนมันก็ไม่ได้ยากนะ แต่ทำไมการ sync ระหว่างตัวเครื่องกับระบบ update software มันช้า บางครั้งมันก็หลุดไปเลยจิงๆเค้าก็มีเวปบอร์ดเกี่ยวกับพวก GPS garmin ไม่แน่ใจว่าเอามาลงจะผิดกฏมั้ย ยังไงลองหาในกูเกิ้ลดูคับ มีคลับอยู่2คลับมั้งที่ค่อนข้างกูรูเรื่องนี้

ออฟไลน์ focus man

• Full Member
ผมไม่ได้อัพมา 2 ปีแล้ว...โหลด plugin มา เสียบเครื่องเข้าไป เวบบ์แจ้งว่า แผนที่และซอฟท์แวร์ผมไม่มีรายการต้องอัพเดท....

ไปต่อไม่ถูกเลยครับ   ;D... ได้โปรด รีวิวเถอะ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ผมไม่ได้อัพมา 2 ปีแล้ว...โหลด plugin มา เสียบเครื่องเข้าไป เวบบ์แจ้งว่า แผนที่และซอฟท์แวร์ผมไม่มีรายการต้องอัพเดท....

ไปต่อไม่ถูกเลยครับ   ;D... ได้โปรด รีวิวเถอะ

ตอนแรกผมก็เป็นครับ เพราะเค้าเปลี่ยนวิธีใหม่ ต้องทำตามวิธีใหม่หมดเลย
สรุปเย็นนี้จะทำรีวิวให้นะครับ
  ;D

ออฟไลน์ BoZomBie

• **
  • My Puius My Love
เค้าจะตรวจสอบรุ่นก่อนครับ ถ้าเครื่องเป็นของนอกหิ้วมา ไม่แนะนำ
เพราะเครื่องคุณอาจกลายสภาพเป็นที่ทับกระดาษไปได้
ทำทุกอย่างตามที่ใจอยาก ยอมรับผลของความอยากจากสิ่งที่ทำ

ออฟไลน์ jay-burn

• **
ขอวิธีด้วยครับ :D

ออฟไลน์ need4speed

• **
เท่าที่ทราบมา ESRI เลิกเป็นคนดูแลแผนที่ให้ Garmin เมื่อไม่นานมานี้ เวลามีปัญหาอะไรเลยโยนกันไป โยนกันมา แต่ว่าตอนนี้คงนิ่งแล้วมั้งครับ

ผมก็ใช้ 2465 ว่าแต่ว่าตอนนี้มันอัพไปถึงวอร์ชั่นไหนแล้วไม่ได้ตามเลย เบื่อก็ตรงโปรแกรม BaseCamp ของมันไม่สมบูรณ์สักที ไม่รู้จะกั๊กไปถึงไหน