ผู้เขียน หัวข้อ: แชรประสบการไปศูนย์บีเอ็ม Axxxx แถวรัชดา  (อ่าน 11289 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
แชรประสบการไปศูนย์บีเอ็ม Axxxx แถวรัชดา
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 16:30:05 »
ว่างๆ เลยไปดู X1 ใหม่ ขับ e90 ไป
 เจอเซลผู้ชายคนนึง พาไปลองดีปกติ แต่รู้สึกช่วงล่างแข็งนิดนึง เลยขอลอง 3gt หรือ 520d หน่อย เนื่องจากดูๆอยู่ด้วย เซลคนเดิมไปรับลูกค้าใหม่ เลยส่งให้ ผญ อีกคนดู

บทสนทนาประมาณนี้ครับ

ผม : ขอเทส 3gt หรือ 520d หน่อยครับ
เซล ผญ : ดูรุ่นไหนอยู่คะ ราคาห่างกันมากนะคะ ทั้ง x1 3gt และ 5 ใช้รถประเภทไหนคะ งบเท่าไหร่คะ ที่ว่ามา ห่างกันล้านนึงเลยนะคะ ใช้เองหรือเปล่าคะ
ผม : ลอง x1 แล้วแข็งหน่อย เลยอยากดูรุ่นที่ว่าครับ
เซล : เช็ครถก่อนนะคะ

สักพัก ส่งเซล ผช คนใหม่มา

ผม : ตกลงมีรถเทสไหมครับ
เซล ผช : ไม่ว่างเลยครับ คุณผู้ชายมีงบเท่าไหร่ครับ ใช้รถเดือนนี้เลยไหมครับ ราคาห่างกันเยอะนะครับ รถต่างกันด้วย 5 เป็น รถเก๋ง x1 เป็น suv นะครับ
ผม : รู้ครับตอนนี้ใช้ e90 อยู่ อยากลองดูหลายๆรุ่น ไม่ได้จำกัดงบครับ
เซล ผช : พร้อมออกเดือนนี้เลยไหมครับ งบเท่าไหร่ครับ ทำไมจะลองหลายรุ่นครับ
ผม : ไปลอง x1 มา อยากได้นุ่มๆหน่อย
เซล ผช : e90 ที่ใช้อยู่ก็แข็งนะครับ พวงมาลัยหนักด้วย ถ้าซื้อใหม่จะขายไหมครับ
ผม : ไม่ขายครับ
เซล : อ๋อ ซื้อเพิ่มด้วย
ผม : ไม่เปนไร ผมไปลองที่อื่นก็ได้ครับ

กากมากครับ ไม่เคยเจอมาก่อนแบบนี้ ถามแต่มีงบเท่าไหร่ จะออกเดือนนี้เลยไหม หรือ และถามว่า อ๋อ ดูเล่นๆหรือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 16:32:27 โดย mick »

ออฟไลน์ Dr.Jones

• Sr. Member
Re: แชรประสบการไปศูนย์บีเอ็ม Axxxx แถวรัชดา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 16:39:26 »
 ::) ???

ไม่ค่อย Service เลยครับ เปลี่ยน Showroom ดีกว่าไหม
แต่ใจเขาใจเรา , Objective ของเซลล์ขายรถโดยเฉพาะ BMW ก็คือเอาเงินออกจากกระเป๋าเราให้เร็วที่สุด (โดยที่เราสมยอมนะ)

ในความหมายของเซลล คือ E90 ควรจะเทินไงครับ อย่าใช้รถ BM 2 คันพร้อมๆกันเลย เปลี่ยนๆบ้าง

ปล
Axxxx นี่คือ Alaina เลย Robinson มานิดนึงเหรอเปล่าครับ (ฮาา... ล้อเล่นครับ))
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ dt9

Re: แชรประสบการไปศูนย์บีเอ็ม Axxxx แถวรัชดา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 17:47:18 »
เพื่อนผมเคยบอกว่า ลองไปโชว์รูมที่ขอนแก่นดูซิ แล้วจะรู้ว่าที่อื่นธรรมดาไปเลย

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 17:52:58 »
เพื่อนผมเคยบอกว่า ลองไปโชว์รูมที่ขอนแก่นดูซิ แล้วจะรู้ว่าที่อื่นธรรมดาไปเลย

เคยได้ยินชื่อเสีย(ง)ที่นี่มาเหมือนกัน ขนาดหลายๆคนยอมมาซื้อที่กรุงเทพเลยทีเดียว

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 18:15:20 »
ไม่รู้หรอลูกค้าระดับนี้ควรต้อนรับยังไง

ออฟไลน์ Tedjung84

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 18:18:24 »
ไปมาเหมือนกันครับ แถวรัชดาที่ว่า แต่ไม่เจออารมณ์แบบนี้นะ
เจอแบบนี้แย่มากอย่าไปสนใจครับ
ผมโอเคกับ german auto มากกว่าครับลองดูครับ

ออฟไลน์ muying

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 18:33:17 »
เคยเจอ ประมาณว่า มีเวลาให้ผมไหมครับ  (กะให้ลองทุกรุ่น)  เหยียบสุดเลยพี่  มีรุ่นใหม่มาเดี๋ยวเอาไปให้ลองที่บ้านไหม  ประมาณนี้

เชียงใหม่

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 18:36:55 »
เซลล์พวกนี้ มีเงินเดือน ค่าคอม เยอะมาก เหรอครับ ถึงต้องใช้คำถามแบบนี้

ออฟไลน์ pongsakorn11

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 19:19:50 »
คนพวกนี้ชอบมองคนที่ภายนอก พูดเหมือนกับเราไม่มีเงินซื้อเลยอะ ไม่ไหวจริงๆ

ออฟไลน์ supercat

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 19:38:05 »
เชิดใส่เลยฮะ  ช่างหัวมัน ช่างหัวรถที่ขายในศูนย์มันด้วย ( ไปซื้อศูนย์อื่น )  55

ออฟไลน์ ktonja

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 19:46:38 »
ขับ BMW ไปยังขนาดนี้ ถ้าผมนั่งรถเมล์ไปนี่สงสัยโดนกันไม่ให้เข้าศูนย์แน่เลย ^ ^"

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 20:11:36 »
กลับกันที่ผมเจอแบบนี้มักจะเป็นเซลฮอนด้า ส่วน bmw ชลบุรี บริการดีมากประทับใจ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 20:24:02 »
ผมซื้อรถจากที่นี่นะครับ

ตอนซื้อคันแรก ก็ขอให้นำมาลองเทสต์ให้ถึงบ้าน   เพราะติดต่อไว้ตอน Motor SHow
เซลล์ก็ขับมาให้ลองถึงที่บ้าน

ผมว่าด่าเซลรายตัวดีกว่า  เพราะประสบการณ์ส่วนตัวผม  0นี้ผมประทับใจครับ และบริการดีกว่า 0ที่บางนาตราด  เพราะอันนั้นเคนเอาเข้าไปเช็คระยะ  พอเสร็๗กลับมา  พรมสีเนื้อข้างบานประตูผม ดำยังกับช่างไปลุยป่ามา  ผมพยายามเช็ดก็ออกไม่หมด

ถ้ามีปัญหาแบบจขกท. ผมแนะนำว่าให้ complain เซลล์ กับผู้จัดการดีกว่านะครับ
อันนี้ออกแนว เซลล์คนเดียว(หรือ2คน) ทำให้ 0 ที่มาพนักงาน 40-50 คนดูแย่ไปหมดเลย 

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 20:53:21 »
อันนี้คิดเองล้วนๆ  ครับ
มองอีกมุม  เป็นไปได้ไหม
ช่วงเศรษฐกิจขาลงขายของฝืดๆ มีแต่คนขอลอง แถมอยากลองทุกรุ่น ไม่ตัดสินใจแบบใดแบบหนึ่ง ลองแล้วไปเลย 
ซึ่งต่างกับช่วงขายดี ลูกค้ารถพรีเมี่ยมส่วนใหญ่ตัดสินใจมาจากบ้านอยู่แล้ว

คิดว่าบางทีเซลล์ก็ไม่กล้าตัดสินใจ อยู่ที่ผู้จัดการโชว์รูมซึ่งส่วนใหญ่ก็ลูกหลานเจ้าของโชว์รูม เป็นผู้ตัดสินใจและสั่งการหรือเปล่า?

แต๋ก็นะ  ไม่ว่าจะอย่างไร การบริการที่ดีต่อลูกค้าก็ต้องมาเป็นอันดับแรกอยู่แล้ว

ออฟไลน์ MCZ

• Jr. Member
  • **
  • I'M C-HR
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 21:48:43 »

เคยได้ยินชื่อเสีย(ง)ที่นี่มาเหมือนกัน ขนาดหลายๆคนยอมมาซื้อที่กรุงเทพเลยทีเดียว

ผมก็ออกที่นี่นะฮะ ยอมรับว่าที่นี่ Force จริงๆ ตอนผมออก เชียร์จาก Teana 2.5 ตัวท็อป มาเป็น E90 ได้ สุดยอดมาก แต่เรื่องอื่นโดยรวมผมโอเคกับที่นี่นะครับ เลี้ยงผมดีมาก แต่ก็อาจจะเพราะรู้จักกันมานานก็ได้ แต่ก็อยากได้ยินเสียงจากคนอื่นด้วยเหมือนกัน แถมอยู่นี่ไม่มีรถเดโม่ด้วย ต้องเบิกรถจาก BMWTH มาทีเดียวหลายๆคันแล้วเชิญลูกค้ามาเทสทีเดียว แต่เขาก็ให้เทสทุกคันเลยนะ ตอนผมมาลอง

แต่ที่ผมเจอมา เซลล์เบนซ์ที่ผมออกนี้แทบจะถามว่าอยากเทสตัวไหนบ้างเลย ขนาดผมออกรถไปแล้ว S-Class ยังถามเลยว่าลองมั้ยคะ #ประเด็นอยู่ที่ไม่มีตังค์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 22:21:44 โดย MCZ »
W205TH
Mercedes AMG Petronas Formula One Team

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 22:02:02 »
ดูถูกลูกค้าเกินครับ

ออฟไลน์ keng

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 22:18:18 »
ออกตัวก่อน ไม่ได้ว่าเจ้าของกระทู้นะครับ
แต่อ่านแล้ว เซลส์สองคนหลังต้องคิดว่าคุณอยากมาลองขับเล่นๆครับ
เพราะทั้งสามรุ่นแตกต่างทั้งราคาและประเภทการใช้งาน
พวกเค้าก็เลยพยายามพูดต้อนเพื่อไม่ให้ลอง ถ้าเจอบางคนอีโก้เยอะ
แหมดูถูกเหรอ กรูจองเดี๋ยวนี้เลย ก็กลายเป็นยิ่งตกหลุมเซลส์ลงไปอีก
ตามมารยาทของเซลส์นั้นก็ไม่สมควรทำอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 22:32:36 »
ออกตัวก่อน ไม่ได้ว่าเจ้าของกระทู้นะครับ
แต่อ่านแล้ว เซลส์สองคนหลังต้องคิดว่าคุณอยากมาลองขับเล่นๆครับ
เพราะทั้งสามรุ่นแตกต่างทั้งราคาและประเภทการใช้งาน
พวกเค้าก็เลยพยายามพูดต้อนเพื่อไม่ให้ลอง ถ้าเจอบางคนอีโก้เยอะ
แหมดูถูกเหรอ กรูจองเดี๋ยวนี้เลย ก็กลายเป็นยิ่งตกหลุมเซลส์ลงไปอีก
ตามมารยาทของเซลส์นั้นก็ไม่สมควรทำอย่างยิ่งครับ

เซลล์ลักษณะนี้คงไม่เคยเจอพวกลองไปลองมาซื้อรุ่นใหญ่เฉยเลย แบบคนรู้จักผมคนนึงแกบ่นๆว่าอยากได้ C-Class ซักคัน ผมบอกให้แกไปลองขับที่โชว์รูม เจอแกอีกทีนึงเป็น S-Class ป้ายแดง เลยแซวแกไปว่าบอกผมจะซื้อ C ทำไมมันขยายร่างกลายเป็น S ไปได้เนี่ย แกบอกไปดู C-Class ลองขับแล้วกำลังจะตัดสินใจจองแล้ว ขากลับมาเห็น S-Class จอดอยู่ข้างๆ เซลล์บอกลองขับได้นะ แกไปลองขับปุ๊บแกบอกเป็นรถคันใหญ่แต่ขับสบายนุ่มกว่า C-Class แต่นิ่งพอๆกัน นั่งก็สบายขับก็สบาย เลยเปลี่ยนเอา S-Class แทน จนเซลล์ยังงงจู่ๆได้ลาภปล่อย S-Class ซะงั้น 555

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 22:53:23 »
เคยเจอประสบกาณ์แบบนี้กะ อมxxxxx รัชดาเหมือนกันครับ ตอนนั้นเหมือนไปออกบูธที่เซนทรัลพระราม 9 ดูซีรีย์ 2 เซลผู้ชายถามแต่งบรัวๆเหมือนกัน ตอนนั้นก็เจาะจงรุ่นเดียวนะ แถมเจอหนักกว่าคือ รถเทสเค้าบอกต้องวนไปหลายๆ ศูนย์ เพราะตอนนั้นยังใหม่อยู่ รถจะมาตอนบ่าย 2 โทรมาหาตอน 1.40 คือออ?

สุดท้ายไปจบที่ german auto บางนาครับเจอเซลบริการดีกว่าเยอะ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 22:55:56 »
กลับกันที่ผมเจอแบบนี้มักจะเป็นเซลฮอนด้า ส่วน bmw ชลบุรี บริการดีมากประทับใจ
แสดงว่าเซลฮอนด้า รักษามาตรฐานได้ดีเสมอต้นเสมอปลาย ไม่แตกต่างจากเชียงใหม่  ;D
(ไม่ได้เหมานะครัช แค่ส่วนใหญ่ที่เจอ)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ keng

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 23:02:01 »

เซลล์ลักษณะนี้คงไม่เคยเจอพวกลองไปลองมาซื้อรุ่นใหญ่เฉยเลย แบบคนรู้จักผมคนนึงแกบ่นๆว่าอยากได้ C-Class ซักคัน ผมบอกให้แกไปลองขับที่โชว์รูม เจอแกอีกทีนึงเป็น S-Class ป้ายแดง เลยแซวแกไปว่าบอกผมจะซื้อ C ทำไมมันขยายร่างกลายเป็น S ไปได้เนี่ย แกบอกไปดู C-Class ลองขับแล้วกำลังจะตัดสินใจจองแล้ว ขากลับมาเห็น S-Class จอดอยู่ข้างๆ เซลล์บอกลองขับได้นะ แกไปลองขับปุ๊บแกบอกเป็นรถคันใหญ่แต่ขับสบายนุ่มกว่า C-Class แต่นิ่งพอๆกัน นั่งก็สบายขับก็สบาย เลยเปลี่ยนเอา S-Class แทน จนเซลล์ยังงงจู่ๆได้ลาภปล่อย S-Class ซะงั้น 555

ผมว่าเซลส์พวกนี้คงไม่เคยเจอลูกค้าแบบนี้แน่ครับ เพราะถ้าเคยเจอก็คงไม่ทำแบบนี้

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 23:06:21 »
เคยไปตอนเพิ่งเปิดใหม่ๆก็บริการดีนะครับ แต่ตอนนี้อาจเป็นเซลใหม่เข้ามา

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 23:50:57 »
แสดงว่าเซลล์คงใช้วิธีนี้ปิดการขายได้หลายคันแล้วมั่งครับ เจอลูกค้ารายต่อไปคงคิดว่าต้องได้ผล

หริอไม่เขาคงได้รับการอบรมจากศูนย์ว่าเน้นฟอร์จ ไม่เน้นให้ลองขับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2016, 01:21:15 »
ที่ German Auto เซลส์ดีมากครับ
ที่ Axxxx รัชดานี้ เคยไปแต่เอารถเช็คตามระยะ แต่สังเกตุดูเซลส์ไม่ค่อยซ้ำหน้ากันเลย สงสัยบีบยอดจนอยู่ไม่ได้
ส่วน Alaina ยังไม่เคยไป ว่าแต่ แนะนำเชียร์ฯเอ่ยเซลส์คนไหนดีคับ?

ออฟไลน์ arlao

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2016, 02:45:44 »
เคยเจอมุข ขอ(ถือ)บัตรเครดิตไว้ก่อน เผื่อท่าน(ผม)จะจองค่ะ
โชว์รูมแถวๆคลองเตย เซลส์+หน.เซลส์พยายามกล่อมผมไว้นานหลายช.ม.
ขอคืนหลายครั้ง มันยังยื้อเสียเวลา อารมณ์เสีย
ไม่จบที่นี่ครับ เจอแบบนี้ยังไงก็ตั้งใจมาก...ที่จะไม่ซื้อที่นี่แน่นอนและไม่คิดจะกลับไปอีก

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2016, 09:58:21 »
ไม่เคยเข้าศูนย์ BMW แต่แอบไม่ชอบลักษณะของเซล BMW ตามงานแสดงรถใหญ่ๆ เช่น Motor Show, Motor Expo ที่ยืนเรียงหน้ากระดานขวางเต็มไปหมด แทนที่จะกระจายอยู่เป็นจุดๆ ตามรุ่นรถเหมือนค่ายคู่แข่ง เซลยืนเยอะกว่าจำนวนลูกค้าด้วยมั๊ง
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ crspy

• Full Member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2016, 10:55:11 »
ไม่เคยเข้าศูนย์ BMW แต่แอบไม่ชอบลักษณะของเซล BMW ตามงานแสดงรถใหญ่ๆ เช่น Motor Show, Motor Expo ที่ยืนเรียงหน้ากระดานขวางเต็มไปหมด แทนที่จะกระจายอยู่เป็นจุดๆ ตามรุ่นรถเหมือนค่ายคู่แข่ง เซลยืนเยอะกว่าจำนวนลูกค้าด้วยมั๊ง

เคยเห็นแบบนี้แต่ก็ไม่ได้คิดสังเกตุอะไร พอพูดถึงก็เป็นแบบนั้นจริงๆด้วยครับ เคยคุยกับเซลคนนึงรู้สึกว่าเฉยๆ
จากปสก.เคยเจอเซลออกงานที่เซนทรัล คุยดีมากๆไหวพริบและกึ๋นดีมากๆ

แต่จากที่เพื่อนผมเรียนแล้วทราบมาว่าเซลบีเอ็มจะถูกเทรนมาอย่างดีเพื่อการบริการลค.อย่างสูงสุด เจอแบบนี้งงเต๊กเลยผม

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2016, 11:31:07 »
ถ้าเป็นเซลที่ไปออกบูธตามห้างหรืองานแสดงเล็กๆ ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยจับเป็นกลุ่ม คือจะเปิดโอกาสให้ดูตัวรถได้เต็มที่

แต่กับงานใหญ่ๆ อย่าง Motor Show, Motor Expo ผมไม่ชอบบรรยากาศเซล BMW เลย ยืนขวางแบบนั้นผมคนนึงที่จะไม่แทรกตัวเข้าไปให้รำคาญ เหมือนจ้องกระหายในตัวลูกค้า

ความเป็น Premium มันหายไปหมด แทนที่จะยืนตามจุดแล้วคอยสังเกตว่าลูกค้าสนใจรุ่นไหนยังไง แล้วเซลจึงค่อยเดินมาสอบถามจะดูดีกว่ามาก

เคยเห็นแบบนี้แต่ก็ไม่ได้คิดสังเกตุอะไร พอพูดถึงก็เป็นแบบนั้นจริงๆด้วยครับ เคยคุยกับเซลคนนึงรู้สึกว่าเฉยๆ
จากปสก.เคยเจอเซลออกงานที่เซนทรัล คุยดีมากๆไหวพริบและกึ๋นดีมากๆ

แต่จากที่เพื่อนผมเรียนแล้วทราบมาว่าเซลบีเอ็มจะถูกเทรนมาอย่างดีเพื่อการบริการลค.อย่างสูงสุด เจอแบบนี้งงเต๊กเลยผม
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ dragonlance

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2016, 11:42:16 »
ไม่เหมือนเซลล์ของสาขาพิษณุโลกเลย มาจัดบูทอยู่ที่นครสวรรค์ผมเข้าไปถามรายละเอียด 3กับ5บอกมาอย่างละเอียด รุ่นเบนซินดีเซลมีหมด เปิดรถชักชวนใหลองนั่งทั้งเบาะหน้าหลังทั้งเมียและลูกอีก2คน อธิบายสเปคและความแตกต่างแต่ละรุ่นบอกเงื่อนไขดาวน์ผ่อนหลายแบบ ชวนให้ไปลองรถที่ศูนย์พิษณุโลก บอกถ้าไปไม่ถูกให้โทรหาจะออกมารับกลางทาง บริการดีครับถึงผมจะอายุแค่25บอกเลยว่าประทับใจ เสียดายที่หลังจากพิจารณาแล้วมันตึงเกินไปสำหรับผม ไม่งั้นได้จองแน่ๆ

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2016, 12:48:45 »
เป็นบุทเดียวที่เซลมากว่าคนชมครับ  คนจองเยอะแต่ก็ทิ้งเยอะมาก สังเกตุหลังงานใบจองออกขายตามเนตหลายใบเลย
ผมก็เคยเจอก็ในงานมอเตอร์โชวร์ครับกับ เซลที่ไหนไม่ทราบ เข้าไปชมไปถามราคาเจอเซลผู้ชาย บอกบุญไม่รับอาจเพราะผมไม่แต่งตัวไปลากรองเท้าแตะขาสั้นไป มองหัวจรดเท้าเลย ถามอะไรก็ไม่อยากตอบ แบบนี้ บลาๆๆๆๆบายดีกว่า คงคิดว่าคนผ่านทาง
เซลส่วนมากทุกยี่ห้อหละครับ ดูความพร้อมและดูการแต่งตัวครับถ้ายืนยันมั่นเหมาะว่าออกแน่ส่วนมากเซลจะไม่ปล่อยให้หลุดมือนะ โทรมาตามตื้อถึงบ้านก็บ่อย
 เคยเจอนิสสันกากมาก เจอเซลถามตรงๆเลยว่า ต้องดูความสามารถและความพร้อมว่าตั้งใจจะออกได้รึป่าว ถึงจะได้ลองขับ แย่กว่า bmw มากๆ แค่โทรไปถามรถก็มาส่งถึงหน้าบ้านให้ลองแล้ว
ยังไงลองใหม่ครับ  ลองเปลี่ยนวิธีดูเช่น ลองเอ่ยว่าพร้อมจองทันที รับรองคุณจะได้รับการต้อนรับอย่างพิเศษ ยิ่งยื่นบัตรเครดิตด้วย  จะขับรุ่นไหนผมว่าจะลองหมดโชวร์รูมเขาก็ให้ครับ
แต่ถ้าจะไปทดลองแล้วลังเลๆ ผมว่าที่ไหนก็ไม่อยากเสียเวลาครับ
เซลทุกคนถูกสอนมาให้ปิดเกมได้ยอดเยอะที่สุดและราคาดีที่สุด ยิ่งคอมเยอะครับ 
ปล.จากประสบการณ์เคยเป็นเซลมาก่อนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2016, 12:50:27 โดย chaithawat »