ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญตกเข้าไปในรางเกียร์ vios 2011 ครับ ทำไงดีครับ  (อ่าน 10550 ครั้ง)

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
เป็นเหรียญบาทอะครับบบ
ตกไปตรงร่องตรงตัวL กลัวมันจะไปขัดกับระบบอะครับ แต่ใช้งานมาก็ไม่เป็นอะไร ก็ขอให้มันตกลงตรงพรมก็แล้วกันครับ
แต่ พน  ว่าจะไปถามศูนย์ เลยมาถามในนี้ก่อนครับเผื่อจะได้ไม่ต้องไปศูนย์

ยกเบรคมือขึ้นสุดแล้วแหย่นิ้วเข้าไปแถวๆนั้นก็ยังไม่เห็นครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
จริงๆ หล่นลงไปตรงนั้นมันไม่มีปัญหาอะไรครับ

ถ้าไม่สบายใจ อยากถ้าจะเอาออก ก็ต้องใช้บล็อกชุด แกะฝาครอบบริเวณนั้น แล้วหยิบเหรียญออกมาครับ

แต่ผมว่า.. เหตุการณ์แบบนี้ มันไม่มีแค่ครั้งเดียวแน่ ฮ่าๆๆ

ฮ่าๆๆๆๆ ถ้ามันไม่เป็นไรก็คงไม่แกะออกครับบบบ ผมไม่ค่อยกล้าแกะรถ แม้ให้คนอื่นแกะก็ไม่อยากดู 555+ คาดว่าครั้งน่าจะไม่ให้มีอีกครับ

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
ก้อแค่เงินบาทเดียว อิอิ
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ beebird

ถ้ามันไม่ได้ไปขัดอะไรตามรางเกียร์เดิน ผมว่าปล่อยไปเถอะครับ ยกเว้นมีเสียงกุกกักให้รำคาญใจค่อยจัดการครับ

ออฟไลน์ mathician

นั่นสิ บาทเดียวเอง  ;D

ออฟไลน์ bs

Vios ไม่ทราบแต่น่าจะเหมือนกันผมเคยทำตกใน city ไขควงไขน๊อต 4-6 ตัวจำไม่ค่อยได้ยกคอนโซนกลางออกเหรียนมันจะตกลงหลุมพอดีเหมือนออกแบบมาเพื่อไว้ครับ ไม่เอาออกก็ได้ไม่มีปัญหาการใช้งานแต่ของผมทำไมโครซิมตกเลยจำเป็นต้องเอาออก ;D
2003 toyota soruna vios 1.5 E mt            2008 honda click-i
2011 new nissan march 1.2 cvt 
2012 honda jazz ge 1.5 s at white
2013 honda click 125i >>> nv350

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เค้าไม่ได้เสียดายเงินครับ แต่แค่กังวลว่า มันจะเป็นอันตราย หรือก่อให้เกิดความเสียหายกับส่วนหนึ่งส่วนใดของเกียร์รึเปล่า มากกว่านะครับ

เค้าไม่ได้เสียดายเงินครับ แต่แค่กังวลว่า มันจะเป็นอันตราย หรือก่อให้เกิดความเสียหายกับส่วนหนึ่งส่วนใดของเกียร์รึเปล่า มากกว่านะครับ

+1 ครับ ฮ่าาาา
แต่ไม่เปนไรครับผมไม่ซีเรียส ขำๆได้ครับ แต่ก้อยากได้สาระเหมือนกัน อ่ะ

ออฟไลน์ deaw008

• Jr. Member
  • **

ตึก โป๊ะะะ :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: เหรียญตกเข้าไปในรางเกียร์ vios 2011 ครับ ทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 04:41:20 »
เข้า 0 ดีกว่าครับ

อย่าคิดว่ามันจะไม่เป็นไร ถ้าเป็นขึ้นมา(ถ้า)

คนที่ซวยและเสียผลประโยชน์คือเรา

ออฟไลน์ Monn

Re: เหรียญตกเข้าไปในรางเกียร์ vios 2011 ครับ ทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 09:15:40 »
เป็นผม ไปเอาออกครับ วันนี้อาจจะไม่เป็นไร เกิดมันกลิ้งๆ ลงไปตอนเราขับ 120 อยู่ แล้วมีอะไรเกิดขึ้นจะทำยังไง
มันแกะออกได้อยู่แล้ว จะเสี่ยงทำไมครับ ค่าแรงไม่เท่าไหร่มั้ง
คุ้มกว่าจะมาเสี่ยงว่า เอ จะเป็นไรมั้ยนะ เอ เกียร์พังมั้ยนะ
เกิดเสียจริง แพงกว่าเห็นๆ
S3 - F30
X1 - E84

ออนไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 11:21:09 »

ตึก โป๊ะะะ :D
คือผมว่า น้องมินนี่ เค้าหมายถึง เหรียญเมื่อตกไปแล้วจะตกลงใต้รถ เพราะมันมีช่องเผื่ออะไรตกลงไปอยู่แล้ว
คงเสียแค่บาทเดียว ไม่ได้หมายความว่า รถเสียหายก็ไม่เป็นไร
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ ทาโก๊ะยากิ

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 13:05:15 »
ถ้าถอดเองไม่เป็น เข้าศูนย์ไปให้ช่างเขาเอาออกให้ หรืออู่ข้างนอกก็ได้ บ้างทีมันก้ไม่ค่าใช้จ่ายอะไรหรอกคะ เพราะถอดนิดเดียว รีบเอาออกเถอะคะเดียวมันไปขัดอะไรเข้าจะเป็นอันตราย

ออฟไลน์ BoZomBie

• **
  • My Puius My Love
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 17:15:21 »
ไม่มีอันตราหรอกครับ ^^
ทำทุกอย่างตามที่ใจอยาก ยอมรับผลของความอยากจากสิ่งที่ทำ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 18:24:35 »
มันถอดไม่อยากไม่นานมากใช่มั้ยครับบ ยังไม่เอาไปเข้าเลย

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 22:27:50 »
เป็นผม ไปเอาออกครับ วันนี้อาจจะไม่เป็นไร เกิดมันกลิ้งๆ ลงไปตอนเราขับ 120 อยู่ แล้วมีอะไรเกิดขึ้นจะทำยังไง
มันแกะออกได้อยู่แล้ว จะเสี่ยงทำไมครับ ค่าแรงไม่เท่าไหร่มั้ง
คุ้มกว่าจะมาเสี่ยงว่า เอ จะเป็นไรมั้ยนะ เอ เกียร์พังมั้ยนะ
เกิดเสียจริง แพงกว่าเห็นๆ

+1  :D
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ nodano

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 10:52:52 »
ถ้าถอดเองไม่ได้ ไปให้ช่างถอดเถอะค่ะ ปลอดภัยไว้ก่อน

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 11:08:01 »
ผมก็คิดว่าไปเอาออกดีกว่านะครับ จากที่เคยแกะชุดคันเกียร์ ผมว่าไม่แน่บางครั้งเจ้าเหรียญนี้อาจจะไปขัดกับเวลาเราเข้าเกียร์ก็ได้นะ
ส่วนวิธีแกะ หาได้ไม่อยากครับถ้าใจถึง อิอิ ;)

ออฟไลน์ Moshimaru

• **
    • new altis
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 17:12:01 »
ไม่เป็นไรหรอกครับ เพราะเกียร์นั้นเค้ามีการป้องกันเรื่องพวกนี้แน่นอนครับ