ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จิมมี่เราไปดังใน FB แล้นน ฮิ้วๆๆ  (อ่าน 6140 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
กำลังดูอะไรเพลินๆ ก็ไปเจอนี่มา ครับ ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
Re: พี่จิมมี่เราไปดังใน FB แล้นน ฮิ้วๆๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 10:12:38 »
น่าจะบอกว่าช่วงล่างดีที่สุดในclass น่าจะเหมาะกว่า

ทำอย่างนี้เดี๋ยวฟอร์ดงานเข้าอีก
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: พี่จิมมี่เราไปดังใน FB แล้นน ฮิ้วๆๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 10:30:22 »
เอ๋า ก็ถูกแล้วนี่ครับ

ผมบอกว่า เป็น รถ B-Segment ที่มีช่วงล่างดีที่สุดในตลาด

มันก็เป็นคำเดียวกันกับที่ว่า เป็นรถที่มีช่วงล่างดีที่สุดในกลุ่ม B-Segment เหมือนกันนี่ครับ?

งง

ส่วนเรื่องใน FB พี่ไม่รู้แหะ เพราะพี่ไม่ได้เล่น FB ครับผม
เลยเฉยๆ แต่ถามนิดนึง อันนั้น คนของฟอร์ดเองหรือเปล่าเอ่ย ที่เขา โพสต์ FB ให้แบบนั้นหนะครับ
อันนี้ไม่ทราบจริงๆ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 10:34:12 »
อ่่อผมก็เห็นเด้งขึ้นมาเหมือนกันเมื่อ 30นาทีก่อน  ;)

ออฟไลน์ wiszard

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 10:40:01 »

ส่วนเรื่องใน FB พี่ไม่รู้แหะ เพราะพี่ไม่ได้เล่น FB ครับผม
เลยเฉยๆ แต่ถามนิดนึง อันนั้น คนของฟอร์ดเองหรือเปล่าเอ่ย ที่เขา โพสต์ FB ให้แบบนั้นหนะครับ

ใช่แล้วครับ เป็นคนของฟอร์ดเอง เพราะเป็น FB ของ Ford Fiesta โดยเฉพาะครับ

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 10:45:32 »

ใช่แล้วครับ เป็นคนของฟอร์ดเอง เพราะเป็น FB ของ Ford Fiesta โดยเฉพาะครับ

ตามนี้เลยครับ จากฟอร์ดไทยแลนด์เลยแหล่ะ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 10:46:28 »
ของ Ford เอง หรือของ เอเจนซี โฆษณา ครับ?

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 10:50:05 »
รู้สึกแปลกๆ

พวกยี่ห้อรถชอบเอาคลิปทดสอบของคนโน้นคนนี้ไปลง
แต่ชอบตัดต่อลงแต่ตอนคอมเมนท์ด้านดีๆ
ไอ้ที่แย่ๆก้อไม่พูดถึงหรือตัดออกเอง

ดูๆไปเข้าทำนองใช้ประโยชน์โดยไม่ได้ขอเจ้าตัวหรือเปล่า

จิมมี่ดูแล้วโอเครึเปล่าล่ะ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 11:13:52 »
ของ Ford เอง หรือของ เอเจนซี โฆษณา ครับ?

น่าจะเป็นของ ฟอร์ดเองเลยครับ เพราะว่าในเว็บของ ford thailand ก็มีลิงค์ ของ FB ตัวนี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 11:29:54 »
ใครตาคมหูคม รบกวนช่วยดูทีครับว่าตรงกับคลิปของพวกเราทุกประการไม่มีการตัดต่อหรือเปล่า

เพราะถ้ามีตัดส่วนที่ตำหนิออก ผมมีโทรศัพท์จะต้องโทรแน่
แต่ถ้าไม่ได้ตัดต่อ ผมถือว่าโอเค แสดงว่าแฟร์
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 11:36:47 »
ผมว่าน่าจะเป็น เฟสบุ๊คของ Marketing มั้งครับ

เพราะถามอะไรไปก็ตอบไม่ได้
แต่พอพูดชมนิดๆ หน่อยๆ หละ รีบมาตอบเลย  :D

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 11:40:32 »
การตลาดแบบกองโจรเลยน่ะนั่น

เล่นอ้างคนโน้นคนนี้

ถ้าจะอ้างอิง หรือมีการใช้บทความ ถ้าเป็นบุคคลทั่วไป ไม่หวังผลการตลาดก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร แต่ถ้าหวังผลน่าจะมีการขออนุญาตเจ้าของก่อนจะดีกว่าน่ะ

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 11:43:10 »
เป็นเอเจนซี่ครับ

แต่ผมก็ไม่ได้เข้าไปดูนะ ว่ามีการตัดต่อหรือเปล่า
แต่ผมก็เห็นคนเค้าเอาไปลงทุกเวปนั่นแหละครับ (แต่เวป fiestaclub.net คุณ Blueoft ขออนุญาตแล้วนะครับ) 
แต่เวปอื่นผมไม่ทราบ แล้วก็เห็นเค้าลงกันเยอะแยะ ผมว่าดีซะอีก เป้นการโปรโมทเวป HLM ไปในตัว หุๆ(หมายถึงถ้าไม่มีการตัดต่ออะไรนำ ผมว่า ทำลิ้งค์มาที่ HLM นี่ล่ะดีที่สุด)

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 11:44:21 »
ผมว่าน่าจะเป็น เฟสบุ๊คของ Marketing มั้งครับ

เพราะถามอะไรไปก็ตอบไม่ได้
แต่พอพูดชมนิดๆ หน่อยๆ หละ รีบมาตอบเลย  :D

ตามนั้นเลยครับ อย่าได้ชมเชียว แม่มมาอย่างไว 5555

พอถามอะไรหน่อย ด่าอะไรหน่อย หายไป 3 วันเลยล่ะ เหอๆ

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 12:06:19 »
คงไม่มีอะไรหรอกครับ เท่าที่เห็นก็คือเขาลิงค์มาที่กระทู้ของเว็บเราน่ะครับ

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 12:07:45 »
ลองเปิดดูแล้วครับ ไม่ตัดต่อครับ แบบเดวกันกะที่ดูตอนมาใหม่ๆเรยครับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 12:31:42 »
โอเค หายห่วง

ทำลิงค์ มาหนะถูกแล้วครับ ขอบคุณมากครับที่เป็นหูเป็นตาให้
เพราะผมเองก็คงไม่มีโอกาสไปดูโน่นนี่นั่นมากมายนักในแต่ละวันอ่ะครับ

ออฟไลน์ DioVeloce

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 13:39:23 »
น่าจะบอกว่าช่วงล่างดีที่สุดในclass น่าจะเหมาะกว่า

ทำอย่างนี้เดี๋ยวฟอร์ดงานเข้าอีก

ผมเองก็ยัง งงๆ กับกระทู้นี้อยู่ดี - -*

ออฟไลน์ FlavorWheel

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 18:43:17 »
สงสัยผีจะบังตาผม ตอนแรกที่โพสต์ผมไม่เห็น คำว่า B-segmentเลยแม้แต่น้อยครับ

ขอโทษทุกคนที่ทำให้งง
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 21:07:10 »
ก็มันดีจริงๆอ่าครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 20:48:06 »
การตัด กับไม่อ้าง มันต่างกันนะครับ อันนี้เขาก็ยกมาแต่ที่พี่จิมมี่ชม ซึ่งเขาก็คงเลือกทำอย่างนี้อยู่แล้วล่ะครับ พี่จิมก็เลยดังด้วยเลย