ผู้เขียน หัวข้อ: รถมีรอยถลอกครับ!  (อ่าน 7635 ครั้ง)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
รถมีรอยถลอกครับ!
« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 11:25:43 »
เพิ่งล้างรถเสร็จหมาดๆปรากฎว่า แก้มข้างซ้ายมีรอยถลอก(บางๆ)ซึ่งบางๆเนี่ยสำหรับคือเรื่องใหญ่! และมีอีกรอยเป็นรอยขีดข่วนเลย ใต้กันชนล่างด้ายซ้าย ลึกซะด้วย! สุดยอดของความโมโหเลย พอจะมีวิธีไหนที่แก้รอยบ้างครับ และอีกเรื่องคือกระจกหลังที่ผมเคยโพสไปว่า"กระจกเป็นรอยจะเคลมได้ไหม" มันมีทิชชู่อุดอยู่ในมุมร่องกระจกหลังด้านขวาผมเอาออกไม่ได้ครับมันลึกมาก เพิ่งจะเห็น! ควรจะใช้อะไรดึงครับผมใช้ทั้งคีมปากนกแก้ว แหนบ กรรไกรอันเล็กก็ดึงไม่ออกควรแก้ยังไงดีครับ ผมหนักใจมาก (ผมเล่นในไอแพด ไม่สามารถโพสรูปได้ แต่มีหลักฐานยืนยันชัดเจน)

*อีกเรื่องครับ ถ้าจะเอารถไปทำCar warp ผมควรทำสีดำด้านหรือดำเงาดีครับ แล้วราคาทำทั้งรถเท่าไหร่ครับ เป็น นิววีออส แล้วร้านไหนที่ทำแล้วโอเคบ้างครับ ผมอยู่แถวเพชรเกษม

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
Re: รถมีรอยถลอกครับ!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 11:29:32 »
ถ้ารอยไม่ลึกมาก เอาไปขัดสีได้ครับ
แต่ถ้าลึกก็คงต้องเคลมทำสีใหม่เลย
ส่วนไอ้ทิชชู่ ไม่เข้าใจครับ มันเข้าไปอยู่ได้ไง ลองหาลวดเส้นเล็ก ทำเป็นตะขอเกี่ยวดูครับ

gunz13096

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 11:34:41 »
ถ้ารอยไม่ลึกมาก เอาไปขัดสีได้ครับ
แต่ถ้าลึกก็คงต้องเคลมทำสีใหม่เลย
ส่วนไอ้ทิชชู่ ไม่เข้าใจครับ มันเข้าไปอยู่ได้ไง ลองหาลวดเส้นเล็ก ทำเป็นตะขอเกี่ยวดูครับ

เอารถไปติดฟิล์มมาครับแล้วช่างมันก็อุดทิชชู่ไว้เพื่อซับน้ำยาที่มันฉีดลงไปในกระจก แต่ทีนี้ไอ้ลูกน้องที่ร้านทำฟิล์มมันเอาที่รีดน้ำแบนๆเหน็บกับทิชชู่แล้วมันยัดลงไปครับ แล้วลึกด้วย

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 11:38:16 »

เอารถไปติดฟิล์มมาครับแล้วช่างมันก็อุดทิชชู่ไว้เพื่อซับน้ำยาที่มันฉีดลงไปในกระจก แต่ทีนี้ไอ้ลูกน้องที่ร้านทำฟิล์มมันเอาที่รีดน้ำแบนๆเหน็บกับทิชชู่แล้วมันยัดลงไปครับ แล้วลึกด้วย

โอ....กำ นึกภาพออกแล้วครับ เอาออกยากนะนั่น ไม้บรรทัดเหล็กแบน ๆ ไม่แน่ใจว่าจะแหย่ลงไปได้หรือเปล่านะครับ ลองดูครับ

ออฟไลน์ HornbilL

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 11:43:00 »
ใช้ลวดเส้นเล็กๆทำเป็นตะขอค่อยๆแคะขึ้นมาครับ
ส่วนเรื่อง warp สีรถ จะดำด้าน ดำเงา ก็ราคาเท่ากันครับ ส่วนราคานั้นใกล้เคียงกับทำสีใหม่เลยนะครับ 2หมื่นบวกนะครับ
แล้วก็การดูแลต่างๆ ดำด้านดูแลยากกว่าครับ

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 11:43:59 »
เรื่อง Wrap Car ถ้าทำสีดำด้านเวลากลางคืนต้องระวังนิดนึงนะครับ เพราะตอนกลางคืนรถจะไม่สะท้อนแสงไฟ ทำให้บางคนมองไม่เห็นรถเราแล้วอาจจะชนรถเราได้ครับ เคยเห็นCivic FD โดนชนมาคันนึงแล้วครับ :-\
Test ..

gunz13096

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 11:49:01 »
หนักใจ ดวงต้องเสียเงินตลอดทั้งเดือนเลย :-[

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 13:31:17 »
สีดำด้านสวย แต่ไม่เหทาะใช้จริง วิ่งหันข้างออกมาจากซอยมองแทบไม่เห็นรถ
H.

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 22:17:52 »
เหอะๆ 

แค่รถเป็นรอยก็คิดมากแล้ว

จะเอาไปให้เขาติดสติ๊กเกอร์  รับรองเขากรีดรถคุณแน่ๆ 

คิดดูดีๆก่อนนะ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 11:37:51 »
เหอะๆ 

แค่รถเป็นรอยก็คิดมากแล้ว

จะเอาไปให้เขาติดสติ๊กเกอร์  รับรองเขากรีดรถคุณแน่ๆ 

คิดดูดีๆก่อนนะ
เห็นด้วยนะครับ ดูแลรักษายากกว่าสีอีกนะ ตอนเอาออกก็ปวดหัวหนักเลย รอยคัทเตอร์เต็มรถ