ผู้เขียน หัวข้อ: คลิป เมื่อคนดูคือผู้กำกับละคร (ดูให้จบนะ)  (อ่าน 2785 ครั้ง)

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
Re: คลิป เมื่อคนดูคือผู้กำกับละคร (ดูให้จบนะ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 16:06:01 »
.
.
.
ไม่เนียนเลยครับ คนดูดู set มาก รู้เลยว่าหน้าม้า
น่าจะจัดเล่นจริงๆเลย แต่ก็คงทำยาก และคลิปยาวไปนะครับ

อันนี้ตัวอย่างของต่างประเทศ ถ้าจะ set ต้องให้ได้แบบนี้

ออฟไลน์ KLANG MR-S

Re: คลิป เมื่อคนดูคือผู้กำกับละคร (ดูให้จบนะ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 18:39:16 »
ดูเพลิน ๆ ก็โอเค ออกจะยาวไปหน่อย แต่ก็สื่อสิ่งที่ต้องการได้ชัดเจนดี

ที่ว่าไม่เนียนนี่ผมไม่ค่อยเก็ตแฮะ ผมไม่คิดว่าโฆษณาเค้าอยากให้คนดูคิดว่านี่เป็น reality ที่ไม่ได้เตี้ยมกันมานะ

เพราะดูมีการเซ็ตขึ้นมาชัดเจนมาก

ออฟไลน์ zeb80

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 18:55:28 »
ด้วยความเคารพ กระทู้นี้น่าจะอยู่ห้องทั่วไปรึป่าวครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 21:05:41 »
ด้วยความเคารพ กระทู้นี้น่าจะอยู่ห้องทั่วไปรึป่าวครับ

แสดงว่าดูไม่จบ :D
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 01:08:55 »
ยาวมากแค่เพื่อสื่อว่า drive you mood

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 03:31:08 »
ไอเดีย ตั้งต้นหนะดี

แต่พอเป็นการเตี๊ยม ความรู้สึกตลอดเวลาที่นั่งดู มัน ฝืดๆ เฝือๆ
เพราะรู้สึกว่า กำลังดูโฆษณา

ไม่เนียน และ Fake

น่าเสียดายมากๆ ผมไม่ชอบเลย....

แต่มองในอีกมุมนึง นี่ก็ถือว่าเป็นครั้งแรก ที่ Hyundai บ้านเรา
กล้าทำโฆษณาแบบนี้....เพราะเมื่อก่อน มันไม่เคยเป็นแบบนี้เลย

ออฟไลน์ basst

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 09:34:26 »
ไม่รู้มีใครรู้สึกเหมือนผมหรือเปล่า พอเห็นครบ 3 ฉาก เบื่อทันที
ถ้ามีโหมดแบบนี้ในรถ ผมคงแค่ลองโหมดละครั้ง ให้รู้ว่ามันเป็นยังไง