ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามครับ เกี่ยวกับการเลือกรถ ppv ใช้ที่บ้านอ่ะครับผม  (อ่าน 5791 ครั้ง)

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

• Full Member
คือพอดีมีแพลนกับที่บ้านว่าอยากได้รถแบบ 7 ที่นั่งอ่ะครับผม ตอนนี้คือดูๆ trailblazer ไว้ คือชอบทางรูปทรงกับช่วงล่างของ

trailblazer มากๆ แต่มีเรื่องอยากสอบถามหน่อยอ่ะครับผม

1. ตอนนี้ถ้าซื้อ chev ความมั่นใจจะพอมีอยู่มั้ยอ่ะครับผม คือช่วงนี้เห็นข่าวเรื่องปัญหารถ chev กับเรื่องศุนย์บริการเยอะมาก
เลยทำให้ไม่มั่นใจเลยอ่ะครับ ว่าซื้อมาแล้วถ้าเกิดปัญหา ทางศุนย์จะแก้ปัญหาจบมั้ย แต่คือผมไม่ค่อยซีเรียสเรื่องบริการไรมาก (ที่บ้านใช้ฟอร์ดอยู่ครับ เลยคิดว่าการบริการคงไม่ต่างกันมาก) แต่กลัวเรื่องดูแลรถนี่แหละครับ เพราะที่บ้านผม อย่างไงก็ต้องใช้บริการศูนย์ในการดูแลรถ จนกว่าจะขายอ่ะครับผม พอดีไม่ค่อยชอบเข้าอู่นอกเท่าไหร่

2. หรือผมควรจะรอ mu 7 ดีครับ คือพอจะทราบมั้ยอ่ะครับ ว่า mu 7 จะเปลี่ยนโฉมเมื่อไหร่ แล้วรูปทรงน่าจะคล้ายๆกับ Trailblazer มั้ยอ่ะครับ เพราะว่าศุนย์บริการ isuzu น่าเชื่อถือกว่ากันมาก

ขอรบกวนด้วยนะครับผม ขอบคุณมากๆเลยครับ

ออนไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
ถ้าไม่มั่นใจก็รอเถอะครับ แว่วๆว่าปลายปีนี้หรือต้นปีหน้ารอไม่กี่เดือนดีกว่าต้องหวั่นๆใจในการใช้งานหลายปี ปัญหาเรื่องศูนย์หน่ะไม่เท่าไหร่หรอกครับคิดว่าคุณรับมือได้อยู่แต่ปัญหาเรื่องตัวรถและแนวทางในการแก้ปัญหายังน่ากังวลอยู่ตัว GM เองก็เจอทั้งศึกนอกศึกใน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2013, 10:00:06 โดย NINENOI »
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
ถ้ารับมือกับฟอร์ดได้ ผมว่ากับ Chev ก็ไม่น่าจะมีปัญหาไปมากกว่านั้น

PPVยังดีที่เป็นกระบะดัดแปลงมา เป็นอะไรก็ไม่น่าซ่อมยาก (ความเชื่อส่วนตัว)

ผมใช้มิตซู คนด่าศูนย์กันทั่วบ้านเมือง แต่ก็ไม่มีครั้งไหนที่แก้ไม่จบ.... (เคยใช้โต มีบ้างอย่างที่แก้ไม่ได้ก็มี แล้วมันบอก แก้ไม่ได้ หาไม่เจอ...... ง่ายไปป่ะ)

อีกอย่าง มันขึ้นอยู่กับตัวเราด้วยครับ ถ้าเราให้เกียรติศูนย์บริการ ศูนย์บริการก็จะให้เกียรติเราเช่นกัน (ไม่ใช่นิดๆหน่อยๆ โวยมันไว้ก่อน แค่ใจร้อนโกรธาด่าไว้ก่อน เราก็แพ้แล้ว และไม่มีใครอยากยุ่งหรอก)

อีกอย่าง ถ้าไม่รีบซื้อ รอไปก่อนดีกว่าไหมครับ  ภายใน2ปี ผมว่าน่าจะมีรุ่นใหม่ๆออกมามากว่านี้ครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

ถ้ารับมือกับฟอร์ดได้ ผมว่ากับ Chev ก็ไม่น่าจะมีปัญหาไปมากกว่านั้น

PPVยังดีที่เป็นกระบะดัดแปลงมา เป็นอะไรก็ไม่น่าซ่อมยาก (ความเชื่อส่วนตัว)

ผมใช้มิตซู คนด่าศูนย์กันทั่วบ้านเมือง แต่ก็ไม่มีครั้งไหนที่แก้ไม่จบ.... (เคยใช้โต มีบ้างอย่างที่แก้ไม่ได้ก็มี แล้วมันบอก แก้ไม่ได้ หาไม่เจอ...... ง่ายไปป่ะ)

อีกอย่าง มันขึ้นอยู่กับตัวเราด้วยครับ ถ้าเราให้เกียรติศูนย์บริการ ศูนย์บริการก็จะให้เกียรติเราเช่นกัน (ไม่ใช่นิดๆหน่อยๆ โวยมันไว้ก่อน แค่ใจร้อนโกรธาด่าไว้ก่อน เราก็แพ้แล้ว และไม่มีใครอยากยุ่งหรอก)

อีกอย่าง ถ้าไม่รีบซื้อ รอไปก่อนดีกว่าไหมครับ  ภายใน2ปี ผมว่าน่าจะมีรุ่นใหม่ๆออกมามากว่านี้ครับ

เห็นด้วยครับ ความขัดแย้งอะไรก็แล้วแต่ ถ้าเราเริ่มคุยกันดีๆ ให้เกียรติกัน ก็น่าจะดีกว่า จริงอยู่ คุยดีก็แล้ว ไม่สน เลยต้องขู่บ้างไรบ้างก็เข้าใจได้ครับ

ถ้ารอได้ รอเพื่อจะให้มีตัวเลือกมากขึ้นครับ เป็นประโยชน์กับตัวเรา
แต่ถ้ารีบใช้รถก็ว่ากันอีกเรื่อง หรือ หามือสองมาลองใช้ดูซํกคันก่อนก็ได้

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
รอดู MU7 ปีหน้าก่อนแล้วค่อยตัดสินใจอีกทีก็ได้ครับ..

แลดูไม่รีบใช้งานเท่าไหร่..

ถ้าต้องการใช้ไวๆ เทรลเบลเซอร์ก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ไม่รีบใช้อ่ะครับ คือรอได้ถึงประมาณสิ้นปี ถึง มีนาปีหน้าอ่ะครับ ถึงตอนนั้นคือต้องออกแล้วแล้วคือตอนนี้รอดูเชิง mu7 ก่อนอ่ะครับ ว่าจะออกมาเป็นแบบไหน คือคิดว่า mu7 คงไม่น่าเกินมีนาปีหน้าใช่มั้ยอ่ะครับผม เพราะถ้าจะรอ fortuner หรือ Pajero sport ตัวใหม่ คงนานไปอ่ะครับ

ออฟไลน์ Valentine

• Jr. Member
  • **
รอ ภาพหลุด vigo  triton ก่อนก็ได้หนิครับ เดี๋ยวจะเสียดายนาาา ;D

ออฟไลน์ YenChar

ถ้าชอบเทรลฯ เอาเทรลก็ได้ครับ

เพื่อนผมรอ PJS กำลังจะตกรุ่นอยู่
ถ้าตัวใหม่มา มันรอสอยโฉมเก่าเลย ไม่กลัวตกรุ่น สวยของมัน สวยในสายตามัน
โมฯเอาแรง ขับสนุกๆ แค่นั้น ไม่แคร์สายตาใคร
เทรลฯ ถ้ากลางๆอายุ ตลาดเริ่มเงียบ หรือก่อนไมเนอร์+เจ้าอื่นเริ่มเปิดตัว โปรแรงแน่นอน

ปล. ผมรอดู Mu7 เหมือนกันครับ
ไม่รู้มาเมื่อไหร่ แต่เก็บตังรอแล้ว กำลังคิดว่า PPV ดี หรือ C-segment ดี

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
เกรงว่าถ้ารอ Mu-7 แล้ว จะได้รอ fortuner ต่อไปอีกน่ะสิครับ 

ออฟไลน์ jokerone

• **
อยากให้รอครับ หลังจากที่ผมได้สัมพัสโคโลลาโด้ รถ chev ไม่ทำให้ผมและครอบครัวมีความสุขมากเท่าที่ควรจะเป็น

ออฟไลน์ promay

• **
ตอนนี้เทรลฯโปรแรงนะครับ 0% 60เดือน ถ้าชอบก็จัดเลยครับ ปัญหารุ่นนี้น่ะมีแต่แก้จบ ดังนั้นอย่าไปกลัวครับเอาที่ชอบดีกว่า แต่ถ้าไม่รีบใช้รถรอคือคำตอบที่ดีที่สุดครับ ;D

ออฟไลน์ baddream11

• Sr. Member
ถ้าคุณชอบช่วงล่างของเชฟฯ คุณจะไม่ชอบช่วงล่างของอิซูซุหรอก
มันคนละแนวกันเลย อิซูซุ4ประตู+มิว7 มันจะออกนุ่มๆ ย้วยๆ และโยนตัว
ค่อนข้างเยอะถ้าสภาพการจราจรไม่ดี หน้าตามิว7 คิดว่าเดาได้ไม่ยาก
แต่เรื่องศุนย์ดีกว่าอย่างแน่นอน และครบวงจรกว่าชัดเจน อยากลุ้นนิ๊ด
แต่ได้ที่ชอบใจ ก็ออกเลย หรืออยากสบายใจ ไม่ยุ่งยาก ก็รอซักพัก :-\

ออฟไลน์ arzulga

• Newbie
  • *
ถ้ารอ MU-7 มาแล้วเครื่องเดิมหรือเปล่า
หน้าตาคงออกแนวเดียวกับ Trailblazer ภายใน ภายนอก ภายนอกคงต่างแค่ส่วนไฟหน้า

แต่เรื่องช่วงล่าง..ผมว่ายังไงก็ต่างกัน

ลองหาข้อมูลดูครับ

ถ้าเรื่องศูนย์ไม่ใช่ปัจจัยหลักในการตัดสินใจ
เรื่องหน้าตาไม่ทิ้งกัน

ผมว่าไม่น่าตัดสินใจยากน่ะครับ

ออฟไลน์ MUK

รออีกสักนิดจะมีอะไรดีๆ ให้เลือกอีกเยอะเลยครับ
เหมือนผมกำลังตัดสินใจจะเอาหรือไม่เอาดี
แต่ไม่ใช่สองรุ่นนี้ครับ  :)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าไม่รีบมากรอดู ทั้ง Mu7 , Fortuner , PJS

ถ้าออกตอนนี้ ใจผมไป น้องเทลเต็ม 100 ครับ

ถ้าไม่รีบมากรอดู ทั้ง Mu7 , Fortuner , PJS

ถ้าออกตอนนี้ ใจผมไป น้องเทลเต็ม 100 ครับ

คือขอโทษนะครับ อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ คือมันจะมาช่วงเดียวกันหมดเลยหรอครับ คือผมจะต้องใช้รถไม่เกิน มีนาคม ปี2014 นี้อ่ะครับผม

แล้วคราวนี้มีข่าวว่ารุ่นที่จะเปิดตัวใหม่ช่วงนั้นอย่างเดียวคือ mu7 ส่วนรุ่นอื่นมีแต่เปิดตัวช่วงต้นปี2015  หมดเลยอ่ะครับผม ตามข้อมูลพี่จิมมี่

เลยต้องตัดเป็น 2 รุ่น แค่ trailblazer กับ mu7 อ่ะครับผม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

คือขอโทษนะครับ อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ คือมันจะมาช่วงเดียวกันหมดเลยหรอครับ คือผมจะต้องใช้รถไม่เกิน มีนาคม ปี2014 นี้อ่ะครับผม

แล้วคราวนี้มีข่าวว่ารุ่นที่จะเปิดตัวใหม่ช่วงนั้นอย่างเดียวคือ mu7 ส่วนรุ่นอื่นมีแต่เปิดตัวช่วงต้นปี2015  หมดเลยอ่ะครับผม ตามข้อมูลพี่จิมมี่

เลยต้องตัดเป็น 2 รุ่น แค่ trailblazer กับ mu7 อ่ะครับผม

MU 7 ไม่แน่ใจว่าอย่างเร็วจะมีปลายปี ช่วง EXPO รึเปล่าครับ

แต่ถ้าเปิดตัวปีหน้า ช่วงมกราน่าจะใช้รถทันครับ แต่ต้องรีบจองล่วงหน้า จะได้คิวแรกๆครับ

ส่วน PJS FORTUNER 2015 ครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ยังมีรถใช้อยู่ไหมละครับ ถ้ายังมีรถใช้ได้อยู่ ผมว่ารอน่าจะคุ้มกว่านะครับ
ตื่นเต้นด้วย เพราะผมก็จะออกรถประเภท SUV,PPV อยู่เหมือนกัน
รู้สึกจะมีการจัดรถเอามาลงสู้กันคึกคักทุกค่าย ผมเลยตัดสินใจรอชมครับ
รถนะซื้อแน่ๆ แต่อยากให้มันโดนใจเรา ตอบโจทย์เราให้มากที่สุด
เลยสรุปกับแฟนว่า รอดูยี่ห้ออื่นๆออกมาด้วยเลยดีกว่า ทนใช้รถคันเก่าไปก่อน
เพราะยิ่งเค้าแข่งขันกันสูงเท่าไหร่ เราผู้บริโภคย่มมีตัวเลือกเยอะขึ้นเท่านั้น
รถพวกนี้ซื้อทั้งทีใช้กันนานครับ เลยขอเลือกนานๆกันหน่อย (สำหรับผมนะ)