ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอเทคนิควิธีการขับแคมรีไฮบริดที่ทำให้อยู่ในระดับที่แบตทำงานค่ะ  (อ่าน 2179 ครั้ง)

ออฟไลน์ friday

• Newbie
  • *
คือเป็นคนชอบขับเร่งเดี๋ยวเบรคเดี๋ยวแซงเลยทำให้ ขับแล้วค่อนข้างกินน้ำมันเลยอยากขอข้อมูล+เทคนิคหน่อยค่ะ

ออฟไลน์ siamesecat

• Jr. Member
  • **
เปลี่ยนวิธีขับที่ว่าเลยขับ เดียวเร่งเดี๋ยวผ่อนไม่น่าจะอยู่ในขีดของแบตได้นะครับ
เหมาะกับคนค่อยๆเร่งออกตัวให้ได้ระดับนึงแล้วเลี้ยงคันเร่งตามครับเดี๋ยวเร่งเดียวผ่อนนี่ ยากครับ

ปล ตอนเบรคนี่มันไม่กินแบตอยู่แล้วนี้ครับ มันคืนไฟเข้าด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
ผมจำได้ว่าในคลิปของพี่จิมขับด้วยแบตได้ถึงความเร็ว60กม/ชม เลยนะครับ
แต่เขากดน้อยมากๆ
07 mazda 3

ออฟไลน์ Twitty

• Newbie
  • *
ขอข้อมูลด้วยครับสนใจเหมือนกันครับ