ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อ CIVIC FC สามารถเปลี่ยนล้อแม็กจากศูนย์ได้เลยไหมครับ  (อ่าน 7254 ครั้ง)

ออฟไลน์ everz1230

• Newbie
  • *
พอดีผมมีโครงการจะซื้อรถ CIVIC FC ละเห็นว่าในเว็บมีขายอุปกรณ์ตกแต่ง MODULO ALLOY WHEEL PACKAGE SPECIAL PRICE 20,000B* ส่วนตัวมองว่าสวยกว่าของที่ให้มาเลยอยากจะเปลี่ยน ไม่ทราบว่าผมจะขอเปลี่ยนตอนซื้อเลยได้ไหมครับแล้วราคา 20,000 นี้คือรวมเทิร์นราคาของเก่าไปแล้วหรือยังครับ

อีกอย่างราคานี้แพงไปหรือป่าวครับไปทำข้างนอกจะถูกกว่าไหม แล้วถ้าเปลี่ยนไปแล้วจะมีผลต่อประกันหรือป่าวครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ(พอดีผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่ครับ)

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
  วงละ 5000 ก็พอได้. อยากได้อะไรลองถามเซล

ออฟไลน์ Karn2002

• Jr. Member
  • **
ล้อ Modulo สั่งที่ศูนย์ได้เลยครับ แต่ศูนย์ไม่รับเทิร์นล้อกับยางติดรถต้องเอาออกมาขายข้างนอกเอง แล้วสบายใจได้ไม่เสียการรับประกันครับ

ออฟไลน์ SM.

ล้อ Modulo สั่งที่ศูนย์ได้เลยครับ แต่ศูนย์ไม่รับเทิร์นล้อกับยางติดรถต้องเอาออกมาขายข้างนอกเอง แล้วสบายใจได้ไม่เสียการรับประกันครับ

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member
ล้อ Modulo ลายนี้สวยสุดในบรรดาล้อ 17 นิ้วของ Civic รุ่นนี้ละ ซื้อกับศูนย์พร้อมรถอาจจะได้ส่วนลด 10% รึเปล่าไม่แน่ใจ เช็คกับเซลนะครับ ใช้ยางเดิมได้กรณีคุณออกตัวล้อ 17 นะ แล้วคุณก็จะได้ล้อเดิมกลับบ้านอีก 4 วงมาลงขายเอง
ประกันไม่ขาด 100% เพราะคุณเปลี่ยนอะไหล่ของแต่งแท้ Honda

ออฟไลน์ tiger12r

• Sr. Member
ไม่ค่อยมีใครเขาเปลี่ยนกันหรอกครับเสียส่วนต่างเยอะ ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมในคลับFCดูก่อน ร้านนอกดีๆลายสวยๆเน้นของแท้ก็มีเยอะแยะ  8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ทำไมเราว่าลายนี้ไม่สวยนะ  8)
ลองดูรุ่นอื่นก็ได้ครับ ให้ sale เขาหา ซับนอกมา จะได้เทิร์นได้เลย