ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านไหนใช้กล้องติดรถบ้างครับ แนะนำด้วย ถูก-แพง ได้อยู่  (อ่าน 8430 ครั้ง)

ออฟไลน์ h0661036

• Sr. Member
ผมใช้ transcend 100   เอาถูกสุดตัด function ที่ไม่จำเป็นออก

ออฟไลน์ Arm

• Hero Member
ผมลองใช้มาหลายตัว มาจบตัวที่หาซื้อง่ายและเคลมง่ายทั่วไทยครับ

transcend drivepro 200 หรือ 220 นี่แหละครับ

จุดเด่นคือมุมมองกว้าง และดูภาพจากมือถือได้ ดูย้อนหลังบนมือถือได้โดยไม่ต้องโหลดไฟล์ลงเครื่อง

หรือถ้าอยากโหลดไฟล์เก็บไว้ก็สามารถทำได้ง่าย ๆ ครับ ใช้ wifi ไม่ต้องเสียบสายถอด card อะไรทั้งสิ้น

ข้อเสียคือเสียงไมโครโฟนเบาไปหน่อยครับ แต่ถ้ารถเงียบ ๆ แล้วเป็นคนชอบขับไปสบถคำหยาบไป ก็ไม่มีปัญหาครับ 555

เห็นด้วยเลยครับ

ผมใช้ Drivepro 200 อยู่ 2 ตัวครับ แต่ผมต่อตรงเข้ากับไฟรถเลย Start ปุ๊ปกล้องทำงานปั๊ป พอดับเครื่องก็ Delay 30 วิ  คุณภาพโดยรวมถือว่าโอเคมากๆ ภาพและเสียงชัดเจนดี และยังไม่เจอปัญหาค้างหรือเอ๋อเลย เพียงแต่ G Sensor มันค่อนข้างจะไว ตั้งไว้ที่ Low ถึงจะโอเคหน่อยตัวหนึ่งติดมา 2 ปีกว่าๆแล้ว ส่วนอีกตัวพึ่งจะ 6 เดือน ก็ยังไม่เจออะไร

ปล. ไมค์มันปรับตั้งได้นะครับ ของผมก็เสียงดังปกติดี

ตามนั้นหมดเลยครับ ผมใช้ Drivepro 200 2 ตัว 220 1 ตัว ติดตั้งแบบคุณเลย ต่อไฟตรงไม่เกะกะคอลโซล

200 ตัวนึง2ปีกว่าๆละ รถจอดตากแดดทุกวัน และมันก็ยังปกติดีอยู่ ไม่แฮงก์ ภาพคมชัด
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ SM.

กระทู้นี้มีประโยชน์มากมาย  8) 8) 8) 8)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าจะลองตัวนี้ครับ ของHP รุ่นF770 GY
มีทั้งกล้องหน้ากล้องหลัง กระจกตัดแสง มีเซ็นเซอร์เตือนชนด้านหน้าแล้วก็เตือนออกจากเลนด้วยครับ ผมว่าน่าสนนะ

https://www.jib.co.th/web/index.php/product/readProduct/24589/31/HP-CAR-CAMCORDER-F770-GY

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
ผมว่าจะลองตัวนี้ครับ ของHP รุ่นF770 GY
มีทั้งกล้องหน้ากล้องหลัง กระจกตัดแสง มีเซ็นเซอร์เตือนชนด้านหน้าแล้วก็เตือนออกจากเลนด้วยครับ ผมว่าน่าสนนะ

https://www.jib.co.th/web/index.php/product/readProduct/24589/31/HP-CAR-CAMCORDER-F770-GY

กล้องติดรถของ hp ไม่ค่อยดีนะครับ ราคาแพงกว่าคุณภาพ ส่วนตัวไม่แนะนำ