ผู้เขียน หัวข้อ: // ช่วงนี้ เว็บจะอืดๆ นิดนึงครับ เร็วๆนี้ จะย้าย Server และ จะตามมาด้วย มีทติ้ง!  (อ่าน 5885 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
อย่าว่าแต่คุณผู้อ่านเลยครับ

ผมเอง ก็เจอกับตัวเองเลยว่าอืดมากกก

เหตุผลเพราะช่วงนี้ Traffic เยอะขึ้นด้วย จนเกือบจะเต็มแบนด์วิธ ที่ขอเอาไว้แล้ว

พูดง่ายๆ เหมือนคุณเดินเข้าห้างสรรพสินค้า แต่ประตูเลื่อนไฟฟ้าทางเข้าห้างด้านหน้ามันพัง
เลยเหลือช่องทางให้คนเดินเข้า และออก ได้แค่ช่องทางเดียว

คนที่อยู่ในตัวอาคารหนะไม่มีผลกระทบอะไรหรอก
แต่ถ้าคิดจะเดินเข้า - ออก จากประตูหน้าเนี่ยสิ
ทุกคนก็จะมา ออ ต่อแถว กันอยู่กระจุกเดียว
การไหลเวียนเลยไม่สะดวก

ดังนั้น คนที่เข้าเว็บจากเมืองนอก อาจจะเข้าไม่ได้เลย ไม่ใช่เรื่องแปลกใจครับ

ภายในอีกไม่กี่วันข้างหน้า เราอาจจะย้ายที่ตั้ง Server กันครับ เพื่อให้เกิดความคล่องตัวมากขึ้น
(และแน่นอน ค่าใช้จ่าย อาจเพิ่มขึ้นด้วย แต่ก็ยอม)

-----------------------------------

อีกทั้งไม่นานนี้ เราน่าจะจัดมีทติ้ง

รายละเอียด คร่าวๆ ที่พอบอกได้คือ ...

1. จัดในเดือนมิถุนายน
2. จัดวันเสาร์

ที่เหลือ ยังไม่มีข้อสรุป กำลังให้น้องๆทีมเว็บ ไป จัดการกันอยู่
ถ้าได้ข้อสรุป จะมาอัพเดทครับ

ออฟไลน์ kris-lack

อย่าว่าแต่คุณผู้อ่านเลยครับ

ผมเอง ก็เจอกับตัวเองเลยว่าอืดมากกก

เหตุผลเพราะช่วงนี้ Traffic เยอะขึ้นด้วย จนเกือบจะเต็มแบนด์วิธ ที่ขอเอาไว้แล้ว

พูดง่ายๆ เหมือนคุณเดินเข้าห้างสรรพสินค้า แต่ประตูเลื่อนไฟฟ้าทางเข้าห้างด้านหน้ามันพัง
เลยเหลือช่องทางให้คนเดินเข้า และออก ได้แค่ช่องทางเดียว

คนที่อยู่ในตัวอาคารหนะไม่มีผลกระทบอะไรหรอก
แต่ถ้าคิดจะเดินเข้า - ออก จากประตูหน้าเนี่ยสิ
ทุกคนก็จะมา ออ ต่อแถว กันอยู่กระจุกเดียว
การไหลเวียนเลยไม่สะดวก

ดังนั้น คนที่เข้าเว็บจากเมืองนอก อาจจะเข้าไม่ได้เลย ไม่ใช่เรื่องแปลกใจครับ

ภายในอีกไม่กี่วันข้างหน้า เราอาจจะย้ายที่ตั้ง Server กันครับ เพื่อให้เกิดความคล่องตัวมากขึ้น
(และแน่นอน ค่าใช้จ่าย อาจเพิ่มขึ้นด้วย แต่ก็ยอม)

-----------------------------------

อีกทั้งไม่นานนี้ เราน่าจะจัดมีทติ้ง

รายละเอียด คร่าวๆ ที่พอบอกได้คือ ...

1. จัดในเดือนมิถุนายน
2. จัดวันเสาร์

ที่เหลือ ยังไม่มีข้อสรุป กำลังให้น้องๆทีมเว็บ ไป จัดการกันอยู่
ถ้าได้ข้อสรุป จะมาอัพเดทครับ

ครั้งหน้าหรือครั้งต่อไป ถ้ามีโอกาสก็มาจัดตามจังหวัดทางภาคอีสานบ้างนะคะ

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

• Sr. Member
มารอรายละเอียดเกี่ยวกับการจัดมีตติ้งครับ  ;)

ถ้าภาคอีสาน
มีแนวโน้มว่า ไป สุรินทร์ กันไหวไหมครับ
ถ้าไหว อาจได้เจอ...อิอิ

ออฟไลน์ jumpon77

ปลายเดีอนต้นเดีอนครับพีจิมมี
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ kris-lack

ถ้าภาคอีสาน
มีแนวโน้มว่า ไป สุรินทร์ กันไหวไหมครับ
สมาชิกที่อยู่ใกลๆคงดีใจไม่น้อยค่ะที่จะได้ร่วมมิตติ้ง
ส่วนตัวอู่มหาสารคาม ถ้ามีมิตติ้ง หรือ เทสรถแถวมหาสารคาม ร้อยเอ็ด ก็แจ้งข่าวได้นะคะ

ออฟไลน์ JIRATH

:) :) :)

น่าไปร่วมมิทติ้งจริงๆครับ น่าเสียดาย
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ NIKE

• Full Member
ถ้าภาคอีสาน

บ้านพ่อผมอยู่สุรินทร์อิอิ  ;D ;D ไปไหววววครับพี่  :o :o :o

ออฟไลน์ AMG GT

ถ้าภาคอีสาน
ทำไมไม่มา หนองคายอ่ะ อิอิ  สงสัย สุรินทร์  แฟนคลับเยอะกว่า 555+ ;D

ออฟไลน์ TCh

เย้ เย้ ผมอยู่สุรินทร์ครับ  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2013, 14:37:10 โดย TCh »

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อยากไปจัง แต่ถ้าไปอีสานสงสัยคงขอบายละครับ ไม่ได้ทำงานแถวนั้นแล้ว

ต้องติดตามข่าวอย่างใกล้ชิด
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ fhasociety

ถ้าภาคอีสาน

มาจัดเชียงใหม่บ้างกะได้นะค่ะ ;D
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ BlueMan69

Port G core switch + firewall trusguard 70 ไหมครับ ให้ราคาทุนเลย  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าภาคอีสาน

มาจัดเชียงใหม่บ้างกะได้นะค่ะ ;D
เห็นด้วยๆ ขอปีต่อไปได้มั๊ยครับ 555
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ KIAT

ขอบคุณพี่จิมมี่และทีมงานHeadlight magazineทุกท่านครับ  ;D

ออฟไลน์ jdai

• Jr. Member
  • **
 ;D ;D น้องใหม่ยังไม่เคยไปมิตติ้งด้วยเลยครับ เป็นสมาชิกมาพอสมควรอ่านอย่างเดียว โพสนิดหน่อย ไม่ทราบในงานมิตติ้งจะมีกิจกรรมอะไรบ้างอะครับ  ;D ;D

นี่ขนาดยังไม่รู้ไม่เคยเห็น ยังอยากไปเลยน่ะครับ

smileymee

• บุคคลทั่วไป
อยากทราบรายละเอียดมีตติ้งด้วยครับผม ^^

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
จะมีจัดแถวระยองมั๊ยครับ เช่น ทัวร์โรงงานซูซุกิ ไม่สะดวกไปไหนไกลๆครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
เข้ามารับทราบ และกรี๊ดกร๊าดกับ Meeting ครับ

:D

ออฟไลน์ tathedarknight

มาลุ้นว่าจะไปที่ไหนครับ

ออฟไลน์ Night_Angel

จอง สองที่

ย้าย host ไปวางที่ไหนหรือครับ
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ Andromeda

• Jr. Member
  • **
ไหนๆก็มีมิตติ้งแล้ว คราวหน้าจัดแรลรี่ เป็นคาราวานเลยไหมครับ

เสนอเอาไว้ เพื่อมีโอกาสได้ไปบ้าง เช่นจัดช่วงเทศกาล ที่มีวันหยุดยาวๆ

เพื่อจะได้เป็นการพักผ่อน จากงานที่ทำด้วย

คงจัดเป็นแค่มีทติงครับ

แรลลี คาราวาน ผมว่า ไม่ค่อยเหมาะกับบุคลิกของกลุ่มผู้อ่านเราเท่าไหร่
ส่วนใหญ่แต่ละคน เวลาไม่ได้ว่างกันขนาดนั้น

มีทติ้งส่วนใหญ่ คนอยากมาคุยกัน มากกว่า กิจกรรม คงมีไม่มากนัก
และอาจจะได้รู้ในสิ่งที่ ไม่สามารถพูดบนเว็บบอร์ด ได้

รู้แต่ว่า น่าจะมีกล้วยกับตอย นั่นแหละ มาเป็นพิธีกร ซึ่งก็คงฮาพิลึกตามเคย

smileymee

• บุคคลทั่วไป
คงจัดเป็นแค่มีทติงครับ

แรลลี คาราวาน ผมว่า ไม่ค่อยเหมาะกับบุคลิกของกลุ่มผู้อ่านเราเท่าไหร่
ส่วนใหญ่แต่ละคน เวลาไม่ได้ว่างกันขนาดนั้น

มีทติ้งส่วนใหญ่ คนอยากมาคุยกัน มากกว่า กิจกรรม คงมีไม่มากนัก
และอาจจะได้รู้ในสิ่งที่ ไม่สามารถพูดบนเว็บบอร์ด ได้

รู้แต่ว่า น่าจะมีกล้วยกับตอย นั่นแหละ มาเป็นพิธีกร ซึ่งก็คงฮาพิลึกตามเคย

จะเคลียร์ตารางรอครับผม  :D

ออฟไลน์ dusitmon123

มีทติ้งเวปนี้ ห่วงอยู่อย่างเดียว

"ที่จอดรถ !!!"

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
ถ้าภาคอีสาน

มาก็ดีนะครับ คนอีสานอย่างผมจะได้ไปมั่ง
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***