ผู้เขียน หัวข้อ: รถตอนเดียว Isuzu spark กับ Vigo VNT  (อ่าน 10296 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
รถตอนเดียว Isuzu spark กับ Vigo VNT
« เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 18:54:28 »
เอามาขนเต้นแล้วก็ขนของทั่วไป ตัวไหนดีครับ  2 ยี่ห้อนี้ เป็นรถตอนเดียวครับ ระหว่าง Isuzu spark กับ Toyota Vigo VNT

ปล. ตัว J ระกว่า 527,000 กับ J-VNT 538,000 ต่างอะไรบ้างครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ YenChar

Re: รถตอนเดียว Isuzu spark กับ Vigo VNT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 20:55:00 »
ถ้าเน้นแรง แนะนำ VNT
แต่เป็นผม ถ้าให้ลูกจ้างขับผมเอา 2.5 ddi ก็พอ(เด๋วแรงเกิน เอาไปซิ่ง)

ช่วงล่างกระบะตอนเดียวแทบไม่ต่างกันครับ

เอาจริงๆ หลับตาจิ้มได้เลย
ใกล้ศูนย์ไหน Feedback ดี เอาสะดวกยี่ห้อนั้นไปเลย

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
Re: รถตอนเดียว Isuzu spark กับ Vigo VNT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 21:18:34 »
เชียร์อีซุซุ ;D  ขนงานเบาๆ เอาสดใหม่ ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ NS

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 21:35:47 »
รถใช้เองด้วยครับ ลูกน้องใช้ไม่มากแต่เชื่อใจได้ว่าไม่เอาไปแซ๊ด เน้นใช้งานทั่วไป ไม่ใช้งานหนักมากครับ นานๆจะขนเต้นซัก 4-5 หลัง พ่ออยากได้ VIGO แต่กลัวตกรุ่นปีนี้ (แกฝากถามว่าตัวที่ไม่ VNT กะ ธรรมดา ห่างกัน 11,000 บาท คุ้มรึป่าว) ส่วนแม่อยากได้ D-max เพราะเพิ่งออกมาใหม่ ไม่ตกรุ่นง่ายๆ

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 21:36:06 »
เชียร์ให้เอาตัวถูกสุดครับ
เพราะยังไงทั้ง 2 รุ่นนี้ก็ออพชั่นไม่ด้อยกว่ากันซักเท่าไหร่ มีพาวเวอร์มาให้หมดแล้ว
ส่วนเครื่อง ก็ไม่ต้องไปมอง VG-T / VN-T หรอกครับ
เเรงเกินไปก็เดี๋ยวจะพากันไปแหกโค้งกันซะเปล่าๆ

เสียเวลาหาลูกจ้างใหม่อีก ;)

ออฟไลน์ Adamas

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 23:02:51 »
เชียร์ D-MAX ครับ สด ใหม่ กว่า เยอะ Vigo ปีหน้าก็ตกรุ่นเเล้ว
แอบเสียดาย BT-50 เคยเห็นตอนเดียวพื้นที่บรรทุกใหญ่จริงๆ ไม่รู้ทำไหมยังไม่ขาย
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 01:25:42 »
รถใช้เองด้วยครับ ลูกน้องใช้ไม่มากแต่เชื่อใจได้ว่าไม่เอาไปแซ๊ด เน้นใช้งานทั่วไป ไม่ใช้งานหนักมากครับ นานๆจะขนเต้นซัก 4-5 หลัง พ่ออยากได้ VIGO แต่กลัวตกรุ่นปีนี้ (แกฝากถามว่าตัวที่ไม่ VNT กะ ธรรมดา ห่างกัน 11,000 บาท คุ้มรึป่าว) ส่วนแม่อยากได้ D-max เพราะเพิ่งออกมาใหม่ ไม่ตกรุ่นง่ายๆ
vigo ส่วนต่างผมว่าคุ้มอยู่นะ ได้เครื่องแรงขึ้น120แรงม้า-->144แรงม้า  กระจกไฟฟ้า เซ็นทรัลล๊อค กุญแจรีโมท

แต่ผมเลือกdmax ;D

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 13:08:34 »
ใช้ได้ทั้ง spark และ vnt อย่างว่าเอาแรงให้ลูกจ้างขับมันก็เหยียบได้ดังใจกลับถึงใวแถมทำเที่ยวได้เพิ่ม แต่คนขับต้องใว้ใจได้ด้วยเลือก วีโก้ไปดีกว่า ( เชียร์จริงๆ )

ออฟไลน์ NS

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 13:38:24 »
เมื่อเช้าไปดู D-max ตอนเดียวมา ดูตัว VGS กับตัว Ddi..... ตัว VGS แพงกว่า 15,000 แต่ได้ เครื่อง VNT 136hp (ตัว Ddi 116hp) ได้สัญญานเตือนลืมปิดไฟหน้า/ลืมถอดกุญแจ กระจกด้านคนขับขึ้นลงออโต้ (กดทีเดียว) คันนี้ใช้อย่างน้อย 10 ปีครับแถมพ่อผมยังขับเองด้วย ส่วนช่างก็คนรู้จักกันเลยไม่ห่วงว่าจะเอาไปซิ่ง เดี๋ยวค่อยไปดูตัว ViGO วันมะรืนนี้ครับ

ออฟไลน์ bojung

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 14:37:51 »
ทั้งสองตัวพอๆ กันครับ ตัวไหนถูกก็เอาตัวนั้นครับ แต่ถ้าพิจารณาแล้ว ถ้าต้องการความแรงต้องกันไปเล่นตัววีโก้ครับ และเพิ่มเป็น VNT คุ้มกว่าครับ แต่ต้องดูด้วยว่าจำเป็นหรือไม่

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 17:46:50 »
จากผู้ใช้จริงทั้ง2รุ่นครับ ที่บ้านใช้ขนสินค้าเข้ากทม
Isuzu ขับดีกว่าเยอะ มั่นใจมากกว่าช่วงล่างนิ่งกว่าที่ความเร็ว100-140
กระบะก็กว้างกว่า ขนได้เยอะกว่าอย่างเห็นได้ชัด(หลังจากติดหลังคามาแล้ว)  น้ำมันก็ประหยัดกว่าในกการขับที่สภาวะเดียวกัน
เรื่องแรงไม่ต้องกลัวมันเหลือเฟืออยู่แล้วครับ ถ้าไม่ได้วิ่งไปแข่งกับใคร

แต่ถ้าอยากแข่งรถ ก็เอาวีโก้ แต่ต้องไปแต่งช่วงล่างหน่อยนะ ไม่งั้นก็เหอะๆๆๆๆ  ;D