ผู้เขียน หัวข้อ: ติดดาวเทียมติดรถ  (อ่าน 2495 ครั้ง)

ออฟไลน์ DolYorWor

• Newbie
  • *
    • iUpdateIT
ติดดาวเทียมติดรถ
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 20:24:46 »
คือผมจอง fortuner รุ่น 3.0 ไว้อ่ะครับ แล้วจะติดตัวจอ LCD สำหรับคนนั่งหลัง แล้วก็ติดดาวเทียมเพิ่มด้วย

แล้วอยากรู้ว่า ถ้าเราเปิดทีวี หรือ ภาพยนต์ แล้วภาพมันจะขึ้นทั้งจอ Navi และ LCD เลยไหมนะครับ ถ้าไม่พอมีวิธีไหม

พอดีที่บ้านออกต่างจังหวัดบ่อย  ;D ถ้าลงผิดบรอดบอกด้วยนะครับ  :'(

เพิ่มเติม

คืออยากทราบว่าอีกกี่ปีจะมีไมเนอเชนใหญ่อ่ะครับของเจ้า Fortuner

แล้วตัวล่าสุดไมเนอเชนใหญ่ไปตอนไหนอ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2012, 20:27:31 โดย DolYorWor »
---------------------------------------------
Add me

face : fb.com/ninedol
twitter : @DolPositive
Instagram : @dolpositive
Line : dolyorwor

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
Re: ติดดาวเทียมติดรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 21:40:41 »
จะลองตอบเท่าที่รู้น่ะคับ (ไม่ชัวร์น่ะคับ)

กล่องดาวเทียมปกติจะมี AV out 1 Av out 2  ออกไปจากกล่องต้องเอา AV out 1 เนี่ยไปเสียบกับ AV in ของจอกลางเพื่อให้ภาพออก

แต่เครื่องเสียง2din ยี่ห้ออื่นๆจะมีให้เลือก AV in1 , An in2 ฯลฯ ที่เมนูเครื่องเลยแปลว่ามันมีช่องเสียบ AV in หลังเครื่องหลายช่อง ใช่มั้ยคับ เราก็เอา AV out 2 ไปเสียบที่AV in1 หลังเครื่องได้เลย

พอเวลาเราจะดูดาวเทียมให้ภาพขึ้นที่เครื่องเล่น ก็กดเลือกให้รับสัญญาณจาก AV in 1 (เหมือนทีวีบ้านอ่ะคับ)ภาพก็จะขึ้นที่เครื่องเล่นด้วย

ส่วนจอกลางก็ขึ้นเป็นดาวเทียมปกติอยู่แล้วไม่ต้องไปทำไรสักอย่าง

**แต่ปัญหาคือผมไม่รู้ว่า เครื่องnavi ติดรถ  Fortuner  มันเลือก AV in1 , AV in2 อะไรแบบนี้ได้หรือป่าวนี่สิคับ :P :P

Fortuner ตัวปัจจุบันนี่ก็ ไมเนอเชนใหญ่ ไปแล้วน่ะคับ

อีกทีก็เปลี่ยนโฉมใหม่ไปเลยไม่แน่ว่าอีกกี่ปี 1-2 ปีนี่แหละคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2012, 21:42:17 โดย kimmeng21 »
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ vitavas

• Full Member
Re: ติดดาวเทียมติดรถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 10:00:35 »
เรียนถามคุณ DolYorWor ครับ ว่า จอข้างหลังจะติดอย่างไรครับ โดยไม่กระทบท่อแอร์
เพราะผมคงจะติดเหมือนกัน